Asante ndugu Oman, Mungu akubariki. Habari za asubuhi marafiki. Pia ni upendeleo kurudi maskanini kwenye asubuhi hii nzuri ya Pasaka. Tukiabudu kule kufufuka kukuu kwa Bwana na Mwokozi wetu wa thamani Yesu Kristo. Uh, ningependa uh, kusema ya kwamba kweli nilikuwa kati ya jumbe zote ambazo nimewahi kumsikia mchungaji wetu wa kiubiri ule wakati, uliobora kuliko zote alizohubiri ulikuwa ni asubuhi ya leo. Nilienda nyumbani na kumwambia mke wangu wa nikasema, mpenzi, ni asubuhi moja ambayo uliukosa kwa kutoamka mapema. Ule ulikuwa ndio bora zaidi niliousikia juu ya ufufuo maishani mwangu mwote. Sijausikia wowote uliobora zaidi juu ya ufufuo kuliko ule mchungaji wetu aliotupa asubuhi ya leo. Ujumbe wa kushangaza sana kila kitu kufikia kwenye lengo lake. Hiyo inaonyesha kwamba upako unapomshika mtu, unaona kile kile kinachotukia, hilo linafanya jambo fulani. Basi na kwa hiyo tuna furaha ya kwamba ya kwamba Mungu ametupa mchungaji huyu mzuri sana, na sasa ninataka kumshukuru kila mmoja eh, wenu. Tumekuwa hapa kwa muda mrefu kweli, katika nyakati mbalimbali mbali huku na huku. I'm Bali ninaondoka kwenda hudumani sasa. Kama mjuwavyo, juma hili ninaondoka kwenda kwa Wahindi wa, wa Cree huko British Columbia, na halafu kurudi kutoka huko kwenda Fort St. John, Fort St. John and then, uh, this, na halafu msimu huu wa kiangazi Bwana akipenda kuwa katika kote kwenye pwani ya magharibi kupanda kwenda mashariki na na huko kwenye pwani ya magharibi na kupanda kwenda Anchorage, Alaska, Alaska, Alaska, Alaska na kupitia kule na halafu pengine kutoka huko ninatuma wapelelezi kwa ajili ya Afrika na kwingineko ulimwenguni kwa ajili ya majira ya baridi kali ajayo. Kwa hiyo huenda ikachukua muda mrefu kabla sijarudi hapa maskanini tena, angalau itakuwa ni uh, hadi Agosti ama wakati fulani mwishoni mwa mwaka huu kabla sijarudi tena. Pia, nataka kuwashukuru ninyi nyote kwa ushirikiano wenu mzuri, kwa yote mliofanya nasi. Tunasikitika kama hatui na nafasi ya watu hapa kwenye asubuhi hizi. Tuko kwenye mradi wa ujenzi sasa, kama mjuavyo, kujenga kanisa kubwa zaidi wakati kwa ajili ya ibada hizi, na labda huo utaanza mara moja. Sasa wataanza kulijenga kanisa. Sasa iweni Also, pia nataka kumshukuru kila mmoja wenu kwa ajili ya nini yenu, kwa ajili ya zawadi, kadi za siku ya kuzaliwa, kadi za Pasaka, zawadi mlizompa bili na vitu mbalimbali kwa vya na vyangu Ndugu Hood na wengi wao, ni na vithamini vyote, na kila mtu anakuja na kusema. Hamjui jinsi inavyochosha mtu fulani aje na kusema sasa tunataka kumwona ndugu Branham, tunataka kumwona baba yako na kadhalika, na kusema karatasi imejaa, kisha lo, hujui na kuingiza kwenye hali ya fedheha. E, fedheha jinsi gani, wakati unapofikia kiasi fulani cha watu hayo <laughs> tu ndio unayoweza kufanya. La, laiti ingalikuwa ningekuwa na wakati mrefu pamoja na kila mmoja tungeketi, nami natumaini kufanya jambo hilo siku moja, bali haiwezekani katika dunia hii kwa kuwa kuna watu wanaokuja hapa kutoka kote ulimwenguni. Unaona, kutoka kote ulimwenguni. Juma hili kumekuwako na watu kutoka katika mataifa kadhaa humu ndani, nao wamepewa mazungumzo ya faraga na kuombewa, juma hili kutoka katika mataifa mbalimbali kote ulimwenguni. Na kama ingalikuwa tu ni kusanyiko letu dogo la mahali hapa hapa Jeffersonville, na kwa furaha ningechukua saa mbili ama tatu na kila mmoja na kupembua mambo kabisa na kuyatoa. Lakini unaona wakati huenda tu kukawa tuseme, simu tano kutoka ama labda simu mbili kutoka papa hapa, hapa, kwenye jumuia yetu hapa kuna mia moja ama mia mbili kutoka kote ulimwenguni wakati ule ule, hizi mbili zikiingia. Kwa hiyo kumekuwako na maelfu hasa, ambao hata nisingeweza kuwagusa popote. Unaona, watu na wito wa kuja huku na nenda kule, kutoka kote ulimwenguni, na tiketi tu za ndege kutumwa huku, chochote kile njoo ukawaombea wagonjwa, lakini uwezi kufanya hivyo. Kwa hiyo watu wanaudhika, ningeudhika pia, lakini ninapenda tu kwenye asubuhi ya Pasaka kutoa ungamo langu kusema ya kwamba ya kwamba sijui la kufanya juu yake. Una wengi kupita kiasi, unajua una kuwafikia maelfu na maelfu ya watu kutoka kote ulimwenguni. Nimefanya safari yangu ya saba ya kuzunguka ulimwengu kama mjuavyo, nami nimewasiliana kibinafsi na zaidi ya watu milioni kumi kutoka kote ulimwenguni kwa hiyo unaweza kuwazia jinsi jinsi ilivyo jinsi linavyokuchosha, na mara nyingi tunapata uchovu mwingi, nami ninajua mnaupata pia, na maudhi madogo madogo. Lakini waziedi yale ninayopata maudhi ninayopata wakati akina mama wagonjwa wakiwa kwenye simu wakisema e, Mungu, vema ngoja kidogo tu ndugu Branamu, Bwana Yesu, nanana na, na, naomba ya kwamba wewe utamtuma na, na ndio kwanza niweke simu chini, kutoka kwa mwingine, na hapa na hapa na hapa na kwa tuli mwinguni. Mnajua jinsi ilivyo, na hiyo hiyo, si rahisi wakati mtu fulani upande mwingine wa simu akiwa na mtoto mgonjwa ama mume mgonjwa ama mke anayekufa akiomba uje. Sasa unaweza kuwazia. Si ajabu mimi ni mwenye fadhani nini, tu inatosha kumfanya mtu hivyo, lakini nimefanya jambo hili moja, badala ya, ya kupata kinyongo, nimejaribu kusimama imara kwa kuelekeza macho yangu pale Kalivari, na kusonga mbele kama tu vile yeye angeniruhusu kufanya, na mengi ya makosa yangu, ninaomba ya kwamba Mungu atanisamee mambo, kwamba labda linipasa kwenda mahali fulani na sikwenda. Mimi ni mwanadamu tu na ninaweza ninaweza kukosea. Hello. Kuna jambo dogo zuri sana lililosemwa hapa upande wa nyuma, asubuhi ya leo, wakati nilipokuwa nikitoka kwenye ibada ya mapambazuko. Nina rafiki wa thamani wa siku nyingi, labda yuko hapa mahali fulani, ametoka Chicago. Jina lake ni Stewart, yeye anakama Ed Stewart. Nakisia yuko kwenye umri wake wa miaka sabini ya katikati ama zaidi, na yali kutana nami kule nje, naye uhifadhi fedha zake za fungu la kumi katika mapeni, na yali nipa lundo zima la mapeni kama hivi na lo, sijui mimi hakika zinaenda kwenye nchi za kigeni, kazi ya kimishenari. Na rafiki yake msiri na wangu ndugu Skeggs, Leonard Skeggs kutoka Lowell, Indiana, alikuwa amesimama pale wa, wala sikujua hapo kabla, alikuwa ni masoni, alikuwa amevaa kifungo cha masoni, na nasi tulikuwa tukizungumza kuhusu chama cha masoni. Na kwa hiyo mzee ndugu Stewart akaniambia, akasema, ninakupenda ndugu Branham, na ningetaka kuzungumza na wewe Samahani kwa tamshi hili lakini, akasema wewe ni mgumu kufikia kuliko harimu ya Kituruki. <laughs> Mtu fulani aliniambia si muda mrefu uliopita upita, akasema nina furaha ya kwamba bwana si mgumu hivyo kumfikia pema. no, simaanishi kuwa hivyo, ninawapenda watu, lakini mimi kwa zieni tu, nilienda nyumbani nikamwambia mke wangu, nasi tukaketi mezani na kucheka jinsi ingekuwa vigumu kupata rimu ya kituruki mnajua. Kwa hiyo kwa hiyo mimi natumaini si vigumu hivyo, ndugu Stewart, kama ungali humu ndani, lakini hakika nilifikiri huo ulikuwa ni ucheshi mdogo uliotufanya sisi sote kujichekea. Kwa hivyo light, ningaliweza kumuona kila mtu, nami nin... ninapenda ninampenda kila mtu, hiyo ni kweli. Kama wao ni rafiki ama adui, ni mamoja tu. Na sasa hakika ninayataka sana maombi yenu kwa ajili yangu katika mkutano huu ujao. Ninaenda miongoni mwa Wahindi na nyamajua, ninyi unapokuwa Rumi inakupa kuwa Mrumi, na unapokuwa na Waindi na kubidi kuishi kama Waindi. Rafiki yangu mishenari ambaye ni muindaji mwenzangu mahali nilipokuwa huko juu kwenye barabara kuu, barabara kuu ya Alaska, kijana mzuri sana, na mke wake walitoka kwenye familia nzuri, na mikono mi imeliwa mle ndani na kote kuyazunguka masikio yake na kadhalika, nami sikujua alikuwa ana shida gani hivi. Alikuwa na ukurutu ilitokana na viroboto na kunguni ambapo ilimbidi mbidi kunini jinsi ilivyombidi kuishi huko nje na kwa hiyo inakubidi kuishi kiadilifu na watu, upate kuwaleta kwa Kristo. Wao ni urithi wa Kristo, hao ni watu wa aliowafia na mtu fulani hana budi kuwaendea naye. Huyo chifu alikuwa kwenye mmoja wa mikutano yangu ya kaskazini ya hivi karibuni na Roho Mtakatifu, mkutanoni, ama nje kambini, wanjani kwenye kitala cha watalii, nafikiri ilikuwa hivyo. Aliita jina lake na kwamba alikuwa ni nani na yale aliyokuwa amefanya na Roho. Jamani, hilo lilitosha tu kwake, alijua wanadamu singeweza kufanya hilo hilo, alina halina budi kutoka kwa Mwenyezi. Kwa hiyo chifu huyo amewasha moto huko kote huko na huku kwenye pwani hiyo kule, nasi tutaipeleka mikutano katika mtumbwi mdogo, tupitie mahali ambapo tutafika Portland na kuendelea na kupanda pwani hiyo, na kwa wengine, kwa Wahindi wa kri waliotelekezwa, wengi wa ndugu walio na ibada kubwa wasingeweza kuwaendea hao sasa Wahindi. Akutakuwako na senti moja ya hela, kama mjuavyo, mimi sichukui sadaka katika mikutano yangu wala sichukui fedha, lakini kanisa hapa lilina udhamini mkutano wa huo kwa Wahindi. Sehemu ya fedha zenu za zaka na kadhalika zitalipia kuleta ujumbe huu wa wokovu na ukombozi kwa Wahindi, au maskini wasio elimu na, na hata hivyo, hao ndio wa Marekani. Unajua, sisi ndio wageni, unaona, tulikuja na kuwanyang'anya nasi tunataka. Mimi siwezi kuwarudishia nchi yao, bali ninaweza kuwapa matumaini katika Kristo ambayo yatatuweka pamoja kama undugu siku moja katika nchi ambamo hamna vita na kunyang'anyana nchi moja toka kwa mwingine. Itakuwa ni nchi nafasi kwa wote Nitashukuru ni hapa, wakati huo utakapokuja, kama wapendwa wangu wote wameokoka na wako tayari, wakati huo sasa. Nina marafiki wengi ninaowaona wakiwa wameketi hapa nilipokuwa nikizungumza. Ninaamini ninamwona dada, siwezi kulikumbuka jina lake, alikuwa akiitwa Le. Hiyo ni kweli, wewe? si ni bibili binti yako hapa, mabinti yule aliyeponywa hilo ni usawa kabisa. Mmoja alikuwa kwenye nyumba ya mchungaji mwema, ama sio? Hiyo inaitwaje, dada wa chuo fulani cha Kikatoliki, mama wa amani, kilikuwa ni hicho. Ninayachanganya majina hayo yote ya Kikatoliki. Na kwa hiyo huko naye alikuwa, alikuwa na ugonjwa wa akili wa neva. Na mpendwa Bwana Yesu, nilipokuwa tunaketi nilikuwa nimeketi kwenye mguu wa kitanda, naye mama na baba yake wa thamani walikuwa wamesimama karibu naye. Bwana Yesu akatangaza imetendeka, imekwisha, huyo hapo, yote yamekwisha. Na hakika tunajua dada ana shukrani sana asubuhi ya leo na ninaangalia huko nje na kuona watu waliokuwa wakifa hivi karibuni kwa kansa, wakatambaa wakaingia humu kwa, waka kwa viti vya magurudumu mikongojo, nao hawa hapa wakiwa wazima na wenye afya asubuhi ya leo. Hiyo ni ko, kotu tulimwenguni si na mimi na yeye Bwana wetu ambaye amefufuka katika wafu, yu hai milele. Bwana wetu na asifiwe na kubarikiwa, ndiyo maombi yangu kutoka moyoni. Je, mtaniombea nyote? Niombeeni sasa, ninategemea hayo. Na wakati napotoka kwenda huko nje, mnaona hapa nyumbani hali si mbaya sana huku, bali unapofika kule ambako hasa unafika kwenye uwanja wa vita. Haya ni mazoezi. Nilikuwa nikisikia jana, wakati kanisa letu liliponinunulia stesheni ste, wagoni mpya na mimi kusafiria na ile yangu nyingine karibu imechakana. Kwa hiyo ni, nilifungulia redio na kusikiliza matangazo ya habari, na halafu, walikuwa wakishuka kuja huku jana usiku, kutoka mahali ambapo mimi pamoja na Joseph tulikuwa tumeenda kuomba, ndipo sisi tukishuka kuja kutoka kwenye Greens Mill, wao nilifungua redio, ilikuwa ni matangazo ya habari, na walikuwa wakisimulia wakifuatilia, huyu mtoa habari alikuwa akimfuatilia jamaa mmoja kijana katika mafunzo yake. Na jinsi alivyokuwa misibama pale huku mifuko yake imejaa mchanga na kila kitu, ambapo ilimbidi kuinamisha kichwa chake chini sana, ambapo risasi za marisa zilikuwa zikipita moja kwa moja juu ya kichwa chake wakati akitambaa chini ya sengenge na kadhalika, akifanyizwa mazoezi magumu sana. Vema, hivyo ndivyo tunavyofanya hapa, ila sasa ni tofauti sana kwenye mstari wa mbele wa vita, unaona. Bombomo hilo limetegewa muda, limelekezwa barabara kwenye usawa fulani, lakini kwenye uwanja wa vita li, li ama kushushwa. Unaona, kwa hiyo kwa hiyo kule ni tofauti kidogo unaona, kuliko jinsi kulivyo, jinsi ilivyo. Kwa hiyo tuna nini? Vema, haya ni mafunzo hapa, lakini huko nje, huko kwenye mstari wa mbele wa vita. Kwa hiyo tunaenda kukabiliana na adui sasa. Kwa hiyo tulikuwa tukipigana tukiimba wimbo mdogo hapa vita. Vita vimepamba moto, kuna mtu yote angalia na ukumbuka wimbo huo. Know, vita vimepamba moto, enye askari wa Kristo wamekabiliana ana kwa ana vikali sana, huku sila ziking'aa na bendera zikipepea, ukweli na uongo vinashambuliana leo. Hiyo ni kweli, unaona, vita vimepamba moto, ila msichoke, iweni iweli na nguvu na katika nguvu zake, shikilieni kwa uthabiti. Mungu akiwa yuko upande wetu, bendera yake juu yetu hatimaye tutaimba wimbo wa mshindi. Hiyo ni kweli. Sasa kulikuwa na mambo mengi yaliyonipasa kusema asubuhi ya leo, bali kwa namna fulani nimeyakatiza, ambapo watu wetu wamesimama na kuwa wamesongamana ndani, nao wanavipaza sauti vidogo huko nje na matangazo madogo, nafikiri ambayo kila gari linaweza. Mfumo wa matangazo unaturuhusu kwenda nje yadi kadhaa kutoka humu maskanini, pamoja nayo, na kwa hiyo sisi tunajaribu kuthamini kutembelewa na kila mtu asubuhi ya leo. Sasa kabla ya kwenda mbele zaidi, hebu na tuseme ya kwamba e, sasa mara baada ya haya nafikiri ni ibada ya ubatizo. Kwanza ni mstari wa maombi, tutawaombea wagonjwa asubuhi ya leo. Nafikiri kujitokeza kwa Mungu jukwaani ni thibitisho la kile tunachonena habari zake kufufuka kwake. Je, yeye yu hai ama si hai? Je, hii ni hadithi tu ya uongo ama ni kweli? Kama yu hai, yeye alitoa ahadi, nitakuwa pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Sasa kama yeye kama yeye akija miongoni mwetu hapa na kuthibitisha kwamba yeye yuko hapa basi, hakuna kubahatisha tena kuhusu hilo. Unaona, nakumbuka dini zote ulimwenguni wana siku zao takatifu na likizo zao na kadhalika, bali hakuna moja yao inayoweza kuthibitisha ya kwamba mwanzilishi wao, ya kwamba mauti ilimchukua na huo ulikuwa ndio mwisho wake. Lakini yetu dini ya Kikristo, mwanzilishi wetu alikufa na akafufuka tena. Huko Mexico hivi karibuni wakati nilipojiwa na e, magazeti juu ya kufufuliwa kwa mtoto mchanga ambaye alikuwa eh, amekufa asubuhi hiyo saa tatu na saa nne unusu usiku huo saa nne na nusu ama saa tano akafufuliwa kutoka kwa wafu papo hapo mikononi mwa mama yake jukwani mbele ya makumi elfu ya watu. Watu elfu thelathini walimjia Kristo usiku huo. Unaona, kwa hiyo basi mnaweza kuwazia kilichokuwa pale na maskini kitoto hicho. Niliona ono hapo mbele yangu, na likasema ya kwamba, maskini, jina lake lilikuwa ni nani? na kila kitu na mama yake alikuwa huko nyuma kabisa, asingeweza kupata kadi ya maombi, asingeweza kuingia ndani, bali ikumlazimu kusimama kupitia mstarini. Kwa hiyo wakati alipomleta maskini mtoto huyo mchanga, na mvua ikinyesha inamwagika kwa nguvu tunawazia juu yetu kusimama wawazieni hao wangekuwa huko saa tatu asubuhi kwa ajili ya ibada itakayoanza saa tatu usiku. Huo wamesimama kwenye jua kali, wameegemeana wapate kivuli, wamesimama sio kuketi, kusimama na even hivyo ndivyo wanavyofanya Afrika, na mahali mbalimbali huko mbali, India ambako nusu milioni hukusanyika kwa wakati mmoja. Sasa maskini mwanamke huyu hata asingeweza kupata kadi ya maombi zaidi, karibu mabawabu 300 kumzuia asije akaingia kwenye mstari wa maombi na kusimama pale, nikimwombea maskini mtoto huyo mchanga, maskini mwanamke mdogo Mkatoliki. Ndipo Roho Mtakatifu akaita na kusema mwambie amlete hapa. Na maskini mtoto huyo mchanga chini ya tandiko lililoloa maji alikuwa amesimama pale tangu asubuhi hiyo. Daktari alitangaza kwamba amekufa. Sasa tuna taarifa ya daktari huyo ya jambo hilo niliyotangaza ya kwamba amekufa asubuhi hiyo saa tatu, na halafu hii ilikuwa ni usiku huo karibu usiku wa manane, na ame kulingana tu na vile oru lilivyosema, nilienda nikaweka mikono yangu juu ya mtoto huyo mchanga huyo hapo hai. Daktari akashuhudia niliojiwa na magazeti, na kwa hiyo bila ya kuwa na chochote dhidi ya imani ya mtu yeyote, mradi tu inalingana na Bibilia vema. Lakini mtu aliyekuwa akinioji alikuwa ni Mkatoliki, naye akaniambia je, watakatifu wetu wanaweza kufanya hivyo? Nikasema, kama wako hai kwa hakika. Ninajua kanisa Katoliki linaamini na kupasa uwe, u, umekufa upate kuwa mtakatifu. Kwa hiyo basi nikasema, kama wako hai ndio. Na yeye akasema, lo, huwezi kuwa mtakatifu mpaka umekufa. Nikasema, je, Paulo alikuwa ni mtakatifu kabla hajakufa ama baada ya kufa? Yeye alikuwa akiwaandikia kina nani, wa, wa, wa, watu waliokufa wakati aliposema kwa watakatifu walioko Efeso na watakatifu walioko mahali fulani, asingewaandikia wafu, wajua. Kwa hiyo basi akasema, sasa unajaribu kuamua kesi yako kwa Biblia. Sisi ndio kanisa. Nikasema, vema bwana, sawa. Naye akasema, sisi ndio kanisa. Nikasema basi, ebu natuone kanisa likifanya so, hayo unaona. Basi kwa hiyo Kristo ndiye tu anayeweza kufanya hayo, mnajua hivyo. Yeye akasema una maoni gani juu ya kanisa Katoliki? Nikasema laiti usingaliniuliza jambo hilo, unaona. Akasema vema, ningetaka kusikia hayo na mimi. Nikasema ndilo utaratibu wa juu kabisa wa kuwasiliana na mizimu uliopo. Naye akasema ati mizimu? Nikasema naam bwana. Akasema ume Umefikiaje uamuzi huo? Nikasema chochote kinachoomba dua kwa wafu, ushirika wa watakatifu unaona. Na akasema vema, ninyi mnamwomba Kristo na, na yeye alikufa. Nikasema lakini yeye alifufuka tena, unaona kwa hiyo hilo ndilo jambo zuri tunalojua, yeye alifufuka tena. Hivi sisi hatuna shukurani? Na tuinamishe vichwa vyetu na kumshukuru kwa kuwa yeye alifufuka kutoka kwa wafu kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Baba mbinguni, tunakushukuru asubuhi hii kwa ajili ya Yesu, na leo kwa kumbukumbu kumbu, kumbu, la kufufuka kwake kukuu kwenye asubuhi ile ya Krismasi wakati alipofufuka katika wafu akashinda mauti, kuzimu na kaburi. Wakati alipokuwa duniani, yeye alionyesha alikuwa ameshinda maradhi, magonjwa na, na kila namna ya pepo na mamlaka. Kisha mauti ikawa mbele zake, yule adui mkuu na wa mwisho. Na kwenye asubuhi ya Pasaka yeye alithibitisha kwamba alikuwa ni Mungu. Yeye alifufuka hata kutoka kwa adui wa mwisho asingeweza kumshikilia. Kaburi lilimwachilia, ilibidi kuzimu kumwachilia, mbingu zikampokea. E Mungu, jalia mioyo yetu impokee leo katika nguvu za Roho Mtakatifu, tupate kuwa watendakazi wake, mifano ya yake ya watumishi wake hapa duniani tunaposafiri, tujalie hayo. Wabariki wote waliopo hapa, Mungu, watu hawa wa thamani, wanaosimama baadhi yao wamesongamana hapa tangu mapambazuko. Ninaomba Baba wa mbinguni ya kwamba utatumwagia kwa wingi mno kuliko yale tungeweza kufanya au tuyawazayo juu yao leo, na uwape shauku kuu za moyo wao kile kilichomleta kila mtu asubuhi ya leo, jalia warudi wameridhika. Ulisema hutamfukuza kabisa yeyote, bali utamjaza na mambo mazuri na kumwacha aende zake akishangilia. Tujalie Bwana, jalia uwezo wako mkuu, jalia Roho wako Mtakatifu katika nguvu za kufufuka, mshughulikie sana kila mmoja wetu, hata matumaini yetu hayatajengwa juu ya yeah, kitu kingine chochote pungufu ya damu ya Yesu na haki yake. Tujalie Baba, yabariki yeah, maneno sasa tunayosoma. Tunakushukuru kwa ujumbe ule mzuri asubuhi ya leo tulipokuja mapema kanisani na kukuona wewe ukimchukua ndugu yetu na badiliko kubwa sana ndani yake, katika dakika chache, na kuleta ujumbe kwa kizazi hiki kinachokufa cha watu ambacho sisi sasa ni sehemu yake. Jinsi tunavyokushukuru kwa jambo hilo Bwana e, Mungu, mioyo yetu inatetemeka kwa furaha tunapoyawazia mambo hayo. Sasa mdumishi na upako Bwana kote katika siku zilizo mbele yake Bwana, na ilibariki kanisa hili dogo, na unisaidie Bwana ninapoenda kuwaletea watu wengine ujumbe na tujalie pamoja kama mtu mmoja familia moja tushikane pamoja na kuomba pamoja na kuishi pamoja katika umoja mtakatifu wa Roho Mtakatifu mpaka Yesu atakapotupokea katika ufalme kwa kuwa tunaomba katika jina lake na kwa utukufu wake, amina. Ndugu Nevo anasema, ndugu Branham, naomba nipate wakati wa kukatiza kidogo. Hakika unaweza ndugu. Kama ishara ya shukurani zetu na kwa kazi ya kijana mwanamume miongoni mwetu, tunakukabidhi picha hii ndugu Branham, tukionyesha upendo wetu na shukurani zetu kamili. Asante ndugu Nevo pamoja na maskani hii. Mvulana huyo ni Jeri Stefi aliyeitia rangi picha hiyo. Ndugu Jeri Stefi aliitia rangi picha hiyo. Mungu ambariki mvulana huyo. Hilo ni jema sana, Jeri, kama uko hapa asubuhi ya leo. Ni vibaya sana lightning, ningalikuwa na njia ya kumfanya mvulana huyo aende shuleni akasomee usanii. Ninaamini Mungu yuko katika sanaa, hivi amwamini hivyo Mungu yuko katika muziki, Mungu yuko katika sanaa, Mungu yuko katika hili na ni vibaya sana kuona kipaji kama hicho ambacho hakitastawishwa. Jinsi anavyojizoeza ndivyo atakavyoendelea mbele nami, na naomba ya kwamba Mungu atakubariki Jeri. Na asante ndugu Nevo na kwa kanisa hili kwa picha hii nzuri na kwa ajili ya shairi liloko chini yake. Nitalisoma baadaye kidogo. Ndugu Nevo anasema, je, unataka nilisome? Vema bwana, Ndugu Nevo atalisoma shairi hilo. Kwa namna fulani, nilikuwa na fununu ya juu ya kile Ndugu Nevo anasoma. Heshima kwa anayestahili heshima. Yeye si mtu mrefu wa kimo, wala mwenye kiburi kwa tabia yake. Hajipigi tarumbeta anapoenda siku hadi siku. Hana tamaa ya mali wala sifa bali hakuna angeweza kupachukua mali pake, yeye yuko tu jinsi tunavyomtaka. Mpendwa wetu ndugu Bill hutufundisha kwa uaminifu, neno lisiloghoshiwa. Hana mapendeleo, hapendi sifa, ni kumfuata tu Bwana. Usemi wake ni mororo na mpole, hapazi sauti yake, ila kupa kupaza dhidi ya makosa, ndipo hana lingine hakupata kisomo kingi kutoka vyuoni na shuleni, bali anajua lililo muhimu na hakika si mpumbavu wa mtu, maana maarifa aliyopewa ni ya milele kutoka juu. Hana kanuni za imani ila Kristo wetu, hana sheria ila upendo mkuu hakukuwako na matangazo makuu kwa kuzaliwa kwake duni, kunyenyekevu, bali kwetu ndiye mtu aliye mkuu kuliko wote anayeishi juu ya nchi. Tunahesabu kuwa ni zaidi ya majaliwa kumjua kama rafiki, tunathamini yote anayotetea na tutayathamini hata mwisho. Anasema yeye si mhubiri, ni mnyenyekevu awezavyokuwa, bali mweke mimbarani na siyo vigumu kuona alichaguliwa tangu zamani, nabii wanadamu na walikamu ite watakavyo. Mungu alitutunukia upendeleo mkubwa sana alipotupa ndugu Bili. Imetiwa sahihi kundi dogo. Asante ndugu Nevo, asante kwa mawazo yako. <laughs> ni nani aliyelitunga hilo, ndugu Nevo? anasema nafikiri mama yake alilitunga hilo. Ni sistahili mambo hayo ya kusema hivyo, bali hayo ni zaidi kwangu kuliko fedha zote ulimwenguni. Mnaona, wazieni tu, mtu fulani anakuchukua kama mtumishi wake, unaona, kama kama mtumishi wa Mungu. Naomba daima niishi mwaminifu kwa jambo hilo, ndilo ombi langu. Mungu awabariki daima. Mawazo yangu daima yatakuwa ni kwa ajili yenu, nami kweli nawapenda pia. Sasa Lo, tuna mambo mengi sana tu tungeweza kabisa kuchukua siku nzima, wala kamwe tusingelilifikia neno. Tunaona mambo mengi mazuri, nina ninaono oh, oh kutoka kwa Bwana. Lililokuwa nikitaka kusema jambo fulani kulihusu nana, mtu fulani alikuwa ameota ndoto ambayo lo, nilifikiri ilikuwa ni nzuri sana, ya kuja kwa Bwana. Na mimi mtoto Rebeka, binti yangu huko nyuma, mimi hata ingawa kweli nilimtania kidogo muda kidogo uliopita, yeye alikuja amevaa moja ya hizo kofia kubwa, na mimi nikasema, sasa kipenzi, inaonekana kama ni kiota cha ndege. Nikasema vijiti vimejaa ndani yake na kila kitu namna hiyo. Nikasema nenda kaitoe. <laughs> Ndipo ndipo akanirudia katika dakika chache, akarudi, cha cha mwajua jinsi alivyorudi kwangu, ilikuwa ni kurudi, alikuja akiwa niki na kitabu kikubwa sana cha mfukoni amekibeba nikasema kimetoka wapi kitu hicho? Akasema, baba anasema nina miguu mikubwa, kwa hiyo na kisia nitachukua tu mfuko huu mkubwa kulandana nayo. Kwa hiyo, lo, hawa nao lakini. Alisema ya kwamba alikuwa ameota mara mbili ya kwamba mimi pamoja na yeye tulikuwa tukiendesha gari nami nilikuwa nikimwambia juu ya kuonekana kwa Bwana kuliko karibia Ndoto ile ile mara ya pili, ni nangoje ya, ya tatu labda Bwana basi ya, atanipa. Maana yake sasa kuna mambo mengi sana ya kusemwa, bali hebu na tuliende neno moja kwa moja. Sasa kila mtu anajisikia vizuri, natumaini, na kama ujisikii, ninaomba ya kwamba Mungu atakufanya ujisikie vizuri kabla ibada hii haijakwisha, kwamba hakukuta kuwako na mtu mnyonge miongoni mwetu asubuhi ya leo ibada hii itakapokwisha. Sasa inatupasa kukumbuka ya kwamba Kristo alikufa kwa ajili ya wasu. Sio mcha Mungu, na hao walikuwa ni sisi. Mnaona hao ni sisi, na naye alitufia apate uh, he kutuokoa. Sasa mnaweza back kusikia back. kila mahali vizuri huko nyuma kabisa? Je, mnaweza kusikia vizuri huko nyuma? Inawafikia huko nyuma? Now, sawa, vema. Sasa ninataka kusoma sehemu ya neno lake kwanza. Hebu natufungue sasa kwenye kitabu cha Yoeli, nami ninataka kusoma, Now, kifungu cha kwanza, kifungu cha kwanza hadi cha nne na kisha wa pili hadi mlango wa pili na kifungu cha 25 seven, seven, pia Mwanzo 27 Sasa ninathamini uh, sasa kama ukichoka na unataka kutoka endelea, unaona, lakini huu utakuwa ndio ujumbe wangu wa mwisho kwa kanisa kwa sehemu hii ya kanisa kwa kipindi fulani, na tunatarajia ibada ya uponyaji asubuhi ya leo, nami ni ninataka ujumbe huu kama Mungu ataubariki ukolee ndani ya mioyo yetu, kusudi tupate maana ya yale unayomaanisha. Sasa tupo hapa kuelezea kusema mambo ambayo tunaamini na kuyathibitisha kwa maandiko, ya kwamba maandiko yanasema hivyo, na alafu Mungu na ageuke na kuyathibitisha kwamba ni kweli sahihi, ayafanye dhahiri. Kama tu ni yoyote, unasema hii ni mbegu ya alizeti, ipande na uone ni kitu gani. Alafu ikichipuka kama alizeti, ilo la tosha, ilikuwa ni alizeti. Mnaona hivyo tu. Sasa na kama baadhi yao wanaobadilishana viti mara kwa mara mtu fulani anaketi au wengine wanasimama. E, na kungoja kidogo, na nitahubiri kwa kifupi kama niwezavyo sasa. Kumbukeni, niombeeni na muwe waaminivu tu kwa kanisa. Sasa kaeni mume humu kanisani pamoja na ndugu Nevo na ninyi watu ambao mnatutembelea vema. Sasa karibuni tena, na sasa niko kwenye mikutano hii ninaiendea bila wito wowote ulio wa hakika, lakini siwezi kukaa tu ulimwengu na kufa, unaona. Hali kadhalika Paulo alikuwa na tukio lilo hilo wakati mmoja naye alikuwa akishuka kwenda katika nchi nyingine, na depo akapata wito wa Makedonia akiwa njiani. Sasa Mungu angeweza kutoa wito wa Makedonia wakati wowote. Ninakatilia mbali kitu chochote Mungu anapotoa wito, ninafanya tu vizuri ka, kabisa niwezavyo. Nikienda sehemu hii pembeni nikipanda mbegu, na huku ninapanda mbegu chache, na huku ninatupa, ninapanda mbegu chache. Ninajua ndege wa angani uziokota nyingi kati ya hizo, na zingine zinasongwa na kadhalika lakini huenda kukawa wana chache mle ndani zitakazochipuka pia, mwajua kwenye ardhi nzuri. Kwa hiyo hebu na tupande tu mbegu, ndilo jambo muhimu. Somo la kushangaza sana kwa u, ujumbe e, wa Pasaka. Yoweli mlango wa kwanza. Neno la Bwana lilimjia Yoweli mwana wa Pethueli. Sikieni haya enyi wazee, na sikilizeni enyi wenyeji wote wa nchi. Je, mambo haya yamekuwako katika siku zenu, au katika siku za baba zenu? Waarifuni watoto wenu habari yake, wenu watoto wenu wakawaambia watoto wao, na watoto wao wakakiambia kizazi kingine. Yaliyosazwa na tunutu yameliwa na nzige, na yaliyosazwa na nzige yameliwa na parare, na yaliyosazwa na parare yameliwa na madumadu. Sasa kifungu cha ishirini na tano cha mlango wa pili Nami nitawarudishia hiyo miaka iliyoliwa na nzige, na parare, na madumadu, na tunutu jeshi, na tunutu uh, jeshi langu kubwa nililotuma kati yenu, nanyi mtakula chakula tele na kushiba, na kulimidi jina la Bwana Mungu wenu. Dealt... aliyewatendea mambo ya ajabu na watu wangu hawadha tayari kamwe. Katika Mwanzo, ishirini Mwanzo, mlango wa ishirini wa Mwanzo na kifungu cha saba ninataka kusoma hili kufuatilia nini kwa ajili ya kuweka msingi kwa kwa fungu hili ambalo ninataka kuchukua nitaanzia kifungu cha sita kupata msingi wa jambo hili. Mungu akamwambia katika ndoto yeah, naam, nami nimejua ya kwamba kwa, kwa ukamilifu wa moyo wako umefanya hivi, ndipo ndipo nami nikakuzuia usinitendee dhambi, kwa hiyo sikukuacha umguse. Basi sasa umrudishe mwanamke kwa mtu huyo, maana yeye ni nabii, naye atakuombea upate kuishi. Bali kama humrudishi, fahamu ya kwamba kwa hakika utakufa wewe na watu wote ulio nao. Sasa ninachukua kutoka haya somo ama uh, kutoka kwenye somo hili la maandiko, itimisho la somo litwalo kurudisha. Sasa, baada ya ndugu Nevo kuhubiri asubuhi ya leo ujumbe huo maarufu, jambo la mwisho alilosema kwenye mawazo yake ya mwisho lilikuwa ni kurudishwa As na kwa hiyo hilo lilinipa wazo papo hapo kurudisha sasa. Nilikwenda mbio nyumbani na nikachukua kamusi yangu na kadhalika, na mitasari fulani ya maandiko na nikaanza kunakili mambo fulani, na kisha nikachukua kamusi ya Webster kupata fasiri halisi ya rudisha. Kurudisha maana yake ni kumrejeshea mwenyewe wa awali ama kurejesha tena katika hali yake ya awali. And nasi tunaweza kulazimisha dai lirejeshwe now. Sasa hivyo ndivyo Webster inavyosema inavyo, neno rudisha linamaanisha kumrejeshea mwenyewe wa awali ama kurejesha tena katika hali yake ya awali. Na kama dai limefanywa juu ya kitu fulani, kukirejesha unaweza kulazimisha kitu hicho kukifanya kirudi mahali pake papaswapo. Na hebu Mungu na ayabariki maneno hayo ya manyonge. Sasa kurudisha kunamaanisha kurejesha ku, kilikotoka ama kurudisha. Dai linaweza kutiliwa nguvu. Sasa kurudisha kitu chochote kwa mwenyewe, mwenye haki mahali pake. Kwa hiyo, kwa njia fulani kiliondolewa kwa mwenyewe apaswaye na kinaweza kuzunguka zunguka mahali popote, lakini kurudisha ni kukirejesha kwa aliye mwenyewe hasa, ama kukirudisha kwenye hali yake ya kawaida mahali kilipokuwa hapo mara ya kwanza, kukirudisha kwenye hali yake ya asili na ili kutenda hili tuna haki ya kushurutisha wall, kama kuna sheria kulazimisha this... hali hii sahihi ya kurejesha kurudisha, like kama vile mtu akiiba mali fulani, nao wanaishikilia mali hiyo mateka, basi unaweza kuchukua sheria na kumwendea mtu huyu nayo sheria inamtiisha inamlazimisha mtu huyu kuirejesha mali hii kwa mwenyewe wa asili kwenye hali yake ya kwanza ipasayo. Kulazimisha, lo, ni somo la jinsi gani! Jinsi ningetaka kuwa na siku mbili juu ya hilo, kulazimisha. Ma, Neville, ma, sasa ndugu Nevo alitubiria mimi, nitawazungumzia tu kuwafundisha somo la shule ya Jumapili, kusudi nitanini, litaliendeleza matumaini na kile alichokuwa nacho kulazimisha. Basi sisi, sisi ni nini, tuna haki ya kulazimisha juu ya shetani madai ambayo Mungu ametupa kwa kuwa Mungu ana sheria, nalo neno lake ni sheria, na Mungu katika neno hili alifanya madai fulani kwa kanisa. Kwa hiyo tuna haki ya kulazimisha madai haya juu ya shetani na kusema rudisha, naye hana budi kurudisha. Kwa sababu tunaweza kumchukua ajenti wa Mungu Roho Mtakatifu, tushuke moja kwa moja magotini na kusema ni Bwana asema hivi, ana budi kuiachilia hivyo tu, maana Roho Mtakatifu yupo hapo kumwamrisha achilie. Sheria ya nchi ni ya kulazimisha, ni ya nchi kwa ajili ya nchi, lakini sheria ya Roho wa Mungu ni ya kumtiisha shetani kuachilia kile ambacho amekichukua kutoka kwa Mungu bila haki, kwa udanganyifu nafsi za wanaume alizochukua kutoka kwa Mungu, nafsi za wanawake, watoto, maradhi ya mwili aliyoweka juu ya watu, ambapo Mungu aliwafanya katika sura yake kuwa kama yeye. Nalo kanisa limepewa haki halisi za kisheria na Bibilia kumchukua Roho Mtakatifu na kulazimisha jambo hili juu yao. Mimi ndio kwanza nilinukuu ule mkutano wa mwisho hapa, sina hakika lakini, ndugu mmoja alikuja Louisville kutoka huko Georgia na kuliacha gari lake limeegeshwa pale na mtu fulani akaliiba, naye alikuwa na nguo zake, nguo za mkewe, nguo za watoto wake. Ilikuwa ni ndugu Evans hapa. Kwa kawaida wao huwa hapa wanaendesha gari maili elfu moja mia tano kila siku tunapokuwa na ibada hapa, wakija hapa kuhudhuria ibada. Na maskini jamaa huyu alikuwa hapa bila chochote na maili 700 na kitu kutoka nyumbani, wala hakujua la kufanya akaripoti kwa kwa polisi. Lakini walikuwa na utapeli mkubwa Louisville, walikuwa wakiiba magari na kuyapaka rangi na unaweza haikubidi kuwa na cheti miliki yake pale kuliuza, nao wanaweza kukutengenezea cheti miliki katika dakika chache ya nambari yoyote unayotaka kuiandika, na kwa hiyo walikuwa na wakati wa kutisha sana. Kwa hiyo tukapiga magoti, unaona sasa isinge limlazimu Yesu kufanya hivyo, kwa maana yeye alikuwa ni neno. Sasa sisi si, si neno. Neno la Bwana liliwajia manabii, hawakuwa ndio neno bali neno liliwajia. Lakini Yesu alikuwa ni neno. Unaona, haikumlazimu kuomba, yeye alikuwa ni Mungu mwenyewe, unaona lakini sisi ni ni manabii wake watumishi wake ambao neno la Bwana huwajia. Basi nabii huthibitishwa kwa kama ni neno la Bwana ama silo, kwa kutimia kwa yale anayosema. Kwa hiyo basi tulikuwa na andiko hapa ambapo Yesu alisema walipo wawili ama zaidi wamekusanyika katika jina langu, na kama watakubaliana nitakuwa kati yao, na kama wakikubaliana kuhusu jambo lolote na kuliomba wasitilie shaka, watapata walichoomba, watapewa. Sasa hiyo hiyo, hapo sheria sasa. Yeye aliye hapa kuilazimisha sheria hiyo ni Roho Mtakatifu. Vipi kuhusu watu wasiomwamini Roho Mtakatifu, wangemkataa? Unaona, unakataa amani na rehema yako mwenyewe. Unaona sasa tulishuka magotini kama watu watano, tukiwa na ndugu Fred Sotman na, na wengi wa hao wengine walikuwapo pale, watu wa nne ama watano, nasi tukapiga magoti, nami nikamsi Mungu juu ya kisa hiki, na ndipo nikalichukua neno ama ahadi na kuituma Roho Mtakatifu mkuu, wakati akilichukua neno apate kutoa notisi ono likatokea, nami nikamwona mtu akielekea Bowling, Bowling Green Kentucky, amevaa shati la manjano akiendesha gari lake. Roho Mtakatifu akamjia akamhukumu, ndipo akageuka kama he katikati ya safari. Nikamwona akirudi na kuliegesha gari hilo kwenye mtaa fulani, hapa ng'ambo ya mto. Nikasimama na kuwaambia hao ndugu, Bwana asema hivi na wakati walipoanza kuondoka, walienda barabarani na hilo hapo gari limewekwa pale, petroli imebaki nusu, ambapo ta, tanki lilikuwa nusu, ambapo lilikuwa limejazwa ya, ya kutosha tu kumpeleka nusu ya safari ya kwenda Boiling Green na kumrudisha. Sasa watu hao wameketi papa hapa asubuhi ya leo kama mashahidi. Ni kitu gani kulazimisha rudisha Unaona, jambo ndilo hilo hilo ndilo ninalonena habari zake, irudishe irejesha kwa mwenyewe halisi. Na endapo shetani amekunyang'anya baraka ya kuwa mwana ama binti wa Mungu, tuna haki asubuhi ya leo kwa Roho Mtakatifu kulazimisha dai la Mungu, warudishe kama amekutesa na kukufanya mgonjwa, right, tuna haki mbele za Mungu kuzitekeleza sheria za Mungu. Kwa mapigo yake sisi tumeponywa, amina. Mrudishe, mwachilie. Unampeleka kule ng'ambo katika mauti ma, ma nasi tunamdai mrudishe. Sasa huko ndiko kulazimisha kuirejesha kwenye hali yake ya kawaida. Tena mtu ni mgonjwa, mtoto mchanga ni mgonjwa, mwanamke ni mgonjwa Unaona, wako nje, hali ya hali yao ya kawaida. Ndipo tuna haki ya kulazimisha dai letu, sio dai letu, ni dai letu kwa sababu Mungu alitupa sisi kwa mapigo yake sisi tuliponywa alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa, kwa mapigo yake sisi tuliponywa. Sasa tuna haki ya kulazimisha sheria hiyo. Na nani mtoa sheria? Roho Mtakatifu mwenyewe yupo hapa, agent wa Mungu kuona ya kwamba yametimizwa hivyo. Amina. Sasa njia pekee anayoweza kutenda kazi ni wakati unapomruhusu atende kazi. Unaona, inakubidi kuamini jambo hilo. Kuna sheria lola iti ningaliweza kulifikia somo langu. Kuna sheria, kuna sheria, sheria, sheria iliyotolewa kwa kila kitu unajua samaki ama sheria na huyo samaki anaweza kusimama, and hapa and majini, naye ana sheria ndani yake. Kama tu ataiachilia sheria hiyo iliyo ndani yake, anaweza kuzama mpaka chini ya bahari haitamsumbua hata kidogo, haitavunja seli hata moja. Hebu ujaribu kufanya hivyo, sheria hiyo haimo ndani yako, huwezi kufanya jambo hilo, bali samaki anaweza yeye. Hujitoa upepo kwa hewa hiyo, ili kwamba hamna kitu ndani yake kinachoweza kupasuka. Naye ameumbwa hivyo, anajua jambo hilo, naye anaweza kuitekeleza sheria hiyo, kumpeleka mpaka chini ya bahari, kisha kumwinua tena. Lo! Kulikuwa na sheria katika Kristo. Sheria hiyo imo ndani ya wanadamu. Unaweza kumzika kwenye kaburi lenye kina kirefu sana ama bahari yenye kina kirefu sana ama kwenye kuzimu yenye kina kirefu sana, kuna sheria ya Roho wa Mungu itakayomfufua tena. Unaona, ndege anasheria sasa. Mwili wake ni wanyama, ni ndege wa nchi kavu, anakaa hapa nchini, lakini ana sheria ndani yake ya kwamba jinsi anavyo yatandaza mabawa yake, anaweza kuruka hata asionekane kwa macho. Hilo ni kinyume na sayansi, unadai kwamba ni wa wa duniani, nguvu za uvutano na zina budi kumshikilia hapa, lakini anaweza kuziasi nguvu za uvutano ajiinue juu moja kwa moja na kupaa juu moja kwa moja, kwa maana hana budi kuweka sheria hiyo iliyo ndani yake itende kazi naye ameumbwa apate kuimiliki kanuni hiyo. Sasa ninaanza kujisikia kubarikiwa. Sasa tuna sheria, sheria ya ule uzima ulio ndani yetu hatu nini? Jambo pekee likupasalo kufanya, umeumbwa na kuzaliwa na kuwekwa hapa katika mwili wa Kristo kama wana na binti za Mungu, haikubidi kujisalimisha kwa Ibilisi. Tunayo sheria hiyo, ni sheria ya Roho Mtakatifu. Jambo pekee li ulijualo likupasalo kufanya ni kujua jinsi ya kujiachilia na kumpa Mungu nafasi. Unaendelea kupiga vita jambo hilo. Unaona, na kama halitafanikiwa wakati ukijiachilia na kumpa Mungu nafasi, hakuna lingine. Unaona, kama samaki alisema, ngoja nitashika pumzi yangu vizuri sana, nitavuta oksijeni kidogo ndani yangu, nami nitaona kama ninaweza kuzama la. Akifanya hivyo, atapasuka. Unaona. Ndege akisema nitaona jinsi ninavyoweza kukimbia hapa chini, na labda nitaruka niende zangu, la ataruka atabuka chini. Unaona, hana budi kujua jinsi ya kujidhibiti, jinsi sheria hiyo inavyoweza kumdhibiti, na ndivyo ilivyo na sisi. Sikire tunacho piga vita na kuvuta na kuharakisha na, kua na, na lodi nisipopata hiki nisipopata kile, sivyo. Hivyo ni kujua ya kwamba sheria ya uzima imo ndani yako, na unajiachilia tu na kumruhusu Mungu, ndipo anakupeleka kwenye kuponywa kwako na kupeleka kwenye ubatizo wa Roho ama chochote ambacho ameahidi na hilo lote ambalo ametoa ni lako wewe, na kuwa kujachilia na kumruhusu Mungu. Sasa, kama wewe una nini, kama afisa alikuwa akienda, ku akienda kumpeleka jamaa aliyeiba mali yake, alikuwa anaenda kumpeleka mahakamani, na wewe unaendelea kumvuta nyuma Well, vema, sijui kama anapaswa kufanya hivi ama la, kamwe ka hata mpeleka huko, mwache tu aende. Hivyo ndivyo unavyopaswa kufanya, mwache tu shetani aondoke, mashaka yote na kila kitu kiondoke moyoni mwako, ndipo Mungu atakuinua vema. Sasa ni wakati wa Pasaka. Lo, ninapenda Pasaka. Naam, Bwana. Lakini pasaka ina mambo mengi kupita kiasi siku hizi kuhusu vijisungura vidogo na mabata na kuku wa waridi na kofia maridadi na nguo mpya. Wala hiyo sio Pasaka. Pasaka ni kufufuka, kurejeshwa, kurudishwa. Ni wakati wa Mungu wa kurudisha Ukiangalia kote duniani, Mungu anarudisha. Restoring, restoring. Anarudisha nini? Maumbile. Hiyo ni right. Kweli, anayarudisha maua, anayarudisha He's majani, anayarudisha He's matunda ya kondeni. Ni kitu gani Mungu anarudisha? Ni Pasaka, inamaanisha kurudisha. Ni kitu gani? Kumekuwako na uhukumu dai madai ama, ama, ma, ya Pasaka, madai ya maua yana haki ya kufufuka tena. See? unaona law, na sheria ya Mungu ya maumbile huivuta dunia izunguke, law, na kuifanya hiyo sheria ya Mungu katika maumbile kuileta Pasaka, kufufuka beautiful. inapendeza sana Kurudi kwa jua, kurudisha kila kilicho wawa na majira ya baridi kali, wakati alipokuwa ardhini. Mungu huirudisha dunia kulizunguka jua kama tunavyoambiwa. Kutoka huku nyuma, dunia dunia iliondoka kwenye jua ikarudi huku nje. Hivyo ndivyo mwenye dhambi afanyavyo, anaondoka kwa Mwana, mwana mwana wema. hili ni J-U-A, jua. Lakini wakati dunia hii inapoanza kurudi na wakati ikiwa huko nje, mauti na pinga, pajira ya baridi kali yanaua kila kitu kilicho hai yanachoweza kuua humu ndani. Na sasa wakati dunia inapozunguka kurudi huku, mbegu zimo ardhini zime Ganda. Eh, utovu umezitoka nini na kila kitu kimekwisha, lakini kuna wai mdogo uliohifadhiwa. Na mara jua linaporudi mahali pake pamoja na dunia tena, basi kuna pasaka kurudishwa, maua yanachipuka chipuka tena, kila kitu kinachipuka, vyote vilivyouawa vili na baridi kali, jua linarudisha vyote vilivyouawa na mauti ya baridi kali jua la uhai linavirudisha. Na hivyo ndivyo ilivyo na watu sasa, vyote ambavyo baridi ya majira ya baridi kali vilivyouawa, na dini ya kawaida huko nje kule, kukaribia kwa mwana wa Mungu katika siku hizi za mwisho, akija kwa kanisa lake kuna kirudisha kwenye uhai tena. Nitarudisha, asema Bwana. Unaona, Mungu hurudisha maua yake, majani yake, maumbile yake, mbegu yake ya duniani. Na kwa hiyo tunajua basi ya kwamba Mungu pia atarudisha makazi yake, atairudisha Edeni yake, atarudisha kila kitu ambacho mauti yaliua. Hiyo ni kweli. Amen. Amen. Now, sasa namna pekee inavyoweza kubaki imekufa ni kuiacha ikae mahali pasipofaa, bali kama ikiangukia mahali pazuri, haina budi kuishi tena. so, governor, kwa hiyo Mungu alitujalia kuanguka kwenye mkondo mzuri, hiyo ni kweli, kwa ajili ya kurudishwa yote. anayowawa na majira ya baridi kali, basi jua hurudisha kurudi kwa jua kunafanya nini? Kunalazimisha Forces... sikilizeni, kunalazimisha mauti. Wakati jua jua la majira ya kuchanua linaporudi kwenye mstari wa dunia tena, kwa kweli linalazimisha mauti kutoa maiti yake kwa ufufuo. Kwa ajili ya kitu gani? Kurudishwa, kurudishwa tena A Inasababishwa na nini? Jua likija, hiyo ni sheria ya Mungu. Mungu aliweka dunia katika sheria, sheria ya uvutano. Kila kitu katika maumbile hufanya kazi kulingana na sheria ya Mungu. Na ua lilitumikia majira yake, mbegu ilitumikia majira yake, ilifia ardhini, na halafu basi kuna kurudishwa na sasa imekaa pale, imekufa hakuna kitu tungeweza kuchukua moja ya, ya taa hizi hapa namna hii na kuimulikia, wala kamwe hainge, haingefaa kitu. Hakuna njia kwetu sisi ya kufanya jambo hilo, lakini Mungu ana sheria ya kwamba wakati jua hilo linapoifikia hiyo mbegu, linalazimisha uwai huo utoke katika mbegu hiyo. Mauti hayawezi kuishikilia tena. Mungu ameweka sheria zake zote zipate kumtumikia, za kimwili na za kiroho pia, zikifanya kazi kulingana na neno lake, haidhuru hali za mambo zikoje. Ninapenda jambo hilo. Nilikuwa naandiko hapa juu ya jambo hilo, na Bwana Mungu anaweka sheria zake zote zitende kazi Wazia jambo hilo. Acha alikolesa samana. Tunakuja kwenye ibada ya uponyaji katika dakika chache. Unaona, Mungu aliweka sheria zake zote zitende kazi, kwamba hazinabudi kutenda kazi kulingana na neno lake mwenyewe. Je, mnalipata? Mnaona neno lake, sheria zake hazinabudi kutenda kazi kulingana na neno lake. Aliliamuru jua, aliuamuru mwezi, aliamuru dunia, aliamuru maumbile nayo yote yanaingia moja kwa moja kwenye mstari na sheria zote hufanya kazi katika upatanifu na neno lililonenwa la Mungu. Nayo sheria ya uzima iliyo ndani yetu pia itatuleta kwenye ufufuo. Haina budi kutuleta, haiwezekani kwake kutotuleta. Hiyo ndiyo sababu sheria ya uzima iliyokuwamo katika Kristo, wakati neno liliponenwa na kusema, sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sitaiacha nafsi yake katika kuzimu. Hakukuwako na wakati wa kutosha, hakukuwako na pepo wa kutosha, hakukuwako na chochote cha kutosha kumweka Kristo katika kaburi hilo mpaka yeye mwili wa ke uanze kuoza kwa sababu sheria ya Mungu ingelifanya neno litimie. Nayo sheria ya Mungu kwa Roho Mtakatifu hutimiza hadi yoyote nalipata, haidhuru hali ya mambo ikoje. Ayubu alisema, ingawa mabuu ya ngozi yatauharibu mwili wangu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu. Uh -huh. Haidhuru sisi ni wadogo jinsi gani, jinsi tulivyo duni, jinsi tulivyo wachafu, jinsi tulivyo tulivyo waovu, jinsi tulivyo wagonjwa, jinsi tunavyoteseka, sheria ya roho wa Mungu kwa neno lake weifanya imtii, inalazimisha jambo hilo <laughs> na kusema <Hallelujah>. <laughs> rudisha, <laughs> amina. Lo no, laiti tungali uweza kuwazia jambo hilo kwa dakika moja. Inalazimisha jambo hilo, haidhuru hali za mambo zikoje, haidhuru hali ya mambo ikoje. Sheria ya neno la Mungu hulazimisha hali ya mambo kuendana na neno lake. Unaona, haina budi kufanya hivyo. Sasa kama ua limekaa pale nalo limekufa, mbegu zimeoza zimekwisha, utomvu umetoka, hilo alina uhusiano wowote nalo inafufuka tena mara, Mungu aliweka sheria ipate kufufuka tena. Wakati Ayubwa alipolala ardhini, labda wakati alipomwona Yesu akija, ilikuwa ni miaka elfu nne kabla ya Yesu kuja hapa. Unaweza kuwazia jinsi mwili wa mwanadamu ulivyoonekana katika miaka elfu nne. Labda mna majivu yaliyosalia yaliosalit ya yanayotosha tosha kuwekwa kwenye nje ya kijiko yes. Lakini Ayubu alisema hata hivyo, katika mwili wangu nitamwona Mungu ambaye nitamwona kuwa nafsi yangu. Nayo Bibilia inatwambia katika Mathayo ishirini na saba ya kwamba baada ya kifo chake na kuzikwa na kufufuka ya kwamba wengi wa watakatifu waliolala mauti katika mavumbi ya ardhi walifufuka kutoka mavumbini. Kwa nini? Ilikuwa ni yule nabii akinena kwa neno la Mungu, nalo neno lilikuwa limenenwa na sheria ya Mungu kwa roho ili wafufuwa. Biblia ilisema walikuja mjini na wakaonekana na wengi. Si kwamba tu Yesu alifufuka, bali watakatifu walifufuka pamoja na yeye. Kwa nini? Katika Zaburi ilisema inweni enye malango ya milele na muinuliwe, achedi Bwana wa utukufu waingiye vema. Wakati alipoyashinda mauti, kuzimu, kaburi, maradhi, akafufuka katika siku ya tatu, alipaa juu akateka mateka Ilikuwa ni kitu gani? Hawa waliokuwa kifungoni walitazamia ahadi tulio nayo sasa. Loo ndugu, hata hawakuwa na roho Mtakatifu, lakini waliamini na kutoa ushuhuda mwema, na kwa huo walivifunga vinywa vya simba, wakazima ukali wa moto, wakaokoka na ukali wa upanga, wanawake wakapokea wafu wao waliofufuliwa tena, pasipo na ahadi. Loo, bali walitazamia chini ya dhabihu ya kondoa ambayo isingeweza kuondoa dhambi, ingeweza tu kuifunika dhambi, lakini wao waliamini ya kwamba kulikuwa kunakuja mtu, na kwa imani yao mbali sana na kile kivuli, amina, waliidai na kwa ujasiri walizungukazunguka katika majangwa na wakiwa wamevaa ngozi za kondoo na za mbuzi, waliteswa na walikuwa ukiwa na kupata mateso makali sana. Lo, hao watu wakitazamia ule ufufuo na kupitia huo wakafa katika imani pamoja na ushuhuda wao. Na kwenye asubuhi hiyo ya Pasaka, sheria hiyo ya Mungu ambayo ilikuwa imenena neno kupitia Ayubu na hao manabii wengine walifufuka katika wafu. Lo, jamani! Haya basi, haidhuru hali ya mambo ikoje. Watu wengine hujiona wana hatia sana, hata wataki kukabiliana na hukumu yote. Lo, watu wengi, si vigumu kufa. Mtu yeyote anaweza kupoteza akili zao, kitu kama hicho, na kufanya jambo la kijinga. Wengine wao wana akiza miili yao ichomwe, moto ipelekwe baharini, nau yatupa majivu kwenye pembe nne za hii pepo nne za bahari hilo alizuii hukumu. Yeah, unakuja moja kwa moja, vivyo hivyo tu, na Bwana. Unaona, haidhuru, bila kujali aliza mambo zikoje, utakutana na Mungu mahali fulani unabudi kuja kwake, una budi kukutana na yeye. Unaona, kwa sababu kwa nini? Yeye amenena neno na kuweka sheria, pamoja na neno hilo na sheria hiyo, ni sheria yake mwenyewe, uzima wake mwenyewe nyuma yake. Hiyo ndio sababu yeye aliapa kwa nafsi yake, hakuna mwingine aliye mkuu zaidi. Unaona, yeye alikuwa amekula kiapo, maana hakuna agano linalopaswa kudhibitishwa bila kiapo, na njia pekee ambayo ang angaliweza kabla hajafanya hivyo ni kukichukua mwenyewe, naye mwenyewe akawa kila kiapo. Lo, ndugu, wakati Mungu alipofanyika mwanadamu na akawa ndiye kiapo hicho, akajifanya mwenyewe kiapo na kwa mauti yake mwenyewe kuzikwa na kufufuka, yeye alithibitisha sheria zake ni za kweli. Kasema, liharibu ni jengo hili, nitalisimamisha tena katika siku tatu. Mimi kiwakilishi nafsi, nitalisimamisha tena katika siku tatu, nitalisimamisha. Liharibuni tu na mwone litakalotukia, kwa kuwa alijua sheria ya Mungu, alijua ilikuwa ni kitu gani, alijua ilibidi itende kazi kulingana na neno. Alijua ya kwamba neno la Mungu lilikuwa neno kupitia nabii na bina, kusema sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu. Hilo lilimaliza kazi, hilo lilimaliza kazi. Basi sheria ya Mungu haina budi kufanya kazi, kwa hilo neno tunalifikia jambo kubwa punde si punde. Mnaona, mnaona, mnaona <laughs> <see where> <laughs> ambapo sheria ya neno la Mungu, sheria ya Mungu inaambatana na neno lake. Now, -right sasa, kama mahakama ikiandika neno ni jambo fulani, adhabu kufanya jambo fulani hema right. Sasa ilo ni neno la mahakama na sheria ya mahakama ulazimisha neno la mahakama. Na Mungu unena jambo fulani, na hilo ni sheria, na Roho Mtakatifu yuko hapa kuilazimisha sheria hiyo. Amina. kwa ajili ya mwaminio inabidi uchaguliwe kufanya jambo hilo, nalo linahitaji mwaminio. Huna budi kuwa na peji ya mwaminio. Mtu fulani anasema hati mna nguvu la, lakini tuna mamlaka. Ndiyo hivyo, sio nguvu, bali mamlaka. Hatuna nguvu za kutosha kufanya lolote. Kama nilivyosema muda fulani uliopita, maskini polisi hapa Louisville akisimama pale, aliyekuwa ni mdogo kuliko nilivyo mimi, jamaa mdogo sana, kofia yake ilikuwa imevutwa juu ya masikio yake, na gari lo, nusu ya nguo yake rasmi inapwaya. Alienda ya pale barabarani, bastola yake ya ndogo, yafataki ya kitu kama hicho ubavuni mwake, fimbo ndogo mkononi mwake, filimbi ndogo, akaenda pale amevaa jozi ya, ya nglavu. Na hayo ayo magari, baadhi ya hayo yana nguvu farasi mia tatu hamsini, yakipita kasi sana kwenye hiyo barabara kama kama radi yanafanya vuu tu, vum vema. Maskini jamaa huyo mdogo asingeweza kusimamisha nini, asingaliweza kusimamisha farasi mdogo ak, mkimbizi kwa nguvu zake, la hasha, aki, lakini alienda huko barabarani, ile beji kubwa iking'ara, akapiga firimbi hiyo na kuinua mkono huo <r張'm... dugu nguvu mia tatu magari ya nguvu farasi yalipiga breki na chochote kile. Haikuwa ni nguvu za mtu huyo, ilikuwa ni mamlaka aliyokuwa nayo. Hivyo ndivyo ilivyo. Hilo dilo kanisa huenda likawa ni kundi la wanaoitwa watakatifu wanaojiviringisha wa ama chochote unachotaka kuwaita bali ni yale mamlaka <rgni> <inaudible> <tod> ni mamlaka yaliyo nyuma yake. Hayo ndiyo yanayosababisha jambo hilo, haidhuru hali zikoje. Sheria ya Mungu utenda kazi kwa neno lake, sasa itatenda kazi kwa kanuni yako ya imani, itatenda kazi kwa neno namu ufanya kazi tu kwa neno hivyo tu. Sasa pasipo kujali hali ya mambo ilivyo, Ibrahimu, kama tulivyosoma muda mfupi uliopita katika fungu letu la maneno, ilibidi mke wa Ibrahimu arudishwe kwa nini Mungu alimpa Ibrahimu ahadi? Na hapa mfalme alikuwa amemchukua amwoe awe mkewe, fema yeye angalifanya nini? Angemua Ibrahimu katika dakika moja. Hivyo ndivyo Ibrahimu alivyosema, nakuomba sema hivyo, baada ya kuona ya kwamba ya kwamba Abimeleki alikuwa tayari amemshika huyu mfalme wa, wa Kifilisti pale yeye alisema sasa, wewe wewe, na kuomba wewe sema ya kwamba mimi ni kaka yako, kama ka, maana kama wewe ni mwanamke mrembo. Na akasema sasa, kama akiona kwamba wewe ni mrembo, nami nita nita nita, nita, nitauawa, maana yeye atakuchukua na kukuoa. Na kwa hiyo Abimeleki akamshika, naye mtu wake akamleta, na yeye alikuwa ni mwanamke mrembo, na jambo lingine alikuwa ana umri wa miaka mia moja tu na yeye yeye, Mungu alikuwa ndio tu aonyeshe kile atakachotufanyia sisi sote kupitia kwao. Unajua, ni nimepitia hayo yote kwenye somo langu na kwenye kanda na kadhalika, ni kilithibitisha hilo kwa neno la Mungu. Hiyo ni kweli kabisa. Yeye alisema kwa Ibrahimu na Sara kile atakachoifanyia jamii yote. Hiyo ni kweli. Sasa huyo hapo, na kwa hiyo Abimeleki akamchukua kuwa mke wake. Abimeleki na kwa hiyo alikuwa tayari kabisa, sasa kumchukua awe mke wake. Na ati nini? Mungu alikuwa amemwambia Ibrahimu kwa Sara, utamzaa huyu mwana, na huyu hapa kijana mwanamume anamchukua huyu hapa Ibrahimu karibu mi karibu na umri wa miaka mia moja sasa, pia kitu kama hicho. Lakini kwa jambo hilo mnaona kile Mungu alichosema hapa pale, na ninajua uaminifu wa moyo wako, hiyo ndio sababu nilikuzuia usinitende dhambi. Lakini wewe mrudishe mwanamke huyo kwa kuwa mumewe ni nabii Umwache akuombee. Usipomrudisha nitakuondolea mbali kwenye well, uso wa dunia. Haya basi, kitu gani Neno la Mungu halina budi kusimama. Hakuna mtu angaliweza kum, kumgusa Sara. Mungu alikuwa ametoa ahadi. Sara mfano wa kanisa, kanisa la kweli, kanisa huru, mwanamke huru pamoja na mtoto huru, mfano wa kanisa lililozaliwa mara ya pili lililo na ahadi. Acha waseme lolote wanalotaka kusema, waliite utakatifu unaojiviringisha okole wamejaribu kulikomesha tangu Pentekoste, wala kama hawataweza weza la Bwana kwa kuwa, ondoa ondowa tu mikono yako kwake, hivyo tu. Mungu atalichukua hilo na kufanya jambo fulani nalo, hakika tu kama ninavyosimama hapa ni, tunakuja moja kwa moja kupitia kwenye wakati wake. Sasa katika dakika chache, Mungu na anisaidie, nitawathibitishia jambo hilo mahali tulipo sisi. Naam, wewe una nini? Kamwe hawataliangamiza, haliwezi kuangamizwa. Hiyo ni kweli. Ondoa mikono yako kwake. Kwa nini? Huo hapo, uzao wa kawaida unakuja. Ilibidi uzao wa kawaida uje, kama ungali nini? Kama Sara angaliolewa na mtu huyu mwingine, ule uzao wa kawaida usingalizaliwa. Kwa hiyo, kama Mungu alilinda huo ukoo kwa ajili ya uzao wa kawaida, ni zaidi sana vipi uzao wa kiroho, uzao wa kifalme? Yeye ameulinda. Shetani, warejeshe, waachilie hutawazamisha huko kwenye hayo madhehebu na kadhalika. Wao ni watu huru, waachilie nam, waache uzao wa kifalme. Sasa Mungu akinena kuhusu kurudisha, sasa hapa katika Yoweli anazungumzia hilo. Nilihubiri juu ya jambo hili wakati fulani huko nyuma, na kulichukua katika mtazamo mwingine kuhusu kama, sikulipitia kwa utondoti kama ninavyokusudia kufanya leo, nami sitakuwa na wakati wa kulifanya All... linapopaswa kufanywa lakini Mungu anazungumza hapa katika Joweli juu ya Mungu anazungumza juu ya mti wake wa matunda ambao alikuwa amepanda Mungu alipanda mti wa matunda, aliupanda kwenye siku ya Pentekoste, naye aliuleta mti huo pale kwa kusudi fulani. Yeye aliutaka uzae matunda yake, neno neno la Mungu. Alitaka kanisa ambalo lingeshika neno la kote. Katika wakati hawa alikuwa ameshindwa kulitimiza. Wayahudi walishindwa kulitimiza, torati ilikuwa imeshindwa okay. Wote walikuwa wameshindwa. Kwa hiyo Mungu akajipandia mti mti. Sasa kumbukeni, kulikuwa na miti miwili katika bustani ya Edeni. Tunajua jambo hilo, liite vyovyote unavyotaka kuita. Nina wazo langu, lakini hata hivyo mmoja wa hiyo ulikuwa ni mti uliotiwa unajisi, ulitiwa unajisi na huo mwingine haukutiwa unajisi. Huo mti wa uzima ulitoka kwa Mungu, kutoka mbinguni. Yeye alisema, baba zenu walikula mana nao wamekufa, bali mti huu ukiula nao utaishi milele na malaika aliulinda mti huo wa uzima tangu bustani ya Edeni, aliulinda huko Edeni, huo mti wa uzima, huko katika Edeni. Sasa tukinena kiroho, sasa angalieni. Sasa wakati mti huu ambao Mungu aliupanda ulikuwa uzai aina tisa mbalimbali mbali za tunda aina tisa mbalimbali mbali, ambalo linamaanisha karama tisa za kiroho, matunda tisa ya roho kuambatana na karama tisa za kiroho. Huo ulikuwa ni mti wa Mungu yeye, yeah, aliupanda ardhini kwenye siku ya Pentecost sasa hebu na tusimame, daima tunapungukiwa sana na wakati. Nitaruka hapa chini maandiko machache na kushuka kwenda hapa kwenye Zaburi ya kwanza. Daudi aliuona mti huu muda mrefu uliopita na katika kuandika kwa kwake nyimbo za kitu fulani cha furaha, hicho ndicho kitu cha kwanza alichoandika habari zake. Yeye aliuona mti huu, nao ulikuwa umepandwa kandokando ya vijito vya maji. Mti huu yeye, yeah, yeah. naye atakuwa kama mti, mti wa Mungu uliopandwa wapi? Kandokando, kando ya vijito, wingi, vijito vya maji, umoja Methodist, sio Methodism, Baptism, Presbyterim, yes, Lutheri na kadhalika. La, la, ehe, vijito tu vya maji, yale yale. Karama tisa za kiroho kwa roho yeye, yule matunda tisa ya roho, yakitoka kwenye mlizamu ule ule. Atakuwa kama mti ambao umepandwa kando kando ya vijito vya maji, kama vile Daudi alivyouona na yeye akanena. Yeye alisema, heri ni mtu yule. Basi angalia, alisema huyu asingeweza kufa. Majani yake nyauka lala, haidhuru. Wafanye nini, kamwe hawataweza kuua mti huo. Kwa nini? Ni suala la mahali alipopandwa. Hilo ndilo linalosababisha jambo hilo. Ni suala la mahali alipopandwa, amepandwa kando kando ya vijito vya maji. Sasa angalieni, Daudi alisema mi mizizi yake haitakufa kamwe. Unajua, ukiuchukua mti maskini, mti mkubwa wa siku nyingi. Mimi nilipokuwa mvulana, nilikuwa nikitoka nje, nasi tungeninii, sisi wavulana tungetoka, nasi tulikuwa na maskini mti wa kale tuliokuwa tuki, tukiketi chini chini yake, mfune mkubwa wa siku nyingi, na upepo ungevuma, nami sijui, ilionekana kama kitu hicho sana sana, kwenye kilele chake, ilionekana kama kitu hicho kingekatiliwa mbali na upepo. Lakini unajua, kila wakati upepo unapovumia mti hutikisa mti huo na unalegeza mizizi hivi kwamba inaweza tu kujichimbia chini zaidi na kupata kushikilia vizuri zaidi. Na hivyo ndivyo dhiaka kuchekwa, mkristo kufanyiwa mzaa, yanavyofanya ni mateso. Humtikisa Mkristo, kumfanya aombe zaidi, achime chini, apate kushikilia vizuri, kusudi aweze kustahimili dhoruba. Sasa, vipi kama mtu amepandwa katika kitu kama kando kando ya mto, ambapo vijito vijito tisa mbalimbali vinabubujikia? Lo, jamani, ni nini nini, ni nini, ni msingi mara jinsi gani alionao na mtu aliyepandwa kando kando ya mto, vijito vya maji, maji yale yale, roho mmoja. Kuna karama za uponyaji, roho yeye yule, karama za unabii, roho yeye yule, zote kwa roho yeye yule, bali karama nyingi, mpaji mmoja. Sasa Daudi, Daudi alimwona naye alikuwa amepandwa kando, kando ya mti huu. Sasa asingeweza kufa. Sasa angalia, ni kwa nini alikuwa na uhai kwenye mizizi. Mizizi iko wapi? Ama uhai wa huo mti unakaa mizizini, hakika unachipua na kuja kuzaa matunda yake vema. Angalieni mizizi yake ilikuwa na uhai ndani yao, ipate kuleta tunda lake katika majira yake. Sasa kumkeni mti huu hautapukutisha tunda lake. Sasa hebu chukua mti na uweke mbali na maji. Jambo la kwanza unajua, una maskini matofaa madogo yote yana vifundo na yameliwa na wadudu, lakini utapukutisha mazao ya yake. Hiyo ndiyo shida ya makanisa siku hizi. Tayari mmetoka kwenye mto huo, mmeondoka kwenye zile karama za Roho, wana kanisa tu la kimwili nao no, wanaziacha karama za kiroho na mambo ya kiroho yanapukutisha tunda lao. Wanafanya nini? Waaminio wa wao wanaishi pamoja na ulimwengu, wanatenda kama ulimwengu, wanaiba, wanadanganya, wanahadaa, wanavuta sigara, wanakunywa pombe, wanacheza kamari, wanafanya karamu za bahati nasibu kanisani wapate kumlipa mhubiri, na chochote kile, chakula cha jioni cha supu, madansi. Unaona, wanapukutisha tunda lao, ni kama tu ulimwengu Asia, mina nangalia, na nakusema, hakuna tofauti kati ya mimi na mtu huyo. Hilo ndilo lilosababisha ukomunisti kuibuka Urusi. Hiyo ndio sababu walichoma wali, kanisa la Katoliki huko huko Meksiko, wakati nilipokuwa huko na kuona yale mashimo ya choka, ambapo wale na sehemu zile ambako wali wateketeza hao watoto wachanga kwa moto, ambako kulikuwa na watawa hawa wa kike waliokuwa wameza watoto hawa, hata miili ya wanadamu. Mwili mzima kabisa wa mwanadamu ulikuwa pale katika mashimo hayo yachokaa walifanya nini walipukutisha mazao yao unaona na Mungu akayatikisa yakaanguka kutoka kwenye mti huo ndio mwisho wake unaona ila mtu aliyepandwa si aliyechomekwa bali aliyepandwa kando kando ya vijito vya maji yeye atazaa tunda lake angalia katika nini yake tunda lake katika majira yake mnalisoma Zaburi moja Psalms 1 "Heri mtu yule asiyeketi barazani pa wenye mizaa, asimami katika njia ya wenye dhambi, atakuwa kama mti ambao umepandwa kandokando ya vijito vya maji, yeye atazaa tunda lake kwa majira yake, na kila al alitendalo litafanikiwa. Unaona, angalia, sivyo alivyo asiyeaki, wala hatasimama pamoja naye hukumuni. Unaona, sasa atazaa tunda lake kwa majira yake. Angalia kila yake, kiwakilishi nafsi hapo ni ni tunda lake, tunda la Mungu katika majira ambayo, na nabii analileta, itakuwa katika majira ya nabii, tunda la Mungu katika wakati wa Mungu kwa majira ya nabii. Unaona, atazaa tunda lake kwa majira yake. Angalia kama hakuna yake mbili pale, atazaa yake, tunda la Mungu. Unaona, katika majira ambayo mjumbe amekusudiwa kuja atazaa ayo. Sasa kumbukeni jambo hilo, yule mjumbe anayelileta tunda la Mungu atalileta katika majira ya Mungu, katika majira ya mletaji. Unaona, atazaa tunda lake kwa majira yake, wala aliwezi kunyauka. Kwa nini? Yeye ana tunda lililokusudiwa tangu zamani mle ndani, aliwezi kuliangamiza, kwa kuwa limekusudiwa tangu awali. Sasa wa Efeso tano moja tano hasa ilisema kuketi pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Ilikuwaje? Yeye alisema, Mungu kwa kujua kwake tangu zamani alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana wa Mungu wenye mamlaka kwa njia ya Yesu Kristo. Mungu kwa kujua kwake tangu zamani alitangulia kuchagua kila kitu ambacho kingetukia moja kwa moja safuni. Kwa kujua kwake tangu zamani, yeye alitangulia kuona hilo. Kwa hiyo tangu mwanzo, yeye angeweza kujua mwisho. Kwa hiyo lilikuwa ni tunda lililochaguliwa tangu zamani kwenye, kwenye mizizi ya mti huu, na mti huu usingeweza kunyauka kwa kuwa ulikuwa umeshikilia tunda lililochaguliwa tangu asili. Sasa, huo ndio ule mti ambao Yoeli alinena hapa habari zake. Unaona, hauwezi kufa Wadudu waliula wakaumaliza, bali usinge weza kufa. Katika mizizi yake ulikuwa na kweli iliyochaguliwa tangu zamani, ulikuwa na neno la Mungu, mti huu ulikuwa nao. Nalo nao mti huu ndio ndio ule mti njia pekee, huo huo uliwekwa katika bustani ya Edeni miti yote kwa mwanamke hufa, sisi sote hufa kwa mwanamke, kwa kuzaliwa sote tunakufa. Lakini kupitia kwa mwanamke ilikuja mauti kwa, mo, kwa maana kuzaliwa huku kulikuja kwa njia na mwanamke. Vema basi, huu hauna budi kufa kwa sababu ya dhambi, lakini kuzaliwa kule, kuzaliwa upya kunakokuja kwa njia ya Kristo hakuwezi kufa. Huo ni mti mmoja na ule mti mwingine, unaona, na mti huu, ingawa umeteswa ukadhiakiwa tangu ule mwanzo wa bustani ya Edeni, hauwezi kufa. Umechaguliwa tangu zamani, umepigwa ma marungu na kuchapwa na jamani, umetendewa kila kitu. Na ni nini kilichotukia? Hawezi kufa. Ni nini yake hata kufa hawezi? Kwa sababu yeye ameshikilia ndani yake neno la Mungu lililochaguliwa tangu zamani. Hauna budi kuchipuka, kwa kuwa tunda lake limo katika majira yake mwenyewe, majira yaliyochaguliwa tangu zamani. Hilo haidhuru Yoeli aliona kila mmoja wao umeliwa mpaka chini, bali alisema nitarudisha, asema Bwana, kwa kuwa kule kuchaguliwa na Mungu tangu zamani kunakaa kwenye mizizi ya mti huo, hauna budi kuchipuka, maana unashikilia neno la Mungu lililochaguliwa tangu zamani hm. Loo, ni mti wa jinsi gani, jamani! Mti huo ulianza kukua huko nyuma katika Edeni. Ilikuwaje? Kulitokea kundi moja la watoto wa Kaini, wadudu fulani walikuwa wamekuja kuula ukafikia kwenye shina, na Mungu akachukua mazao kwake na kuyaweka katika sa safina na kuyabeba kupitia humo. Kweli kote kote imekuwa vivyo hivyo kupitia kwenye mistari ya hukumu Israeli na kuendelea, halafu pale Pentekoste ambapo kanisa kwa ajili ya mti wa bibi harusi yeye, yeah, yeye yeah, yeah, aliweka li, katika utaratibu hapo kwenye Pentekoste ule mti uliokuwa umechaguliwa tangu zamani kuzaa tunda lake kwa majira yake. Sasa unaendelea vizuri, matunda yanakuwa vizuri tu, ulichanua kwenye siku ya Pentekoste. Hebu tuone kilichotukia katika siku ya Pentekoste. Yesu alisema kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Waliwaponya wagonjwa. Sasa kwenye ile siku Hebu natuone jinsi ulivyoanza kwenye siku ya Pentekoste. Siku chache baada ya kule kufufuka, siku hamsini baada ya Pasaka, kulitokea nini, nini? Kulikuja u, upepo wenye nguvu ukienda kasi kutoka mbinguni. Sasa leo tunalifanya tofauti, mhudumu anasimama na kuchukua akisema, nitaliandika jina lako kwenye kitabu. Unaona ama, mwhitimu wa shahada ya kwanza fulani mwenye ukosi uliopinduliwa akasema, njo hapa na ule mkate mwembamba, hivyo basi unakuwa mfuasi wa kanisa Ilo sini la ajabu, mhudumu wanasema njo ujiunge na kundi letu. Mbona wote wawili wamekosea? Kwenye siku ya Pentekoste ulikuja kutoka mbinguni, sio kutoka mimbarani huko mtaani, kutoka mbinguni. nini, nini, kitu gani? kasisi la mhudumu la ilikuwa ni kitu gani? sauti kama ya upepo wa nguvu ukienda kasi nao ukaijaza nyumba ya walimokuwa wameketi ndimi za moto zikawakalia nguu kugugumiza wasingeweza kuzungumza walikuwa wamejaa sana utukufu roho mtakatifu aliwajaza hao wakaenda mitaani wakipayuka payuka ninitu na kutenda kama hata lile kusanyiko la waheshimiwa lilisimama pale na kusema vema, watu hawa wamelewa kwa mvinyo mpya. Watu wamelewa, hebu waangalieni hao wanaume na wanawake, jinsi ambavyo wana, wana yumba, yumba na kupiga makelele. Sasa hilo ni Rome, asema hivi, hayo ni maandiko Hivyo ndivyo kanisa lilivyounda madhehebu, sio kuunda madhehebu, bali lilivyoanzishwa. Tofauti kubwa katika maneno hayo mawili ma angalia hao hapo sasa. Nanyi mnajua ninyi, enyi Wakatoliki, bikira Mariamu alikuwa miongoni mwao. <laughs> Haleluya, naam. Sasa kama Mungu asingemruhusu mruhusu Mariamu aingie mbinguni bila ya kumpokea Roho Mtakatifu, utaingiaje kule? chochote pungufu right. yake Sasa wazia tu juu ya jambo hilo. Hiyo ni kweli, Mariamu alikuwa miongoni mwao, naye ilimbidi kungojea kule juu mpaka akapoteza hadhi yake yote na majivuno, akajazwa na Roho. Nao hawa hapa wanakuja wakitenda kama walevi. Biblia ilisema walifanya hivyo, walisema watu hawa wamelewa kwa mvinyo mpya, lakini Petro, msemaji wao, muhudumu kwenye kundi hilo Simama na kusema, watu hawa hawakulewa kwa mvinyo mpya kama mnavyodhania, kwa kuwa ni saa tatu tu mchana. Lakini hili ndilo lile lililonenwa na Nabii Oeli, yule lina ninayesoma kutoka kwake leo: na itakuwa kwenye siku za mwisho, asema Mungu nitamimina Roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana wenu na binti zenu watatabiri, nami itaonyesha mambo ya ajabu katika mbingu juu na katika dunia ishara. Na itakuwa ya kwamba mtu awaye yote atakayelitia jina la Bwana ataokolewa. Sasa Petro alihubiri kwenye Pentekoste kwa nabii yule yule ninayehubiri leo habari zake, kupanda mti huu na hapo ndipo walipopanda. Loo, ulistawi vema. Waliondoka wakaenda, wakawa na karama za kiroho, waliwaponya wali wagonjwa, waliubiri, walitupa wali gerezani, walikuwa tayari kuteseka kwa ajili ya neno. Kama ulienda kwenye taifa lingine, kama mtu hafifu, usingekuwa Marekani mzuri, kama ulienda huko, kama ulikuwa ukienda sasa Japani, ukapitia njia ya uchochoro, useme, sikilizeni jamani, niko upande wenu. Mnajua nini? Mimi niko upande wenu, bali niko ng'ambo ya pili. Ewe hey, msaliti, we unapaswa kupigwa risasi. Hiyo ni kweli, wewe ni msaliti hakika. Na basi, hivyo ndivyo ilivyo. Mtu anelijua neno la Mungu naye atapatana kwake, kwa sababu madhehebu fulani yanamwambia inampasa kufanya hivyo, huyo ni msaliti kweli. Lakini watu hawa hawakuwa wasaliti. Hawa hawakujali kiasi gani vema, jinsi walivyofanya jinsi tabia zao za kanisa zilivyokuwa, kupika mayowe na kulia na kupaza sauti na na kupayuka payuka lugha ambazo ilionekana kana, kana kwamba walikuwa wakizungumziana wala wasingeelewana. Au watu huko kwenye kusanyiko hilo la mataifa mengine na lugha zingine walianza kusikia waliokuwa wakisema, wao hawakujua walilokuwa wakisema, walikuwa wakipayukapayuka, ila watu wengine huko nje walielewa hayo, nao wakasema, watu hawa kweli wamelewa, bali Petro, akasema hawajalewa, bali wamejazwa na roho. Kwa hiyo hao kila mmoja wao aliishia kwenye ufia imani, ila Yohana naye alichomwa saa ishirini na nne katika pipa la grisi, wala hata wasingeweza kumuunguza roho amtoke, na baadaye akaja kufa kifo cha kawaida, yeye pekee Yohana Mfunuzi. Sasa hiyo ni kweli. Angalia sasa kile kilichotukia juu ya jambo ili. Mungu alipanda mti ukazai karama tisa za kiroho, karama za roho wake, roho ya yule aliyekuwa ndani ya Kristo alishuka akaja juu ya kanisa, likawa na uzima wa milele. Sasa karama za roho zilikuwa kwenye kanisa, nalo lilikuwa likikuwa, likikuwa likizaa tunda kila mahali. Hawakujijali wenyewe, hawakuunda dhehebu lolote, waliendelea tu nao walikuwa ni ndugu, hawakuwa na nini. Nina furaha kwamba kile kitu kidogo kilikuwa kule. Hakuna kanuni ya imani ila Kristo, hakuna sheria ila upendo, hakuna kitabu ila Biblia. Hilo ndilo ninaloamini, unaona. Na hivyo ndivyo walivyofanya, dunia ndiyo parokia yetu, unaona, kila mahali kwa hiyo angalieni jamaa hawa, wakati walipokuwa wakifanya hayo, jinsi kanisa hilo lilivyokuwa na utukufu na Mungu alikuwa pamoja nao. Bibilia ilisema na Yesu alikutana nao kabla ya kupaa kwake juu, akasema: enendeni ulimwenguni kote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio katika jina langu. Sasa ishara hizi sasa, leo hii ni ishara ya aina gani tunayoiita ya mwaminio? Anapeana mikono na mchungaji, yeye ni mfuasi wa kanisa jina lake limeandikwa kwenye kitabu, kwa sababu jina la mama yake lilikuwa hapo, ama la baba yake lilikuwa limeandikwa kwenye kitabu hicho. Bali hivyo sivyo Yesu alivyosema. Yesu alisema ishara hizi. Hilo ni kanisa la maumbile ya kawaida. Tunazungumza juu ya, ya kanisa la kiroho, tunazungumza juu ya mti wa kiroho, si mti wa maumbile ya kawaida tuna, tutaifikia miti hiyo miwili katika nini? Baada ya kitabu kidogo unaona mti wa kiroho. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao wanaoshikamana na mti huu. Ishara hizi zitafuatana na hao wanaopata uhai wao kutokana na mti huu. Katika jina langu atatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, wakishika nyoka ama wanywe vitu vya kufisha, vitawadhuru. Hands on wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Hizo hapo aina za ishara alizosema zingemfuata mwaminio ziko wapi siku hizi? Yeye aliwapo walimwengu, mfano wa kile kingekuwa ndicho ishara ya mwaminio. Na yeye alisema ingefaa sana ufungiwe jiwe kubwa la kusagia shingoni mwako na kutoswa kwenye kilini cha bahari, kuliko hata kumkosesha mmoja wapo wao, kwa maana malaika wao daima wanautazama uso wa baba yangu wali mbinguni. Malaika angalia sasa. Au hapo na mti ulipandwa ulikuwa ukifanya kazi kuu. Tunajua walienda kila mahali, Bwana. Mbona kwenye siku ya Pentekoste waliongezeka watu elfu tatu wakabatizwa na kuingia kanisani. Basi ni ushirika mkuu jinsi gani waliokuwa nao. Pia kila mtu, hakuna mtu aliyepungukiwa na chochote. Kila mtu alikuwa ni mkarimu mwenye moyo safi, na mmoja kwa mwingine, wote walikuwa ni familia moja kubwa. Jambo zuri sana. Ndipo there... katokea maskini mende mdogo wa kale mwenye sura mbaya na meno malafi anayeishi katika hatua nne mbalimbali, kama vile Yoeli alivyomwona mdudu huyo wa hatua nne. Mharibifu alikuja kuuharibu huo mti mzuri wa Mungu. Wazia jambo hilo sasa. Nitasoma kidogo kwa Yoeli yale aliyosema Yoeli mlango wa kwanza. Jambo la kwanza, sasa kuna mende wa nne mbalimbali mbali pale sasa, lakini pale kwa kweli ni mende moja, ni mende moja katika hatua nne mbalimbali mbali. Sasa angalieni, maskini mende huyu wa kale alijitokeza kwa ajili yakani kwa ajili ya mti huu mkuu mzuri wa Mungu, tutauita mti ambao ulikuwa ni kanisa. Wa kwanza alikuwa ni tunutu, hicho ni kitu kidogo kijidudu tu cha mbu. Yeye alifanya nini? Huyo tunutu alikuja kuliangamiza tunda la mti huo, hicho ndicho kitu cha kwanza. Sasa hebu na turudi nyuma katika historia, tuone kitu cha kwanza kilikuwa ni nini. Kilikuwa ni kundi la waheshimiwa waliloingia miongoni mwa watu wa kawaida, nao wakasema, vema, jambo hili ni zuri, kwamba mnaweza kuwaponya wagonjwa na mnaweza kufanya mambo haya, hilo ni jambo zuri sana. Kwa hiyo mnajua kinachotupasa kufanya, inatupasa kulipeleka huko nje ambako tabaka kubwa la watu watalielewa lile tabaka bora meya, mahakimu ma, na kadhalika na wakuu na wa, wa mji. Na mradi tu mnaendelea jinsi mnavyoendelea, kamwe hawatawakaribia mnaona, wana waogopa. Mtu fulani anasema wangali wanatuogopa. Mtu fulani alisema kwamba wangali wanatuogopa. Nadhani hiyo ni kama ni kweli, wanamuogopa Roho Mtakatifu samani nilizoea kuimba wimbo mfupi ni, ni, ni ya kale, mepata kusikia ile dini ya kale. Yupo mtu hapa aliyepata kusikia wimbo huo, ni dini ile ya kale? Nilizoea kuimba wimbo mfupi namna hii miaka kadhaa iliyopita, nilisema ni yule Roho Mtakatifu wa kale wala Ibilisi hata mkaribia. Hiyo ndiyo sababu watu wanaiogopa, bali ni nzuri vya kutosha kwangu. Ni nzuri sana, sitaki nyingine, kwa kuwa inanifanya kumpenda ndugu yangu, nayo inatoa mambo yaliyofichika. Kwa hiyo ni nzuri vya kutosha kwangu. Hiyo ni kweli. Itakufanya uache kudanganya kwako, itakuokoa kwa wakati ukifa, itamfanya ibilisi atimue mbio, na hiyo ni nzuri vya kutosha kwangu. Hiyo ni kweli, hiyo ndio sababu watu hawaitaki. Sasa sasa, hiyo ni Mungu hawakumtaka Yesu wao, walisema ati mtu huyu, kanisa lile, kanisa kubwa la kiungwana, nilisema ati tunakuja kutwambia kwamba sisi ni nani, tutakufanya ufahamu sisi ni daktari phd llqus na jamani, yote haya ama, mbona mimi ndiye kuwa ni mkuu mimi ni hiki kile, ama kinginecho, na unaniambia kitu gani? Mbona wewe ulizaliwa katika dhambi, wewe si kitu, ila mtoto wa haramu mama yako alikuwa alikuzaa kabla wewe na baba yako, huyo baba hamjafunga ndoa. Akasema, ni nani anayeweza kunihukumu mimi kwamba nina dhambi? Unaona, ni nani anayeweza kunihukumu mimi? Vema, dhambi ni kutokuamini neno la Mungu. Kwa maneno mengine, yeye yeah, alisema, nionyesheni mahali ambapo si litimizi neno kikamilifu ki, ki kabisa, mahali ambapo hasa linapaswa kuwa. Nionyesheni katika maandiko ambapo, siku zangu kama sizitende kazi za baba yangu, basi ba msiniamini mimi, kasema. Sasa mnadai kuwa hivyo, sasa hebu tuone mkizifanya. Lo, jamani tangu hapo hawakumuuliza kitu. Unaona, waliachana naye kama mbavi. Bilisi alimrukia, nilisema ya kwamba yeye alidhani angemparamia tu vyovyote vile, lakini alikuja kutambua kulikuwa kuna volti milioni moja kwenye waya huo, aliruka akatoka kwenye huo upesi sana. Unaona, kwa sababu yeye asingeweza kustahimili huo, na hilo lilikuwa jambo moja la hakika. Kwa hiyo maskini tunutu huyu alikuja apate kuyachuma matunda. Nina kurasa mbili za matunda, ninataka tukusoma baadhi yake. Jambo la kwanza, tunda la kwanza liloondoa lilikuwa ni upendano wa ndugu. Hiyo ni kweli, hilo ni moja ya mambo yanayoliua kanisa papo hapo, wakati upendano wa ndugu na Bwana. Alafu tunda la pili alilochuma kutoka kwenye mti huo, nakumbuka upendo ndio tunda la kwanza juu ya mti huo upendo, furaha, amani, uvumilivu, utuwema, upole, imani, saburi. Hiyo ni kweli katika Roho Mtakatifu. Sasa karama tisa za kiroho pamoja na matunda tisa ya ule mti na kadhalika, vema. Sasa jambo la kwanza alianza kula tunda la mti huo. Sasa hebu natuazie mti mkubwa, mti wa Mungu unazaa matunda tisa ya kiroho, wanawaponya wagonjwa, wananena kwa lugha, wanatoa pepo, wanafanya kazi kubwa na kuhubiri neno la Mungu lisiloghoshiwa. Hakuna madhehebu ya kuwafunga, wako huru wakifanya kazi kuu. Kwa hiyo akaingia maskini Ibilisi huyu wa kale, ameketi huku, pembe zake mbili zimetokezea mbele kama nzige, unajua na maskini meno yake malafi. Huyo ndiye wake wa kwanza Tunutu, yeye alikuja kula upendano wa ndugu, alisema, unajua fulani alifanya jambo fulani huko kwenye kanisa la fulani, nisingeweza kuliamini kundi hilo la watu. Unaona huyo hapo, jambo la kwanza. Halafu alitaka kula tunda la imani, imani katika neno. Sasa angalia, unajuaje hilo? Ni neno limefasiriwa mara nyingi sana, maskini bilisi huyo angali anakula. Naam, neno hilo limefasiriwa mara nyingi sana yeye ni hiki kile ama kinginecho. Lo, yeye ni no, haya yote Unaona, sasa hilo ni tunda lingine aliyokula, furaha ya wokovu. Ninyi watu mnapiga makelele sana. Lo, jamani, jamani, lo, unawezaje kuhubiri ndugu Branham? Mwanamke mmoja aliniambia wakati mmoja lasi hivyo, ilikuwa ni mwanamume, ninaamini yeye yeah. Ninatumaini yupo hapa yeye ni mfuasi wa kanisa lingine, lakini aliniambia kasema, nilikuwa nimekuja kukusikiliza hivi majuzi wa wala, hata nisingeweza kukusikia kwa sababu ya watu hao waliokuwa wakilia. Nikasema kama wao, kasema, unawezaje kweli kuhubiri? Nikasema kama hawakufurahia, nisingekuwa nikihubiri kule. Hiyo ni kweli. Nilikuwa nikinini, ninyi rafiki yangu moja Jim Paul na mimi tulikuwa na mbwa mzee, tulimwita Fritz na kwa hiyo maskini mbwa huyu angekiendea ange kitu chochote alichokabili ila nyegere ye yeah, alimwogopa nyegere maana alinuka vibaya sana kwa hiyo ningemwonyesha nyegere chini ya lundo la mibrashi jambo pekee lilonipasa kufanya lilikuwa ni kumpigapiga tu kidogo na kusema kamata kamata tu angeenda kumshika nyegere huyo unaona kwa sababu nilimpapasapapasa nikisema kamata Vyema, hivyo ndi hivyo ilivyo tu. wakati sisi, hiyo ni kusema mwenye harufu mbaya kuliko wote ni wajua, wao ni Ibilisi. Kwa hiyo wakati ninapolileta neno hili na mtu fulani anasema amina, hiyo ni kusema kamata du, na sisi tutamkaba tuta <gülchop> kwa hiyo tunaona ya kwamba aliondoa no furaha. Unajua, Daudi wakati mmoja alipoteza furaha ya wokovu wake, hakupoteza wokovu wake, bali alipoteza furaha yake. Alilia tu, Bwana nirudishie furaha ya wokovu wangu. Mnaona furaha? Kwa hiyo maskini tunutu huyu wakale alianza kula tunda hilo la furaha. Sasa angalieni hapa, ninyi watu mnapiga makelele sana nawaambia kilio hiki chote huku kusema amina na huku kupata sauti, huo ni upuzi. Hakuna kitu hapo. naona Muda si muda, unajua umeketi kwenye nyumba kubwa ya maiti. Unajua wameketi pale wote wamekufa. Baadhi ya ugiligili huu wa kufanya mwili usioze wa linaloitwa fundisho la kanuni za imani umesukumiwa kwenye vena zao, ambamo roho wa Mungu anapaswa kuwa akitiririkia, ambapo kanuni za kale za kanisa zimesukumiwa humo. Si ajabu wao ni baridi kama barafu na wamekufa. Termometa ya kiroho ni tisini chini ya sifuri, na mtu fulani akisema amina, kila mtu ananyosha shingo yake kama namna fulani ya batabukini ama chochote kile, anataka kujua ni kitu gani kilichosema hivyo. Ni aibu! Wakati Roho wa Mungu anapaswa kuwa ni furaha, amani, upendo, bali maskini mdudu huyu wa kale alianza kuhila alikula furaha yote akaimaliza. Na halafu tunda la pili kwenye mti huo ni amani, amani ya moyoni, kujua kwamba umeokolewa. Wanakuambia vema sasa, kama utakaridi karunia yetu ya imani umeokoka, kama ukijiunga na kanisa langu umeokoka. Vema sasa, huyu anasema hujaokoka, kama ukienda kule unabudi kujiunga na kanisa letu upate kuokoka. Unapaswa kusema Salam Maria, inakupasa kuandika jina lako kwenye kitabu hiki, inakubidi kuwa na Lo jamani, hilo lingeondoa furaha yote, bali huo si mti wa Mungu. Unajua mahali ulipo huo, ni chotara daima. Najua hadithi yangu juu ya mnyumbu, yeye ni chotara. Yeye hajui baba mama yeyote yule alikuwa ni nani. Unaona, yeye ni chotara. Lakini lo, farasi mzuri wa ukoo safi, yeye anajua baba na mama yake walikuwa ni akina nani, kote katika vizazi. Na sasa, Mkristo halisi wa ukoo safi pia Aliye na Roho Mtakatifu anajua, alishuka kwenye siku ya Pentecost; anajua mahali alipo, anaweza kufuatilia vizazi vyake mpaka huko nyuma, koo zake mpaka mwanzo wake wa kwanza. Petro alikuwa nao kote kote, kupitia kwenye taifa ama jamii, wamekuwa nao kote kote. <laughs> Mkristo mzuri wa ukoo safi anajua mahali anakotoka. Unasema vyema, mimi ni Lutheri, mimi ni Mpresbyteri. Lo, ewe chotara, kwa nini wewe sio? Kwa nini wewe sio vyema? Unasema wewe, wewe ni kitu gani? Nimezaliwa mara ya pili. Umezaliwa mara ya pili kwa kitu gani? Roho wa Mungu hiyo ndiyo sababu wewe sicho tara, umezaliwa sawa, si kwa kanuni za imani za kanisa fulani, bali kwa Roho Mungu. Mungu anaishi ndani yako. Sasa angalia, masikini mdudu huyu wa kale alianza kula, kwa hiyo yeye alikula amani yote ya moyoni, luna kuendelea na kuendelea na kuendelea na loo, mpaka chini. Nina ukurasa wake hapa, matunda yote, kile alichofanya. Kisha masikini jamaa huyo akatoweka, ndipo akawa nzige. Hiyo ilikuwa ndio hatua ya pili, ilikuwa ni nzige. Sasa nzige hufanya nini? Nzige hula majani. Hiyo ni kweli, nzige huyashambulia majani Learned... yaliyosazwa na tunutu yeye yeah, aliasaza majani alikula matunda yote ali ali kula, kula ya mti ndipo, ni nani aliyeingia? Nzige alikuja kula yaliyosazwa na tunutu. Sasa yeye alifanya nini? Tunutu huyu alifanya nini? Aliangamiza majani. Majani ni ya nini? Aliuharibu ushirika wa kiungu. Hiyo ni kweli. Sasa yeye ni, ni, ni mpresbyteri, hatutakuwa na uhusiano wowote naye. Yeye ni mnazara, yeye ni mpetekoste, yeye ni lile, lile ama lilinginelo Hatutakuwa na uhusiano wote naye kwa kuwa yeye si wa kundi letu, ati kufanya mkutano hapa, wakuo waponya wagonjwa kanisa letu hata aliamili jambo hilo. Mnaona haya basi. ama ukifa ama umeokoka, ama hujaokoka. Wala ujui kama kanisa hili ni la kweli ama lile ni la kweli. Joto chini ya mti huo ulio na majani, keti hapo chini. Hebu pepo zitokazo mbinguni zianze kuvuma, kama upepo wenye nguvu ukienda kasi kupitia kwenye hayo majani, unajua yakiwemo, unaanza kunini nawe unaanza kupata utulivu kidogo, unasema, ninashuka kwenda kuliambia kundi hilo la watakatifu wanaojiviringisha yale ninayowazia. Keti tu chini kidogo, nao utatulia. Hiyo ni kweli. Uwezi kufanya hivyo kwenye lako, maana kuna nini? Nzige tayari ameyala yote, hakika amekula majani yake yote. Sasa hiyo ni afadhali, hata uketi huko kwenye jua. Kwa hiyo wewe, hakuna hakuna kupata utulivu pale, vema. Sasa kwa hiyo kuna lakini, unajua kile tunachopaswa kufanya Bible said, Biblia ilisema ya kwamba kanisa lililochaguliwa tangu zamani, wana, wana wa Mungu waliochaguliwa tangu zamani wao wanafanya nini? Wameketi katika ulimwengu wa roho. Hiyo ni nini? Utulivu, faraja, kujisikia nyumbani. Amina. Mahali kila mtu anavako koti rasmi na na mtu huyo mwingine vivi nana, na baadhi yao wanadharau wanasema angalieni, iye kamwe hajaweka mawimbi mawimbi kwenye nywele zake. Nini nisi, anaonekana mbaya sana hata hana gauni lenye marinde la Pasaka. Sasa basi, ni chochote kile alichofahamu, wajua, kamwe igawa. Naam, gauni lenye marinde la Pasaka yeni, kama kweli mnaona ameketi kule nyuma akifanya ndugu Branhamu anaonyesha, unaona hata ana nini ya Pasaka? Mbona vema, mwangalie maskini, suti ile ile aliovaa mwaka uliopita. Vema, unajua nini juu ya jambo hilo Hujisikii vizuri pale. Nilimwambia masikini mwanamke mmoja hivi majuzi. Maskini mwanamke huyo alikuwa ni wa kanisa kubwa la kiungwana kule chini, akasema iwafa kwa kansa. Nikashuka nikaenda kumwombea. Ndugu Robertson roba hapa, mmoja wa wadhamini, alinituma huko chini, na masikini mwanamke huyo ameketi pale akifa kwa kansa. Ndipo akasema nikasema, je, wewe wewe ni Mkristo? Akasema, bwana, si sijui la kusema. Akasema nilienda kwenye kanisa fulani, kisha akasema nakaanza kulia. Nikasema, kuna shida gani? Akasema nisingeweza kabisa kuvalia vizuri. Akasema walinidharau, wali oh. <laughs> Loo, haya basi, unaona huna huna raha. But unaona, lakini Biblia ilisema ya kwamba inatupasa kukusanyika pamoja katika ulimwengu wa Roho. Lo, jamani, kitu gani wote pamoja? Mbona nitawaambia kile hili litakachofanya litafanya nini? Litamfanya mwenye jozi ya overall na mwenye suti ya koti rasmi wa kumbatiana na ku, kuitana ndugu. Hakika litafanya litamfanya mwenye nguo ya kaliko kukumbatiana na mwenye ya hariri atlas na kusema Dada, huu hali gani asubuhi ya leo? Mungu asifiwe. Hiyo ni kweli, nitafanya hivyo. Ni furaha, amani, upendo, imani katika neno, uvumilivu, upole, subira, kuketi chini katika ulimwengu wa Roho katika Kristo Yesu, kutulia kidogo. Unaona, hivyo ndivyo majani yalivyofanya. Lakini kile masikini yule nzige wakala alichofanya, alikuja huku akala hayo majani akayamaliza, akasema wewe ni mfuasi wa letu la sivyo, si mfuasi wa mtu yeyote. Kwa hiyo akatoa utulivu wote wa roho, unaona, akajitengenezea kanuni ya imani kavema. Sasa inatubidi kuendelea. Tungeweza kukaa muda mrefu juu ya maskini nzige huyo, lakini hatua yake ya tatu ilikuwa ni parare. <laughs> huyo uh, kwanza kabisa ana jina baya parare. Parare ufanya nini? kuingia kwenye ganda huo, ni mpando wa uwai hapo. Nambwa anaingia ana kwenye ganda na kuharibu kifuniko cha mti kifuniko The What is religion? Dini ni nini, nini? Kifuniko, hiyo ndiyo maana ya neno dini, kifuniko. Kwa hiyo maskini parare huyu baada ya kuingia miongoni mwa kusanyiko, aliwafanya wote wajisikie wavu hadhi ya kubwa, ndipo akaondoa ushirika wote kutoka kwao katika umbo la nzige, na sasa anakuja na kuiondoa dini yao yenyewe na kufanya mafundisho ya shati kutoka kwake kweli, ili anaweka maneno yasiyo sahihi anajiunia dini na kulikusanya kundi la watu pamoja na kuweka kanuni ya imani ndani. Anachukua dini yenyewe, anaiambua kutoka kwenye mti wa Mungu. Maganda yale, yale, yale yanayobeba utomvu unaopandia ndani yake anayaondoa. Parare jemna, mnamwona mdudu huyo? Hiyo ni kweli kabisa. Huyo parare huyo alikuwa ni roma katika kanisa hilo la mwanzoni. Jambo la kwanza, kundi la Wapentecoste sio madhehebu ya Kipentecoste na bwana chochote kinachounda madhehebu kimekufa. Nitathibitisha jambo hilo yeah, punde, si punde kwa maandiko, mnaona? Lakini wakati jambo ni nini, lakini tukio la Kipentecoste ni la nani? Ni la Katoliki, nani mwingine? Methodist, Baptist, Presbyterian, mtu yeyote anayelitaka. Bali unalitaka, huna budi kulitaka, ujiunge na hilo. Nimekuwa katika familia ya Branham kwa muda wa miaka hamsini na mitatu wala kamwe si kujiunga na familia hiyo. Kwa nini? Kwanza kabisa mimi ni Mbranamu, nilizaliwa Mbranamu. Hivyo ndivyo tulivyo wa Kristo, sio kwa sababu tumejiunga na kitu fulani ambacho ni dhehebu. Tumezaliwa wa Kristo kwa kuongolewa na Roho Mtakatifu. Angalia sasa. Sasa maskini Parare huyu alianza kujichimbia kwenye ganda. Alifanya nini? Alianza kuondoa dini yake, kifuniko chake, fundisho lake kutoka kwake. Dini ni fundisho, kifuniko kinachofunika kitu chochote cho. Hiyo ndio sababu dini yetu ni kuwa damu. Ile damu, uwai umo katika damu inayofunika neno. Na uwai ni nini? Umo katika damu. Damu ni dini na uwai ulio katika damu ndio unaoleta matokeo. Mbona mnaona jambo hilo? Unaona, haufunikwi na matawi ya mtini. Adamu na Hawa walijaribu jambo hilo wakati mmoja. Kaini alifanya jambo lile lile, mliona jambo hilo? Kaini alileta kiasi fulani cha uwai wa mimea pia, unaona, bali isingefanya kazi. Haikufanya kazi kwa Adamu na Hawa, wala haitafanya kazi leo. Wakati Mungu alipoikataa hapo mwanzo, imekataliwa milele. Kanuni za imani za kujibunia na mawazo ya mwanadamu kamwe havitachukuliwa. Ni neno la Mungu alinabudi kufanya hivyo, nalo neno ni kwa damu, ile dhabihu ya Kristo. Hiyo ni kweli, watu kama vile ndugu walivyosema asubuhi ya leo, kutenga vikundi Vema, mwajua kuna misumari kumi na tisa nchini siku hizi ambayo madhehebu mbalimbali yanashikiria na wangeweza kudai ni msumari asili uliokuwa mikononi mwake. Unafaa nini? Ni kama ulikuwa ndio, isingetaka uhusiana wote nao. Hakika Mungu kamwe hakuwacha kitu chochote kwa ajili ya ukumbusho na ishara, yalimtuma Roho Takatifu, kitu kilicho hai kisichoweza kuangamizwa. msumari uta utanifaa nini? msalaba wenyewe kabisa alioangikwa juu yake utanifaa nini? si hata kidogo. Sio kuujua msumari, kuujua msalaba, bali kumjua yeye ni uzima. Unaona. Sasa kwa hiyo tunashikilia misumari, tunashikilia vikumbusho na tunashikilia mahali pengi, na siku hizi watu wanaenda huku na huku katika jiji la Yerusalemu na na huku na huku mahali mbalimbali na kushikilia vikumbusho na kadhalika. Hilo halina uhusiano wowote nalo hata kidogo, kitu kimehukumiwa, kimeoza na kimepita. Nilienda kwenye kanisa moja huko huko Roma pale ambapo wao wao makasisi hawa wote wanaokufa wanawapanda kwenye shamba kule chini na kuacha nyama ijitenge na mifupa, na na ndipo wanaichukua mifupa hiyo na kufanya mapambo ya kudumu ya taa na kupanga mafuvu yao ya, ya vichwa hapo, na watu wanaoingia mle wanayasugua mafuvu hayo wapate baraka, mpaka mafuvu hayo ni meupe na yanaisha. Unapoingia kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro pale, mguu wa Petro wanadai pale sanamu ume busiwa ukaisha mara tisa ama mara kumi mbalimbali na walazimu kufinyanga mguu mwingine juu yake. Upuuzi kama huo! Ushirikina hivyo tu. Hivyo ilivyo kanuni za imani za fundisho la kujibunia. Mungu alimtuma Roho Takatifu. Uzima wa Mungu uwe ndani yako, sio katika sanamu. Wewe ndiwe mtu ambaye Mungu anataka kuishi ndani yako, sio sanamu, bali ndani yako. Watu huziita sanamu takatifu. Hakuna sanamu takatifu. Ninyi ndiyo sanamu takatifu ya Mungu. Bibilia ilisema hivyo, hiyo ni kweli. Umeniandalia mwili. Sasa, masikini jamaa huyu alianza kuangamiza. Kuangamiza nini? Parare aliingia ndani ya ganda. Angalia kile alichofanya. Alianza kuliharibu ganda. Alifanya nini? Aliunda kanisa la kawaida mahali pa kanisa la kiroho yeah. Yeah. Yes, sir na Bwana aliondoa la kweli Indian na kuwapa la uongo. Sasa kumbukeni, jani tunda lililiwa na tunutu, the jani lililiwa li na nzige sasa. Now, ganda kifuniko Perry, dini fundisho fundisho limeliwa na parare the doctrine, the fundisho hilo la kwanza lilitoka wapi? nje ya bibilia. Ninyi wana historia mnajua lilikotoka, kutoka Rumi ndiko lilikoanza hasa, huko ndiko walikoanza ku, ya kubali mafundisho ya shati. Hivyo ndivyo Ireneo Mtakatifu Martin, Paul cap hao wote, baada ya kifo cha Yohana, kwa ajili ya kulifasiri neno la Mungu. Yeye alikuwa huko kwenye kisiwa cha Patmo, walimteketeza kwa girisi kwa muda wa saa 24 wakamrudisha, na bado aliandika Biblia. Mungu alikuwa ameyakinia ya kwamba Biblia hii, hii ingeandikwa. Hilo ni neno la Mungu, hatuwezi kuondoa kwalo wala kuliongezea. Linapaswa kukaa jinsi tu lilivyo neno. Angalia wakati waliporudi, wakati watakatifu hawa wa Mungu wakijaribu kulishikilia hilo neno, Rumi iliingia moja kwa moja na kuyakubali mafundisho ya sharti badala yake. Sasa hebu natuone tu yale liliyofanya li baadhi ya mafundisho yake ya uongo, kile lilichofanya ubatizo wa maji, ambapo waliagizwa Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, chini ya ushawishi wa Roho Mtakatifu, neno la Mungu, tubuni kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu. Rumi ilifanyaje nao? Iliugeuza na kusema, mkabatizwe katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, ikiufanya kanuni ya imani, sio fundisho la Bibilia. Alifanya nini? Huyo ni yule parare, akila kunyunyizia badala ya kuzamisha, katika jina la Baba, Baba, Mwana, roho mtakatifu si jina, hakuna kitu kama hicho. Baba si jina, mwana si jina, na roho mtakatifu si jina. Wakati Yesu aliposema mkawabatize katika jina la baba, mwana, roho mtakatifu, ni Bwana Yesu Kristo. Vile vilevile hasa Petro na hao wengine walivyofanya, nao wote, kila mtu katika Biblia alivyofanya. Kuna mtu ninampa changamoto, mtu yeyote anipe kipande kimoja cha maandiko ama kipande kimoja cha historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote mbali na jina la Yesu Kristo, hadi kanisa la Katoliki la Kirumi. Fanyeni hivyo na kumbukeni, kanda hii inaenda kote ulimwenguni. Aha. Nimefanya kusanyiko la wahudumu lililo na mamia yao na maskofu na kila kitu, nikasema, simama kwa miguu yako, ama uje hapa na Biblia yako, la sivyo unyamaze milele. Wananyamaza mpaka wanapoenda nyuma yako ndipo wanaanza kuzungumza juu yako. Hata hawana ujasiri wenyewe wa kusimama mbele yako, si hata ujasiri wa kawaida kusimama na kukuambia uso kwa uso, adabu ya kawaida kusimama na kukuambia uso kwa uso. Wanaogopa kufanya hivyo, wanajua ni makosa, bali hayo ni ndiyo parare alianza kula. Unaona kula kitu hicho halisi. Sasa unasema si jambo muhimu sana, nao jinsi yoyote nilivyobatizwa ni sawa. Je, ni sawa? Paulo alisema Matendo 19. Wakati yeye Paulo alipopita kati ya inchi za juu za Efeso, li Biblia inasema alikutana na wanafunzi fulani. Hao ni wafuasi Apolo mhubiri mbaptisti, chini ya Yohana mbatizaji. Alikuwa akiwafundisha neno na walikuwa na furaha kuu, na Paulo alienda kule tu kuwaona, na akasema, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Well, say, lo wakasema, mimi ni mwaminio a... lakini hilo silo you... ninalouliza, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Wakasema hatujui kama kuna Roho Mtakatifu yeyote. Akasema basi mlibatizwa kwa ubatizo gani? Unaona, kwa neno lingine mlibatizwaje? Wakasema tumebatizwa. Akasema vipi? Yeye akasema chini ya Yohana. Akasema mtu yule yule aliyembatiza Yesu, huo si ungekuwa ni sawa? Paulo akasema la, sio. Sasa la, akasema hamna budi kubatizwa mara nyingine tena na Paulo akawabatiza mara nyingine tena katika jina la Bwana Yesu Kristo, akawawekea mikono, ndipo Roho Mtakatifu akaja juu yao. Ndipo Paulo akasema, kama kama malaika malaika kutoka mbinguni acha muubiri fulani, kama malaika acha huyu parare, kama malaika kutoka mbinguni akiubiri kitu kingine chochote, mbali na ili akiwahubiria ninyi na alaaniwe. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mnaona ilikuwa ni nini yule parare alichoanza kula? Alikula ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo. Jambo la pili ambalo parare alilofanya ali aliuondoa ubatizo wa Roho Mtakatifu, maana mradi tu utakuwa na huyo Roho Mtakatifu yeye ataliangazia nuru hilo neno. Mradi tu utafanya hivyo, kwa hiyo ili wabidi ku kulifanya vinginevyo. Sasa waziene tu ni wa Luteri wangapi wa Waprotestanti, ni wa Katoliki wangapi, asubuhi ya leo walipewa kipa imara, jinsi walivyokiita kula ushirika wao wa kwanza, nao wanauita huo Ekaristi Takatifu, ambalo linamaanisha neno la Kilatini Roho Mtakatifu. Je, ulipata kumwona Mkatoliki akipitia kanisani na kujifanya hivi, mbona anaonyesha ishara? Kwa nini ni Mungu. Mungu katika kanisa hilo ni nini? Kile kipande kidogo cha mkate, kile kipande kidogo cha mkate cha duara kilichofanywa kama Mungu juu, ambaye wanamwabudu, kimewekwa madhabahuni, ambapo panya na mende wanakichukua usiku. Huyo si Mungu wangu. Nitawaambia hilo sasa. Ushirika wa kwanza kupewa kipa imara kwa kanisa, upuuzi lakini hilo ndilo walilofanya. Hilo ndilo parare alilofanya, alimondoa roho na kuwapa kipande ki cha mkate, mkate fulani uliotengenezwa na kasisi ama mtawa fulani ama chochote kile. Hivyo ndivyo walivyofanya. Hiyo ni kweli kabisa. Nendeni mkaulize. Sasa nendeni mkiangalia nyuma katika historia muone kama si kweli. Nanyi mnachilia kitu hicho kisukumiwe koni mwenu, sio hao Wakatoliki tu, bali nanyi wa Protestanti, wengi wenu jambo lile lile. Vema. Hilo ndilo walilofanya. Vema, na halafu wa Protestanti, badala ya kuwa na Roho Mtakatifu, mnajua wanalofanya, wanakuja na kujiunga, wanapeana mkono. Hakuna mtu aliyepanda kuja njiani na kupeana mkono wakati siku ya Pentekoste ilipowadia, bali kulitoka, kulitoka mbinguni sauti ya upepo wenye nguvu ukienda kasi ambao lijaza nyumba yote walimokuwa wali wameketi. Hiyo right. right. Ni kweli, ukashuka kupitia kwenye hayo majani ya miti ukamwagika juu ya ganda. Hiyo ni kweli sasa. Sasa, badala ya kuzaliwa upya ambako Yesu alisema mtu hana budi kuzaliwa mara ya pili, walichukua kujiunga na kanisa, njo ujiunge. Badala ya neno parare, aliwapa kanuni ya imani Hivya muoni, angalieni hapa, kile anachofanya yeye, anawapa cha kawaida badala ya cha kiroho mnaweza kuona hilo sasa. Angalieni sasa, sisi tuko tuko kwenye mstari wa katoliki hapa lakini je, mlijua hilo lilikuja moja kwa moja kupitia waprotestanti pia? Ni wapi tuna madhihirisho ya Roho Mtakatifu miongoni mwa makanisa ya kiprotestanti siku hizi? Ni wapi tuna matendo ya kipentekoste miongoni mwa waprotestanti? Hatuna nayo katika la kiluteri la, kama mnayo ninataka kuliendea. Ninataka kwenda kule na kula tu nakuwa na wakati mzuri sana laki presbyteri yako yako yako wapi? Mnaona, mmechukua kitu cha kawaida. Niko karibu kuondoka nanyi, mnajua jambo hilo. Mnaona, kamwe msiache hili litoke moyoni mwenu msichukuo ya maumbile ya kawaida, hicho ni kifo. Mtu huyu wa kawaida ni mauti, kila afanyacho ni mauti. Inapata iko hapa kwa ajili ya mauti. Roho ndiye anayehuisha mnaona. Roho anayetoa uzima, anayeliuisha ni Roho. Kwa hiyo unaona walichukua, angalia yale waliofanya, walichukua ubatizo wa maji kutoka kwa Yesu Kristo, ukawa Baba Mwana Roho Mtakatifu, cheo ambacho si jina hata kidogo. Sasa unasema, inaleta tofauti gani? Vema, sasa kama utatoa mtu fulani atakupa hundi ya mshahara wako Jumamosi, mtu anayekulipa badala ya kuandika jina lake pale aseme tu, kutoka kutoka kwa bosi. Hivyo ndivyo nini? Hundi ya mshahara wako nini tu, mlipe John Doe dola mia moja hamsini e, kwa ajili ya kazi ya juma hili kutoka kwa bosi. Hebu uipeleke kwenye benki na uone jinsi itakavyo rudishwa bila malipo. namu namu, ndiyo bwana, hakika itarudishwa, hakika. Kama haileti tofauti yoyote, mbona Paulo akaamuru hawa wa Kristo waliokuwa wakimsifu Mungu na wakiwa ni wenye furaha tele na wakiwa na mambo hayo makuu yakiendelea juu kule, kwa nini aliwaambia hamna budi kurudi mkabatizwe mara nyingine tena katika jina la Yesu Kristo? Unaona hicho kuwe neno, sema dumu tu nalo usiseme cho chochote tofauti, sema tu kile linachosema. Unaona hilo ndilo tutakalohukumiwa nalo. Sasa angalieni hilo ndilo walilofanya. Badala ya uzao mpya wana kujiunga, badala ya kulizungumza neno wana kanuni ya imani. Nionyesha katika Biblia Bibilia mali walipopata kusema salamu Maria. Nionyesha katika Biblia Bibilia ambapo ninyi wa Protestanti mlipata kunukuu imani ya mitume. Niambieni imani ya mitume ni kitu gani katika Biblia? ushirika wa watakatifu walipinga jambo hilo. Niambieni katika Biblia mahali walipopata kuwa na ubatizo wa Baba, mwana na roho Mtakatifu. Haupo na hata hivyo mnauchukua huo. uh -huh. Sasa, sasa badala ya ushirika na undugu kati ya undugu wanawapa uongozi wa kikasisi hapa nanyi mna askofu anayewaambia yale mnayoweza kufanya na yale msioweza, na ninyi wa pentekoste mna, na mna mzee wa jimbo ambaye anawaambia mtu mnayeweza kumwalika, bali kanisa linaye Kristo. Mnaona, hapo ndipo mnapotokea. Mnaona, wao wanawapa hayo mafundisho ya sharti na mambo yaliyobuniwa na wanadamu, badala yake mnaliondolea mbali. Huyu parare amefanya nini? Ameliondoa kabisa kwenye mti huo na kuwapa hii. Nitaliondoa hilo kwenye mti huo na nitawapa hili badala yake, nitaondoa lile na kuwapa hili. Mnaona maalim, mlipofikia mnasema vyema. Ndugu brana, niwapi? Kila mmoja, kila kanisa la Kiprotestanti lilitoka Katoliki. Hivyo ndivyo Ufunuo kumi na tatu ama Ufunuo kumi na saba ulivyosema ling, lingetoka imesema yeye alikuwa ni kahaba na yeye alikuwa ni mama wa makahaba, kitu kile kile. Kwa hiyo msinini nyungu hawezi kusema kwamba birika ni jeusi, mnajua. Kwa hiyo msifanye hivyo, hiyo ni nini tu, msifanye jambo hilo. Kwa hiyo hilo hilo ni kweli undugu aliondoa undugu, ambapo inatupasa kuwa ndugu mmoja na mwingine, ilitutenganisha na kutufanya tofauti. Vema, sasa angalia hili hapa lililo zuri, nitachukua ili, kisha nitamaliza kwenye haya mengine. Angalia, Biblia inatuambia tukiisha kufanya makosa ya kwamba tunapaswa kuzitakasa nafsi zetu kwa Roho Mtakatifu. Tupiga magoti, tumruhusu roho mtakatifu kutufunulia ya kwamba unafanya makosa, na ukae hapo mbele zake mpaka utakapokufa kabisa kuzitakasa nafsi zetu. Sasa wamegeuka wakawapa towarani, baada ya wewe kufa ndipo padri anapata fedha nyingi sana kukuombea utoke towarani. Mbona ni upuuzi? Hilo ndilo parana lilofanya Hakika kukuombea utoke toharani inagharimu dola mia kadha, kuitoa kui nafsi hii toharani kwa maombi ninaota keni, angalau mnionyeshe toarani katika bibilia, kitu chochote kama hicho. Hakuna kitu kama hicho katika bibilia la Bwana, bali walipowapa toarani, mnaona wao ukiisha kufa. Lo, naam, ninajua wao wao, wanasema hakika. Unawasikia wakisema, vema, mtakatifu Bonifacio alisema nini? Sijali yale mtakatifu Bonifacio aliyosema. Vema, hivi nani hakusema ya kwamba yeye alimuombea mumewe yule dada mashuhuri mtakatifu nani sijali alifanya nini? Ni neno lisilo na mamlaka, linapingana na mitume wenye mamlaka. Mungu aliwagiza hao mitume kuliweka kanisa katika utaratibu, nalo limejengwa juu ya fundisho la mitume, sio juu ya mam... ya mtakatifu Bonifasio ama mtakatifu fulani. Ni kinyume na neno Sijali jali kile mtakatifu Bonifacio alichosema na yale watakatifu wengine na watakatifu wengine na mtakatifu sosi na mtakatifu Maria, wote hao waliosema ni upuuzi. Si zaidi ya uongo mwingine wowote. Kama ni kinyume na neno la Mungu ni uongo. Mimi siamini maneno yasio na mamlaka hiyo. Ndio sababu siamini kanuni hizi za imani za Kiprotestanti na kadhalika. Ni Ukatoliki kwe kweli kweli kwe, ni mafundisho ya shati. Mnaowezaje kuwaita Katoliki na kuwadhi yake kwamba wana mafundisho ya shati, wakati mmejaa hayo ninyi wenyewe saidi sana. Sio hapa, bali huu uko kwenye kanda, mnaelewa? Mnaona, unaenda kote ulimwenguni. Angalieni, mnawezaje kusema wamekosea wakati ninyi mnachukua kanuni za imani za kujibunia ambazo zinaipinga Biblia, fundisho la shati kama tu vile wao walivyofanya? Kwa nini mko kwenye dhehebu ambalo ni binti ya maskini yule kahaba wa kale? Kahaba ni nini? Mwanamke fulani anayeishi si mwaminifu kwa mumewe. Linadai kuwa ni kanisa la Kikristo na kutoa fundisho la uongo, upuuzi wake lenyewe, badala ya kulichukua neno takatifu la Mungu, kama tu vile hawa walivyofanya, akamsikiliza hii ibilisi na kusababisha mauti yote na huzuni zilizopata kuwa duniani yalipitia kwa hawa, kwa maana alifanya uzinzi wa kiroho dhidi exactly ya Mungu kwa kutokuamini neno lake. Na hivyo ndivyo hasa makanisa yanavyofanya ya siku hizi. Yanafanya uzinzi wa kiroho dhidi ya neno la Mungu, na hata hayatakuruhusu ingie kanisani kama ukubaliani na fundisho lao. Vema, wananiandikia barua, kama utaamini hili na kama utasema hili ni kweli na utanini Nikasema sitakuja kamwe. La, bwana, nitahubiri yale tu biblia hii inayosema, ama nisihubiri kabisa. Mnaona hiyo ni kweli. Dumuni kwenye hilo neno, hilo ndilo linalotupasa kufanya, ndugu. Dumuni hapo. Sasa tunaelekea kwenye siku za mwisho, nasi tunajua jambo hilo, wakati umewadia. Jinsi tungaliweza kusema lo, wanasema hili, lile na lingine, lakini kitu chochote kisicho na mamlaka usikiamini. Sijali ni nani aliyekisema. Kama mtu yeyote hapa, dada mmoja alinijia si muda mrefu uliopita na akasema kukundi fulani la wanaume nililohubiria wahudumu juu ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo, ambapo wahudumu mia tatu na kitu, watu wengi wanaoketi hapa walikuwa kwenye mkutano huo, ambapo halmashauri nzima ya shirika wahudumu wa, wa Chicago walikutana nami. Bwana alinipa ono akaniambia mahali wangekuwa na kile kingetukia, nami nikaenda moja kwa moja kule juu nakuambia tunakanda hiyo hapa, kama ungetaka kusikiliza. Unaona, na mimi maskofu wote na madaktari na makadinali na hao wote waliketi wa pale. Nikasema, mtu yeyote wena anaeweza kuupinga ichukue Biblia yako uje hapa. Nikasema, mbona menyamaza hivi? wala kuna mtu aliyesema jambo lolote? Basi ni kwa nini? Unaona, wanaliogopa hilo neno. Nikasema basi kama mwezi, kwa nini mnanikosoa? Tuliyeni ondokeni, mkafanye jambo fulani, na kama mwezi kuliunga mkono kwa neno, basi nyamazeni. Kwa hiyo basi, kundi hilo hilo la wanaume lilimtuma li mama fulani, akasema ndugu Branhamu, kama malaika wa Bwana alikwambia malaika wa Bwana, unajua picha yake iko pale, unaona kama malaika wa Bwana alikwambia hilo, vema tutaliamini. Nikasema mtu yeyote, kwamba kundi la wahudumu ambalo lingekuwa dhaifu jinsi hiyo, kama malaika wa Bwana alisema, kama malaika huyo alisema jambo hilo kinyume na neno hili, isingekuwa ni malaika wa Bwana. Malaika wa Bwana atalithibitisha neno, hivyo ndivyo hasa amefanya daima katika kila kipindi cha wakati, angali anafanya jambo lile lile. Yeye hudumu na neno, na mhudumu yeyote aliyetiwa mafuta na Roho Mtakatifu atadumu kwenye neno lile lile, kwa kuwa Biblia Biblia ilisema ya kwamba Biblia zima iliandikwa na Roho Mtakatifu. So na unawezaje uwe na Roho Mtakatifu na kukana yale Biblia isemayo? Roho yeye yenyewe iliyo ndani yako inashuhudia ya kwamba si kweli unaona? Parara amekuwa akila hivyo tu. Aha, akila mambo ya kweli ya Mungu. Naam, Bwana, neno lisilo na mamlaka ni kinyume na fundisho la mitume. No. Oh, jamani hili ni fundisho, oh God, lakini tume kimitume. Hii ni Biblia. Huyu ni Roho Mtakatifu. Kila neno ndani yake ni kweli. Liamini tu na ulikubali, wala usiondoe wa lolote. Ndipo uangalie kila hadi kitimizwa udhihirisho wa Mungu uliopo sasa hivi. Kama yeye si Mungu tu sasa kadri alivyokuwa wakati wana wa Israeli walipoivuka Bahari ya Shamu, yeye asingekuwa ni Mungu. Endapo yeye si Mungu aliyeshuka kwenye Pentekoste kadri alivyo alivyo hapa leo, basi yeye si Mungu yeye yule. Basi hakukuwako na ufufuo, endapo yeye hakuwa kama yeye lo. Mungu wa historia anakufaa nini endapo yeye si Mungu yeye yule leo? Unaona, inafaa nini kuwatuma wahubiri kwenye seminari na kuangua kama kuku wa kiangulio na kwenda kote, kote, jinsi hiyo, endapo hakuna kitu kama Mungu? Unafanya nini kuliondoa neno la Mungu? Mamlaka yako yako wapi? Unasema kanisa Kanisa yapo madhehebu mia tisa na tisini na tisa mbali mbali, ni lipi lililo sahihi? Hakuna mtu angali jua la kufanya, ungechanganyikiwa. Hiyo ni kweli, bali Mungu hata wahukumu watu wa kanisa. Hata kwa kanisa yeye hata wa hukumu kwa Kristo, na Kristo ni neno. Biblia inasema hapo mwanzo kulikuwa kulikwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu yeye. Yeah, angelihukumu kanisa na watu kwa neno. Hiyo ni kweli, neno hai lililofufuka basi kama hilo neno hai lililofufuka linasema chochote kinyume cha neno hili hapa, basi hilo silo neno lilofufuka lililotoka kwa wafu, kwa sababu hili litashuhudia juu hi ya kweli hii. Yeye hawezi kusema jambo fulani hapa na jambo lingine hapa. Linaweza kusema jambo fulani hapa na jambo lingine pale. Maana mimi ni mwanadamu unaweza pia unaweza kupata maarifa zaidi na ufahamu, lakini si Mungu. Yeye hana kikomo. Unaona, yeye amini, ni uamuzi wa kwanza. Jambo la kwanza analosema halina budi kusimama milele, ni lile lile. Hawezi akasema jambo hapa moja hapa na jambo lingine hapa. Hana budi kusema jambo lile lile kila wakati, kusudi apate kuwa Mungu. Kwa hiyo endapo roho iliyo juu yako ni ya Mungu itashuhudia neno hili ni kweli. Kila neno lake na ni lile jana, leo na hata nilele. Hivyo ndivyo Biblia inavyosema. Naam Bwana, vema. Sasa hebu na tuharakishe tuifikie hatua nyingine ya maskini mdudu huyu. Kwanza yeye alikuwa ni tunutu. Yeye alikula nini kutoka kwenye mti wa Mungu? Tunda. Hatua ya pili aliyokuja nayo, alikufa katika hatua hiyo na akaja katika hatua nyingine. Alifanya nini sasa? Alikuja katika wakati huu kama nzige, akala majani yote, akayamaliza. Hiyo ndio tabia ya nzige. Sasa jambo la pili alilofanya ni nini? Alirudi katika hatua nyingine kama parare na akaingia kwenye gome. sasa, huyu hapa anakuja kama nzi, kama madumadu, hatua yake ya nne, sasa, kama madumadu madu. Madumadu madu, ni kitu gani? Yeye ni mnyonyaji, anaunyonya uwai ro uwai. Hilo ndilo analofanya. Anaingia ndani moja kwa moja, anaushika moyo naye anaanza kuunyonya madumadu. Huyu hapa tunamwita nani? Dhehebu, hilo ndilo jina la alisi la jamaa huyo. Kwa nini? Yeye ni mharibifu anaunyonya uwai. Kila wakati Mungu anapotuma uamsho miongoni mwa watu wake, kila wakati nao wanaunda dhehebu papo hapo, wao wanakufa. Ninataka mtu anayejua historia ya kanisa ambaye anaweza kukanusha hilo, nionyeshe wakati mmoja ambapo shirika moja liliwahi kuunda dhehebu ambalo halikufa papo hapo. Parare alilishika akaondoa dini yake, ndipo mnyonyaji akaja na kutoa aka akaunyonya akaumaliza uhai kutoka kwenye mti huo Amen. Ulikuwa ni uhai wa namna gani uliokuwa ndani yake? Roho Mtakatifu lilifanya nini? Lisingeweza kumshikilia Roho Mtakatifu mle ndani na liendelea na mafundisho ya sharti, Roho Mtakatifu. Kwa kwa hiyo linamwondoa Roho Mtakatifu wai kutoka kwenye mti huo na kuupa fundisho la shati, linajiundia dhehebu. Hatujari yale hili linayosema, lina dhehebu letu linasema hivi. Haya basi, kumbukeni, likiisha kufanya dhehebu, daima linakufa na kamwe linuki tena. Dhehebu la kwanza lilikuwa ni Katoliki, lilikufa mara moja, maana kwanza kabisa lilikuwa ni fundisho la sharti. Kutoka hapo, yakaja marekebisho ya kwanza yaliyokuwa ni Luther, wakaunda dhehebu wakafa. Kisha akaja Wesley, wakaunda dhehebu wakafa. Ndipo ikaja Pentecost, wakaunda dhehebu wakafa. Praise the... by Terry Luther of... hawa wengine wote nani na Nazarayo na Pilgrim Holiness na madhehebu ya yote yaliyofuata, hivyo kila moja likafa. Yaangalie kwa nini yanaunda dhehebu, na hilo huwa huwa wanafanya nini? Wanayaingiza mafundisho haya ya sharti. Ninyi Wanazarayo, zuri, zuri sana. Kanisa lililokutangulia kuja kwa Pentekoste lilikuwa ni kitu gani? Mnaamini katika kutakaswa, bali ilipofikia kwenye karama za Roho, kunena kwa lugha na nguvu kuu za Mungu, mlikuita pepo, na hapo mkafa hiyo ni kweli. Liko wapi siku hizi? Limekufa loli na wafuasi wengi zaidi, bali liko wapi? Ni maiti. Nililiona hivi majuzi usiku. Hiyo ni kweli, jambo hilo lote. Mchungaji wao amelala wa juu akiibusu maiti, akifa ma..., akifanya mapenzi nayo, kasema hawana wakati mwingine tena, hata hivyo huu ndio wote, kwa hiyo nitawapa huo wakati mwingine kwenye kanda. Unaona vema, Mungu aliupanda mti wake upate kuzaa la, tunda la kiroho, matunda ya Roho. Hiyo ni kweli, lakini mwanadamu alifanya nini? Mwanadamu daima alijaribu kulifanya jambo la kujibunia. Alifanya hivyo huko nyuma, anafanya hivyo sasa. Sasa ili, hebu tulipue kwa nguvu sasa na upesi mwanadamu daima amejaribu kulichukua kanisa la kiroho na kulifanya dhehebu la kujibunia. Luther alikuwa na kanisa la kiroho. Ni kitu gani kilitukia mara Luther alipokufa? Walilifanya dhehebu bandia. Wesley alifanya nini? John Wesley, mtu mashuhuri wa Mungu. Ni nani angesema John Wesley hakuwa mtu wa Mungu? Yeye alifanya nini mara tu yeye na John na Charles walipokufa? Waliliundia dhehebu. Lilipofanya hivyo likafa. Kweli kabisa, jambo lile lile kote katika nyakati, kila wakati, kwa kila mmoja, wanafanya vitu vya kuigiza vya bandia, matendo mema, dhehebu lililo kubwa kuliko yote, watu werevu kuliko wote, waheshimiwa wa mjini wanataka kujiunga na sisi. Hilo ndilo hasa lilowapata ninyi, kundi la Wapentekoste. Pia kweli kabisa, mliliachilia mambo, mli, mli mwacha roho, mlitaka majengo makubwa na umalidadi la kila kitu namna hiyo na mkawapa wachungaji adhimu. Mlifanya nini? Ninyi akina mama, mliwapeleka wavulana wenu huku kwenye baadhi ya hizi hapa seminari, wapate kuwa wachungaji. Walianza kuwafundisha nini? Thiolojia na kila namna ya upuuzi wa kujibunia. Nao wako wapi siku hizi? Walirudi kundi la akina Ricky na Elvis. Hiyo ni kweli kabisa ila kitu gani siku hizi, lundo la upuuzi mtupu. Mfano wa utaua, Biblia ilisema katika siku za mwisho watakuwa na mfano wa utaua, bali wa, wangekana nguvu zake. uzima wake madu, madu, unyonya. kwa nini madumadu aliunyonya akaumaliza? Kweli dhehebu liliutoa. Timotheo wa kwanza tatu, Paulo alisema mfahamu jambo hili katika siku za mwisho, kwamba nyakati za hatari zitakuja. Watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe, wenye kiburi, wenye kujisifu, wenye kutukana wasiotii wasio na shukrani wasiosafi wasiowapenda wakwao wasiojizuia wasiopenda mema wasaliti wenye kujibuna wenye mfano wa utaua na wangekana nguvu zake. Madumadu alinyonya ukaisha barare, aliingia mle muda mrefu uliopita. Tutawaletea mti huo wote katika dakika chache tu. Bwana kipenda mahali pakubwa kuliko pengine pote. Lo, hakika vema, unajua kanisa letu maka uliopita lilijikusanyia kiasi kikubwa sana. Loo, hakika Katoliki iliwashinda kwa maili milioni moja. Hakika iliwashinda hata, lilipanuka sana Urusi mpaka wakaifukuza na kuweka, kuanzisha ukomunisti. Walifanya jambo lile lile Meksiko, nao wanapaswa kufanya hivyo kote ulimwenguni, mahali ilipo hiyo. Ni kweli You know, kama msiogope ukomunisti. Ukomunisti ni mfumo wa kikafiri, bali mnawasikia baadhi, hawa wahubiri wakisimama mibarani wakiulaani ukomunisti. Ukomunisti wala mimi si uamini, lakini lakii na kuliambia kanisa lao ulimwengu wote utakuwa ukomunisti. Hilo ni kinyume kabisa na neno la Mungu. Hakuna mahali katika Biblia panaposema ya kwamba hilo litakuwa hivyo, bali Biblia inasema ya kwamba Uroma, kanisa Katoliki walo ulibwengo. Chukua Danieli na uone kichwa cha dhahabu mfalme Nebukadreza, ufalme wa Babeli. Wa, wa Medi na Wajemi walimfuata. Ufalme wa Kiyunani uliwafuata hao nao, nayo Rumi kaenda hata mwisho. Vile vidole kumi vilijipenyeza katika kila ufalme chini ya dunia msinini. Kuna pazia la chuma, kuna pazia la mianzi, kuna pazia la zambarau. Ndugu wewe, usiogope yoyote ya hizo zingine, bali angalia pazia la ilo la zambarau ameketi papa hapa kwenye kiti cha enzi leo hii katika nchi hii. Kumbukeni, ni kama tu vile Ahabu alivyofanya na Yezebeli, nyumba yake hiyo. ni Biblia inaliita kanisa Katoliki, Yezebeli malaya, na Ahabu hakuwa ni jamaa mbaya. Si sehemu ya kwamba bwana Kennedy si mtu mzuri, sijui lolote kumuhusu eh. Yeye ni mwanadamu, hilo ni tu ndilo ni jualo yeye ni raisi, ninaamini atakuwa raisi mzuri. Si yeye ni mfumo huo ulio nyuma yake. Acha mpaka itakapojipenyeza kwenye baraza la mawaziri na kila mahali liwezapo, ndipo mwangalie litakalotokia. Angalieni yale liliofanya katika mataifa mengine, angalieni jinsi limefanya daima. Na hivi Biblia isemi katika Ufunuo kumi na tatu? Taifa hili ni namba kumi na tatu, lina milia kumi na mitatu na nyota kumi na tatu kwenye bendera yake milia kumi na mitatu kwenye bendera kumi na tatu Kila kitu ndani yake ni kumi na tatu koloni kumi na tatu kila kitu ni kumi na tatu nalo linapatikana katika mlango wa kumi na tatu wa Ufunuo. Nayo Bibilia ilisema ya kwamba lilitokea kama maskini mwanakondoo mdogo, uhuru wa dini, pembe mbili ndogo, serikali na dini, na baada ya muda kidogo ziliungana, ndipo akanena kama joka alivyonena, na, na, na, na kafanya kila kitu yule joka alichofanya kabla yake. Nayo Bibilia ilisema wakafanya sanamu ya mnyama ule, muungano wa makanisa, kile hasa walicho nacho sasa hivi hapa kwenye jiji la New York na ile pale ile nyumba kubwa ya maiti kule. Na ninyi Wamethodisti wote, Wabaptisti wa na wa Pentekosti na kila mmoja wenu wa, watu wa kiuchumi, watu wa ekumenia hapa, mkijaribu kufanya mambo kama hayo na kuuza haki zenu za mzaliwa wa kwanza mpata kujiunga na kundi hilo la Babeli, mna shida gani? Hakika mnauza haki zenu za mzaliwa wa kwanza kama alivyofanya Esau kwa supu nzito. Hayo ndiyo mtakayopata, hayo tu right. Well, I'm image, uh, walifanya sanamu ya mnyama kweli kabisa. Msiogope ukomunisti, ogopeni better... Ukatoliki. oh, it... lo, wao wanasema utakuja kwa maneno ya kujipendekeza so, kama mwanakondoo lakini, ikasema uangalieni nyuma yake, one one ni mbwa mwitu ni mwenye ila, hebu uangalie. Naam Bwana, maana ni kinyume na neno kile neno lisemacho akina budi kuja kutimia. Ukomunisti haufanyi lolote ila kutenda kazi moja kwa moja mikononi mwa Mungu. Hiyo ni kweli kabisa. Na ni kwa nini inawabidi kufanya hivyo? Ili mbidi Mungu kuruhusu ukomunisti kusudi upate kufanya haya neno lake kutimia Hakika hiyo ni je. Mlitambua jambo hilo? Mlipata kuwazia jambo hilo? Mungu hana budi kufanya neno lake litimie. Angalieni ambapo kulikuwako na manabii nne wamesimama kule nje mbele, kwa ajili ya Ahabu na Yehoshafati. Siku moja, siku moja Yehoshafati, mtu mwenye haki yeye, alisema lakini kabla hatujapanda kwenda Ramoth Gilead, kasema hivi, haitupasi kumtaka bwana shauri Ahabu akasema naam, hakika unaona, <tune> <Unho> <tune> Yezebeli <tune> akiwa nyuma ya yote hayo unajua Akasema, tuta tuta nini, nina manabii mia nne hapa, tutawaleta huku wote, wakiwa ni watu wazuri. Akawaleta pale wote, wakatabiri wakasema, kwea, bwana yu pamoja nawe. Hilo alikusikika sawa kwa mtu huyu mcha Mungu, mfalme wa Israeli, ama yule mfalme wa Israeli kule juu, alikusikika sawa kabisa kwake. Akasema hivi, hakuna mwingine wa upili? mia nne tayari, kwa hiyo moja, wakisema kwea, wote tayari, amenena nasi na kusema kwea. Akasema, bali panapaswa kuwapo na mwingine mahali fulani. Akasema nini? naye mmoja moja bali ninamchukia, hakika kweli kabisa, yeah. Naam, kasema yeye daima ananikemea yeye daima anasema mambo mabaya juu yangu. Didi yangu angeweza aje ja kufanya jambo lingine lolote wakati neno la Mungu lilikuwa linampinga? Kwa hiyo wakamtuma na kumleta Mikaya. Mikaya akasema kweli, naam, hiyo ni kweli, bali niliwaona Israeli wametawanyika kama kondoo. Mikaya, see Israel wasio na mchungaji Ndipo yeye mbona huyo mhubiri mkubwa akaenda pale, yule askofu, na akamchapa kofi mdomoni, akasema, roho wa Mungu alienda wapi alipotoka kwangu? Ndipo akasema, kwanza kabisa yeye hakuwa ndani yako. Kwa hiyo basi kwa hiyo basi akasema, utakuja kujua moja siku hizi, akasema akasema, akasema apo akasema, mrudisheni kwenye gereza ndani, mkamlishe chakula cha shida na nini na maji ya shida Kasema nitakaporudi kwa amani nitamshughulikia jamaa huyu. Akasema ukirudi kabisa, basi neno la Mungu alikusema nami. Kwa nini? Kwa nini? yeye alishikamana moja kwa moja na neno moja kwa moja na neno, unabii wowote usiodumu na hilo neno, hiyo ni kweli kabisa. Hiyo ndio sababu ninasema ni leo haidhuru, linaonekana ni nzuri jinsi gani, ni wahubiri wangapi wanaosema hili lile ama lingine. Ukomunisti utautawala ulimwengu na kuuangusha chini kama msijaribu kuupiga vita. Komunisti ipigeni vita, ya Uroma, kwa maana hiyo ni Bwana asema hivi. Bwana ndiye aliyesema Uroma uh, utatawala uh, sio ukomunisti. Ni kibaraka tu lakini unaona, ili mbidi kufanya jambo hilo, Bwana alimwambia Mikaya, inanibidi kumtuma abu aende kule kuwafanya waubidi hao waseme hivyo, nipate kumtuma abua aende kule ili kufanya maneno ya Elia yatimie. Ili mbidi Mungu kufanya ukomunisti uinuke, wao wanafanya nini? wanaziunganisha nyumba hizi zote za maiti na kufanya muungano wa makanisa kuungana, kufanya sanamu ya mnyama yale kabisa. Neno lake liliyosema yangetukia. Sijali juu ya jambo hilo, angalie ni kitu ambacho yanaungana chini yake. Hiyo ni kweli. <laughs> Mimi ni nadhani ninawachosha sana, lakini lakini hiyo ni kweli. He, uh, sijui lini nitaweza kuzungumza nanyi tena. Uenda nisiwazungumzie tena, hatujui. Uenda tusikutane tena bali, ninawatakeni mjue yaliyo kweli. He... angalieni, neno hili ndilo kweli, sio mimi. Neno hili hili ndilo . Kama neno langu ni kinyume na hili, basi msiniamini, liaminini hilo basi. Kama mkisema fema tunalo hilo, nawe unahubiri kinyume nalo, basi ni wajibu wenu kunijia. Kweli ni wajibu wenu kunijia. Naona, njoni tu na tuone neno ni kitu gani sasa? Sasa kwa hiyo tunaona ya kwamba ilikuwa ni ukomunisti umekusanyika pamoja. Mungu alisema gogu na magogu pale watakusanyika pamoja, hakika kusababisha vita. Ndio ni kweli kabisa, maana utakusanya, utakusanya majeshi haya pamoja, haina budi kutukia. Biblia ilisema itatukia. Mungu aliupanda mti huu upate kuzaa matunda yake ya kiroho, na mwanadamu daima amejaribu kulifanya kuwa ni jambo la bandia, wenye mfano wa utaua majengo makubwa kuliko yote jijini, hakika mamilioni ya dola. Jamani, saa huku watu wakihubiri Yesu yuwaja na kutumia dola milioni sita na nane kwenye jengo mahali fulani, na wamishenari ninawajua, wamishenari wa hudumani ambao wanaihubiri injili bila viatu miguuni wa kila milo miwili kwa juma. Je, mnaweza kuona ni kwa nini? Ndugu, sisi watu wana shida gani? Kwa kweli, siamini wao wanaamini ya kwamba yeye yuaja. Maneno yako yako yako yananena vema, maisha yako yako yananena kwa sauti kubwa kuliko maneno yako. Wewe unaona na yeye ni nini? Hao ni, ni, wamishenari Masikini, wakati nilipokuja kwenye mkutano wangu, namna hiyo, bila viatu miguuni, amefunga mkanda, masikini, suruali ndefu namna hiyo, akiishi kule nje na viroboto na amiba na kunguni na kila namna ya magonjwa na chochote kile huko nje. Masikini, mikono midogo imeliwa na imeliwa na amiba na chochote kile, akisimama pale, anasema wewe ndiye ndugu Branham, ukasema loo, ubarikiwe daima, nina kuombea. Niliwaza, ee Mungu, jalia mtu huyo aniombe nam Naam, huyo ndiye mtu anayepaswa hasa. Huyo ndiye mimi. Nini, nini, ni, nini, nilisoma makala yako ndugu. Bwana, mkwa kweli unasema kweli, tuko pa, pamoja na wewe kabisa. Lo, ndugu huyo, huyo ndiye mwenyewe, huyo ndiye. Maskini jamaa mdogo, unamsikia mtu fulani akisema, je, unajua huyo ni nani? Lo, anasema yeye si wa dhebu letu. kweli yeye ni nani? Mbona yeye hayuko pamoja nasi? Vema, yeye ni nani? Lo, yeye ni yeye, anajitegemea lo, ndivyo alivyo. uh -huh. Vema, yeye ufanya nini? Lo, ana huduma ndogo huko nje, hatajiunga ha -ha nasi. Vema, ninataka kujua habari zake. Unajua, nilipokuwa mvulana mdogo nikitafuta -ni matofaa Kwenye, ma, m, kwenye bustani ya matofaa daima nilipata li mti huo uliokuwa na marungu chini yake. Unajua ulipigwa kwa marungu sana na vikali. Hapo ndipo matofaa mazuri yalipokuwa. Wao wanasema, vema yeni mtakatifu tu wanajiviringisha. Unajua, daima unaweka sanamu ya kutishia mahali mti mzuri ulipo. Ibilisi ufanye jambo lile lile kukutisha uuwache. Usijali, nenda moja kwa moja nyuma ya sanamu hiyo ya kutishia. Nilikuwa nikiangalia panyabuku siku moja, kila maaragwe ya manjano nilikuwa nikipanda, kila nikipanda safu ya maaragwe njano, ma masikini jamaa huyo mdogo angetokena kuyala yote. Nikawazia nitamgutusha kwelikweli. Kwa hiyo nikajitafutia gunia la karatasi, nami na kweli ni mwana sana, ulipaswa kuniona <laughs> nikachora niliodhani ilikuwa ni picha ya kutisha. Loo, ilikuwa ni ya kutisha pia kama niliichora. Nami nikaibandika kwenye hilo gunia, kisha nikaweka marago ya manjano kidogo juu yake. Nikaitundika kwenye kijiti, ndipo wakati upepo ukivuma, ingetikisika namna hiyo. Moja kwa moja, masikini panyabuku akatokea kutoka shimoni. Unajua, naye angekimbilia pale chini, alikuwa akila maharagwe ya manjano. Ndipo akafika hapo hapo kwenye gunia hili, akarudi nyuma, akaliangalia, akaliangalia, akali namna hiyo. Ndipo akafanya akalirukea, na loo, gunia hilo likasimama imara akaliangalia tena, unajua na akaliangalia kila mahali tena, akaangalia nyuma, akaona hayo maragwe ya manjano yakiwa safuni, nayo yalikuwa ni mazuri, unajua. Kwa hiyo akaangalia ile sanamu ya kutishia ili mkabili, kwa hiyo akasonga mbele na akazidi kukaribia namna hiyo akijaribu kuiogosha, wala isinge ijongee. Usijali, imekufa hivyo ndivyo sanamu zote za kutishia zilivyo. Kwa hiyo aka kwa hiyo akaninitu yale aliyofanya, aliwinua maskini mguu wake mdogo na kulipiga teke gudia hilo, nalo likafanya: poo, pu, pu, pu, pu, pu. Akaruka kurudi nyuma na kuliangalia namna hiyo. Akalipiga teke tena, pu pu pu pu. Hivyo tu ndivyo lilivyo kucha, karika tu kama vile bundi wa mwairishi, ili kelele tupu na manyoya wala bundi aiyupo unajua. Kwa hiyo akaipiga tu namna hiyo na, na kuichakarisha mara nne ama tano namna hiyo. Najua kile alichofanya, alienda moja kwa moja nyuma ya gunia hilo na akaendelea kula maharagwe yangu ya manjano. Yeye alijua zaidi juu ya jambo hilo vizuri zaidi kuliko nilivyojua. Unaona ilikuwa ni kitu gani? Naona yeye hakuwa akiacha sanamu hiyo ya kutishia imzuie kuna kitu kizuri nyuma ya sanamu hiyo ya kutishia wanaposema, lo, wao ni watakatifu wanaojiviringisha. Nenda tu moja kwa moja nyuma ya tishio hilo na uingie ndani, unaona. Endelea na uamini kitu hicho, unaona. Uenda kukawa na Roho Mtakatifu mle pia, unaona, uwezi kujua, unaona vema. Lo, hilo e, ma, the hebu na tu muangalie ma, madu madu huyu wa kimadhehebu akifanya kazi kanisa la kawaida, kanisa la kiroho. Mwangalie maskini madumadu huyu sasa, jinsi anavyoliundia dhehebu tayari amelila gome lote na matunda yamiliwa yakamalizwa. Na loo, ndugu, yote amekwisha. Karama, oh yeah, zote za roho zimekuisha. Hakuna uponyaji wa kiungu, hakuna kurena kwa lugha, hakuna unabii, hakuna chochote. Hawaamini katika manabii, hawayaamini mambo haya, hawayajui yote, ni ya kujibunia. Kila kitu alicho nacho ni cha kujibunia, bandia. Unaona. Vema, kanisa la kawaida, kuna kanisa la kawaida ilo, ni lile lililoundwa na mwanadamu, kanisa la kiroho. Unajua Biblia inasema hivyo, namboana kanisa la kawaida na kanisa la kiroho, na Biblia inasema mfukuze mjakazi huyu na mwanawe Hajiri kwa kuwa hatarithi pamoja na mwanamke huru pamoja na mtoto wake. Unaona, kwa hiyo kanisa la kawaida ambalo, litarithi kitu gani? kule kufungwa kwa miganda, kufungwa kwa matita yapate kuteketezwa, not... naye hatarithi hata kuwa mrithi pamoja na mwanamke huru. Kama mjakazi yuko kifungoni pamoja na watoto wake, wakimadhehebu hata rithi pamoja na mwanamke huru, kwa maana watoto wa mwanamke huru wanaenda katika ule unyakuo na watoto wa mjakazi watasimama hukumuni. Unaona, watatupwa nje namu, wale wakiroho wako huru, namu bwana madumado madu, akina Esau wakimadhehebu sasa Esau, kuna Esau na Yakobo, wote wawili ni mapacha, wote wawili wa kidini. Esau alikuwa ni mtu wa kimwili, alikuwa ni mtu mzuri, yeye hakusema vema. Sasa hakutoka kaenda nje na kuiba, kunywa pombe, wala chochote pale. Alikuwa ni mtu wa dini, lakini aliwazia vema, mradi tu mimi ni wa kidini, inaleta tofauti gani? Lakini maskini Yakobo mdogo, yeye hakujali jinsi ilivyobidi kuipata i ile haki ya mzaliwa wa kwanza, ndiyo aliyotaka Haidhuru aliipataje, bora tu aliipata. Kama ili mlazimu kushuka kwenda madhabauni na kupiga makelele na kulia na, ku, na kunguruma na kukoroma samani, ama mwajua kutoa maji jichoni mwake. Sikumaanisha kusema hivyo, na kwa hiyo samani. Kwa hiyo kushuka kwenda madhabauni na kulia kabisa mpaka aipate, bora yeye. Yeah, aliipata, unaona Hakujali jinsi alivyoipata, bora tu aliipata. Baadhi ya usema mimi ndugu brana au watu kule chini waki nguruma, nguruma madhabauni na kulia na kulia, mimi simtaki hivyo, vema hutampata maskini. Yule ndugu mweusi mweusi huko kusini, wakati mmoja siku zote alikuwa na furaha, naye bosi wake akasema nini nini, kitu gani kinachokufurahisha hivi wakati wote kijana? akasema nina dini ya moyoni. Akasema hakuna kitu kama hicho. Akasema ulifanya kosa moja, kadri ujuavyo wewe, hakuna kitu kama hicho. Yeye alijua tofauti, kasema kadiri ujuavyo ungesema hivyo. Siku moja akasema, ninataka kupata kiasi kidogo cha hiyo dini ya moyoni. Akasema unakitaka lini? So now, akasema sasa. Akasema vema basi, twende tukaipate. Wakatoka akasema, ili hapa gala la nyasi kavu ni pazuri. Kisha akasema nam, mke wangu hata nisikia na chochote hapa nje. Akasema hivyo ndivyo watu wanavyomtaka, mwajua, wakabidhiwe juu ya sahani. Akasema tutapiga magoti hapa. Maskini yule ndugu akasema, humpati hapa vema bwana. Akashuka akaenda kwenye zizi, akasema je tutampata hapa? Akasema la. Akasema tutaenda huko kwenye ori la mahindi. Akasema la. Akasema unampata wapi? Akasema nifuate mimi. Akakunja miguu ya suruali yake, akaingia kwenye zizi la nguruwe upesi alipoweza katika matope. Akasema njoo moja kwa moja huku, hapa ndipo unapompokea. Akasema sitaki kuja huko. Akasema humtaki bado, bosi, humtaki kwa jua, na amani aliwazia hivyo pia, naamani na amani na alisema sasa, ninataka kuondoa ukoma wangu. Eliya akasema Wewe, shuka uende kwenye yordani yenye maji machafuamu ambapo una ingia mule mediterenia. Kisha akasema umejaa matope tope, wezaavyo kuwa titumbukize kule mara saba. Lo, naamani akasema jamani, lo maji sini mazuri zaidi huko karibu na Dameski, na huko juu, lo inapendeza na ni safi sana kule juu. Jamani, tuliona hapa hivi majuzi usiku kwenye sinema hapa mwajuu. Kasema lo, kasema mbona mbona hatutaki kushuka kwenda kule? Siwezi kwenda kule chini. Nanyi mnajua kwamba mimi ni nani? Mimi ndiye kapteni wa walizi, mimi ndiye jemedari wa jeshi Vema, kama unataka kuondoa ukoma wako, shuka uende kule bali ukitaka kuweka nenda kule juu. Akasema, jitumbukize nami ninaweza kumwona akienda kuingia humo majini. Ungeweza kuwazia lo, no, hilo lilivunja heshima yake. Ninaweza kumwona unajua, akienda kwa incha za vidole vya miguu hivi, ameshika pua. Unajua, hivyo ndivyo baadhi ya watu wanavyojaribu kumjia Kristo. Ningetaka kuponywa, ningetaka unajua, kwenda mbinguni, lakini lo no, jamani, vipi kama hao wengine engine wananiangalia? Aha, ewe mnafiki, kama utampata hata hivyo. Hiyo ni kweli, unaona. Kamwe hutampata hata hivyo, usijali. Bado umtaki vya kutosha, hiyo ni kweli. Umtaki vya kutosha, hiyo ni kweli kabisa. Ukiwa tayari kumpata utampata vema. Mungu atakupa wakati ukiwa tayari vema. Sasa wote madumadu wa kimadhehebu walikula kitu hicho chote. Mwangalie kila mdudu, kila mmoja wa wadudu hawa, wakati alipokuwa akiushambulia mti huo, alifanya njia kwa ajili ya huyo mwingine aliyekuwa naenda kumfuata. Loye yeni jama, mwerevu na mbwana Unaona yeye yeah, aliyaondoa matunda unaona. Roho ili, ili nini? Apate kuondoa ushirika unaona majani. Kwa hiyo upande huo mwingine ulikuja naye akajikimu mwenyewe, akayaondoa majani. Kwa nini alifanya hivyo? Aliyaondoa majani kusudi kusiwe na utulivu na hewa safi kusudi watu wengine waweze kuona, kusudi aweze kuingia kwenye gome. Unaona, yeye angeingia kwenye gome na kutoboa, ingie kwenye kigongo na kuondolea mbali fundisho kutoka kwao, unaona kitu chenyewe kabisa kinachotegemeza uwai. Alafu basi mara alipotoboa mashimo kwenye hicho, alikuwa hatua ya pili, akaje maskini madumadu mfyonzaji, ambaye aliondoa dhehebu na kulinyonya na kuliundia dhehebu ili kwamba usiweze kumpata. Na uwai huo ulifanya nini? Uliingia moja kwa moja kwenye mizizi. Hiyo ni kweli kabisa, ukaingia moja kwa moja kwenye mizizi. Vema. Sasa mdudu yule yule alitoboa kiini chake mpaka akaingia kwenye uhai, aliendelea kuja kupitia kwenye tunda, kupitia kwenye majani, kupitia kwenye gome mpaka akafikia kwenye kiini, tegemeo la uhai. Vema. Sasa hebu na tumwangalie huyu mwharibifu wa kitenda kazi kwanza Itanibidi kuruka baadhi ya haya hapa, ninaamini la sitayaruka. Ja, jambo la kwanza jamaa huyu alilofanya mara baada ya kuingia kwenye kiini cha mti huo, hebu na tumwangalie, turejee kwenye hatua yake ya kwanza, kabla hajaanza. Vizuri sana, hebu tumwangalie sasa, hebu tumwangalie akitenda kazi. Kitu cha kwanza alichoshambulia kilikuwa ni kuangamiza mti halisi wa kwanza wa matunda na wa thamani, ambao Mungu alikuwa nao duniani. Sasa kama mnaweza kunivumilia kwa dakika zingine chache, ninawatakeni ninawatakeni mpate jambo hili sasa. Msinini, huu ndio ujumbe wenu wa Pasaka unaokuja sasa hivi. Eh, eh, eh, jambo la kwanza lilofanya, aliuangamiza mti halisi wa Mungu wa kwanza wa matunda wa thamani, Kristo. The... Yeye yeah, alikuwa ndiye ule mti uliotoka katika bustani ya Edeni. Hiyo ni kweli, mti wa kwanza wa matunda. Yeye yeah, aliuangamiza. Wa kwanza ambao Mungu aliupanda hapa duniani ulikuwa ni Kristo. Aliuangamiza mti huo uliokuwa ukizaa tunda lake. Sasa walikuwa na kila namna ya madhehebu, bali yeye yeah, alikuwa na huo mti mikononi mwake. Lakini wakati alipofika kwenye mti uliozaa tunda halisi, huyo mdudu wa kirumi aliingia mle, unaona, akauangamiza mti huo. Naam, Yesu alisema, kama nazifanya katika Yohana Mtakatifu, kama sizifanye kazi za baba yangu ama sina matunda ya baba yangu, msiniamini mimi. Yeye alikuwa akizaa tunda la Mungu. Ni tunda la aina gani alilozaa? Tunda la aina gani? Hebu e, na tumwangalie kwa dakika chache. Tumepitia hayo mara nyingi. Hebu na tuchukue jambo moja dogo la utangulizi kwa ajili ya watu wanaoketi hapa wakingojea kwa dakika moja kuombewa. Jambo la kwanza walilojua lilikuwa ni lipi ambalo angenini kumtambulisha yeye kuwa ndiye Masihi? Wakati Petro alipomjia kwa mara ya kwanza, naye Andrea alikuwa amemleta na yeye, akamwangalia Petro na kusema, jina lako ni Simoni nawe ni mwana wa Yona. Alijua mara moja kulingana na maandiko ya kwamba huyo alikuwa ndiye Masihi. Kulikuwako na je, mlijua kulikuwako na wengi walioinuka kabla ya hapo kulingana na historia na kujiita wenyewe Masihi. Do this. <tose> <tose> Lakini hakuna mmoja wao wa angaliweza kufanya jambo hili uh-huh. Maana Masihi Musa alisema neno la Mungu ambalo aliwezi kushindwa, lilinenwa na Musa alisema masihi wenu atakuwa ni nabii kama mimi, na kama hiyo. Na kwa hiyo wakati mgeni huyu alipoenda mbele za Yesu naye Yesu akasema, tazama jina lako ni Simoni nawe ni mwana wa Yona. Petro alijua papo hapo yeye alikuwa ni nani, alijua huyu alikuwa ndiye. Wakati Natanieli alipoenda na kumpata Filipo ama Filipo alipoenda akampata Natanaeli na kumleta kule na Natanaeli, mtu mashuhuri. Mnaona, mtu mashuhuri, mtu adini, na, na wa dini, na Filipo akimwambia juu ya jambo hilo jiani kule, yale yaliokuwa amemfanyia Simoni. Na wakati Natanaeli alipoenda mbele za Yesu, Yesu alisema nini? Alisema, tazama Mwisraeli ambaye hamna ila ndani yake. Akasema, Rabi, ulinitambua lini? Akasema, kabla Filipo haja kuita ulipokuwa chini ya mtini nilikuona. Akasema, Rabi rahabi the... wewe ni mwana wa Mungu, wewe ni mfalme wa Israeli. Unaona kwa nini, hilo ndilo tunda kama sisi fanyi kazi za baba yangu. Yeye alijua kabisa mawazo yaliyokuwa ndani ya mioyo yao. Mwanamke mmoja aligusa vazi lake wakati mmoja, kisha akaenda na kaketi nj... kwenye mkusanyiko wa watu. Yesu akaangalia kote na akasema, ni nani aliyenigusa? Wote waka, wakakana. Akaangalia kila mahali na akamwona, alikuwa na ugonjwa wa kutoka damu. Akasema, imani yako imekuponya. Lo, jamani, maskini yule mwana mke, mm, Msamaria. Sasa kumbuka yeye, yeah, kamwe hakwenda kwa, ma, kwa mataifa namna hiyo la Bwana aliwaambia wanafunzi wake wasiwaende Ah, right. Ni sisi hii ndio siku yetu. Alienda katika umbo la Roho Mtakatifu kwetu sisi kama vile alivyosema angekuwa, bali wakati alipowaendea ni jambo gani lililotukia, wakati alipomwendea yule mwanamke Msamaria mwanamke huyo alisema? Yeye alimwambia nipe maji ninywe, naye akasema si kawaida kwako kwa, ukiwa ni Myahudi kuniomba mimi Msamaria. Walikuwa na ubaguzi kwa rangi zao na kadhalika. Yeye aliwajulisha papo hapo hakukuwa kuna tofauti, wote walitoka kwenye mti ule ule. Sisi sote ni wana na binti za Mungu, ndivyo tulivyo sote unaona. Na yeye akasema, akasema vema, sisi tunaabudu baba yetu Yakobo, unaona. Na huyo alikuwa ndiye baba wa Wayahudi pia, unaona. Baba yetu Yakobo alikichimba kisima hiki, na wewe wasema ati um kuliko yeye. Na yeye akasema maji ni kupayo ni uzima wa milele, unaona. Akasema sisi vema tunaabudu katika mlima huu, na ninyi huko Yerusalemu. Akasema nenda kamlete mume wako mje naye hapa, ili litatosha. Akasema sina mume yeyote. Akasema umesema kweli. Akasema umekuwa na watano na yule uliye sasa siye mume wako. Akasema bwana, wewe unajua, imekuwa ni miaka mia nne tangu tulipokuona nabii, lakini hapana budi, wewe ni nabii. ulijuaje kwamba nilikuwa na waume watano? Akasema sasa tunajua ya kwamba nini, wakati umewadia wa diewa masiku hapa anayeitwa Kristo Come, na japo yeye atatuambia mambo oh, kama haya loayo hapo matunda yake. Akasema mimi ndiye akawacha mtungi wake ule mtungi wa zamani wa maji ya kimadhehebu, huyo akakimbilia mjini. Haidhuru ni kisima cha namna gani alichokuwa nacho Yakobo, yeye alikuwa amepata chemichemi mpya. Akakimbilia mjini, akasema njoni muone, mtu aliniambia jambo nililotenda. Je, haimkini huyu kuwa ndiye masimu mwenyewe? Je, haimkini kuwa hili ndilo lile tunda? Je, haimkini kuwa hii ndio ishara kwamba huyo ndiye Masihi. Wayahudi wasingeweza kufahamu jambo hilo, walisema iye ni mpiga la mli Beelzebuli. Yesu akasema ni nawasamehe ninyi, lakini siku moja Roho Mtakatifu anakuja kufanya jambo lile lile nah. Na mkisema neno dhidi ya huyo alitasamewa kwenu. Unaona sasa, nisipozifanya kazi za Baba yangu aminini msiniamini mimi, lakini mti huo wa matunda uliokuwa ukizaa matunda sasa ni kitu gani? Yeye alisema nini? Basi alianzisha kanisa la aina gani? Sasa ninyi wa Katoliki mnaotaka kusema ya kwamba Yesu alianzisha kanisa. Je, ni kanisa la aina gani aliloanzisha? Je, yeye aliwahi kutaja dhehebu kanuni ya imani? Yeye daima alilipinga, alisema enye kuta zilizopakwa chokaa, enye mifupa ya wafu. Yeye aliwahita kila kitu ambacho angeweza kuwaita. Hiyo ni kweli, alikuwa akilipinga. Hilo lilikuwa ni tunda la Mungu. Sasa unaweza kufanya mbili na mbili nne ukitaka Hema He alikuwa akikipenga kitu hicho, dhehebu dhidi ya ya nadharia zao. oh, yeah, no, aliwaita wanafiki nyoka nyasini, aya yeah. Akasema walikuwa ni mashetani, akasema ninyi ni, ni wa baba yenu ibilisi, na kazi zake mtazifanya. Ni nani kati ya baba zenu hawakuwatesa manabii niliowatuma mbele zangu? Unaona, kasema kisha mnajenga makaburi yao Kasema ninyi ndiyo mliowaweka mle lou. Ndugu kamwe, yeye hakuwabembeleza hiyo ni kweli. Hilo lilikuwa ni tunda la Mungu, ilikuwa ni nini? Dumuni na neno la Mungu lidhihirishedi, neno la Mungu akasema, vinginevyo, je, maandiko yalisema ya kwamba mimi masi nitafanya nini nitakapokuja? Sasa kama silizai hilo tunda la lile neno, basi mimi siye Masihi, bali kama nikizaa tunda la lile neno ambapo Masihi alipaswa kuzaa, basi mimi ndiye. Amina. Sasa ni nani kati yenu anayeweza kunihukumu mimi kwamba nina dhambi? Akasema, haya basi ni lipi kati ya madhebu yenu linalofanya jambo hili hili? Haya basi, hamasi alipaswa kufanya jambo hili basi anapaswa kuwa ni nabii. Sasa hebu natuone baadhi yenu nyote kasema pamoja na mawazo yenu makubwa makubwa ya, ya kujivuna, hebu tuone mkilifanya. Sasa walinyamaza vema. Ilikuwa ni kitu gani? yali za tunda la Mungu. Roho Mtakatifu alikuwa ndani yake alizaa tunda la Mungu. Alikuwa ni kitu gani yeye? yeah, yeah, sasa sikilizeni kwa makini, nitaharakisha upesi niwezavyo, ili kwamba nisiwacheleweshe kwenye chakula chenu cha jioni cha Pasaka. Angalia, lakini chakula chenu cha jioni cha Pasaka kinapaswa kuwa ni ule ufufuo. Mnaona, lakini ni nini, nini? Yeye alikuwa ni mti mkamilifu, akinabii wa Mungu, mti wa kielelezo, mti wa bwana harusi. Amina, utukufu. Nitasema jambo fulani moja kwa moja, kama yeye ni mti wa bwana harusi, naamini jambo hilo kutoka katika bustani ya Edeni, basi mti wa bwana harusi pasipo wa kike hauzai tunda. Kwa hiyo yeye anabudi kuona mti wa bibi harusi hana budi kuzaliwa kwa maumbile yayo hayo, neno lilofanyika mwili katika mti huo, na tumaini mnalipata ni uhai ule ule ulio ndani ya mti huu wa kike bwana harusi, kama ulivyo ndani ya bibi harusi. Kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya. Hiyo ni kweli, amina. Kumbukeni yeye alikuwa ni bwana harusi. Nasema hayo si ya kimaandiko, lo, ni ya kimaandiko. Nilishika hilo. Sasa mnaona tunakaribia kufanya mkutano wa uponyaji upunde si punde. Nilishika hilo, yeye alikuwa hivyo. Je, mnataka thibitisho lake? Yalisema, mimi ni mzabibu, ninyi ni matawi Oana Mtakatifu ikilisema mimi ndimi mzabibu, ninyi ni matawi, mnazaa tunda. Unaona, na mti wa kiume na mti wa kike uzaa chavua mmoja kwa mwingine, huzaa tunda, nalo tawi na mzabibu hufanya jambo lile lile. Unaona, hiyo ni kweli kabisa. Kwa hiyo yeye yeah, alisema sasa, mti huu wa kwanza ulikuwa ni mti nabii, mti mkamilifu, Mungu wa manabii yeye alikuwa ni mtu mkuu, yeye alikuwa mtu nabii mzuri mkamilifu wa Mungu. Kwa nini? Alikuwa ni neno. Sasa wengine walikuwa ni manabii wadogo, neno liliwajia manabii, lakini yeye alikuwa ni neno mwenyewe katika umbo la nabii. Amina. Sasa tunaelekea mahali fulani. Sasa sikilizeni kwa makini sana, wala msilikose hili sasa nilikuwa ni zuri sana nililiandika tu hapa chini. Amina. Hmm, honi oh, ya gari nasikika. Mtu fulana anapiga makelele akipiga honi yao huko nje, ah, nini tu lori. Natumaini mna wakati mzuri huko nje tunao humu ndani vema. Sasa yeye alikuwa ni mti nabii wa Mungu. Kwa nini yeye alihubiri neno lote kamilifu la Mungu? Kwa maana yeye alikuwa ni neno la Mungu lililodhihirishwa. Alikuwa mti nabii mkamilifu ambaye alihubiri neno kamilifu la nabii lililozaa tunda kamilifu la nabii kwa neno kamilifu la Mungu. <laughs> Lo, ndugu, nena kuhusu mti mti. Yeye alikuwa ule mti wa uzima ambao malaika aliwazuia Hawa na Adamu wasiukaribie kwa makerubi ma walinzi mbali na mti huo. Sasa makerubi wale wale wale, wale wanajaribu kuwaingiza ndani yake, maana kuna njia walioandaliwa. Unaona, sasa wanaondoka. Lo, wanadamu <coughs> <coughs> Sasa alilihubiri neno lote, yeye hakukata hapa wala pale. Wa, wa, kati shetani alipo mjia yule mwana theolojia mashuhuri na kusema imeandikwa, Yesu alisema namna pia imeandikwa. Uh-huh. Lakini imeandikwa, naye akasema namna pia imeandikwa mti mkamilifu wa nabii ukihubiri neno kamilifu la nabii, pamoja na ishara kamilifu za nabii, matokeo makamilifu ya nabii, matunda makamilifu ya Roho akwa adhiaka nitapitia nita haya upesi sana. Sasa maana kwa adhiaka walimwangika juu ya yeye, alikuwa ni neno. Unajua, walimwangika lile neno mti, lile neno mti. Walimwangika kwenye mti wa kujibunia wa Kirumi, ndugu. Mm. Ninatumaini hilo lilikolea yeye yeah, yeah, akiwa ni mti wa kiroho mkamilifu wa Mungu walimwangika juu ya mti wa kujibunia wa Kirumi. Amina. Bila bila, sasa wao wanajaribu kuuchukua mti mkamilifu wa Mungu, lile neno, na kulichanganya na kuliangika huko juu kwenye namna fulani ya kanuni za imani Mauti na uzima havitachanganyikana. Yesu kamwe hakuhudhuria ibada ya mazishi, yeye yeah. Angewafufua wafu. Kwa nini? Mauti na uzima haviwezi kukaa pamoja, ni kinyume moja kwa mwingine. Yeye hakuhubiri ibada zozote za mazishi, yeye aliwafufua tu. yeah. Amina, naam. Kwa nini uzima na mauti? Sasa angalieni, walimwangika mtini. Hiyo ni kweli. Amelaniwa kila mtu aangikwaye juu ya mti. Hiyo ni kweli, amina. Biblia ilisema amelaniwa kila mtu aangikwaye juu ya mti wowote wa, wa kujibunia wa, wa binadamu. Basi iwapo leo hii unajaribu kushikilia kwenye namna fulani ya mti wa kujibunia, uachilie, wala si usiuache ukuangike pale pia Mana apo pa pawafu debu la ku jibunia la, la Lutha, Baptisti, Presbiteri, Pentekoste. Ni kweli, mti fulani wa kujibunia jibunia pale, wala usiwaece ukuangike pale watakuangika pale wakiweza mpaka uwai wote utakapokutoka, mpaka utakapolitambua fundisho lao. Hiyo ni kweli, lakini hapo ndipo walipouangika mti huu mkamilifu. Mti wa Mungu wa matunda ulio mkamilifu uliangikwa juu ya mti wa kujibunia wa Kirumi. Jambo ndilo hilo. Ilikuwa ni laana kuangikwa juu ya mtu wowote wa kujibunia. Kufanya nini? Kumwondoa mbele zao, baada ya yeye kuzaa matunda yote. Baada ya Mariamu Magdalene, historia ilisema kukimbia mbele zao na kusema, kwani amefanya nini? Amefanya uovu gani? Aliusimamisha ule msafara akasema, amefanya nini kilicho kiovu? Je, amefanya lolote ila kuihubiri njini kwa masikini? Je, amefanya kitu ila kuwaponya wagonjwa, kuwafufua wafu? Is na ishara zenyewe za Mungu aliye hai zimo ndani yake, mngewezaje kumuhukumu? Ndipo wakamchapa kofi mdomoni na kusema, ungemsikiliza huyu mwanamke mwenye sifa mbaya badala ya kuwa ni wenu. Haya basi askofu wenu Haya, uh -huh, basi jambo lile lile siku hizi. Hiyo ni kweli. Uh -huh, naam yes. Sasa wakati alipofanya yeah. Haya yote na kujithibitisha mwenyewe kila alichokuwa yes. na kuliweka dhahiri yes. kwao na kusema kama mimi siye, basi ninyi ni nani? Uhu, uhu. Kama mnaweza kunihukumu kwamba nina dhambi kama nimekosea popote ka, katika neno, nionyesheni sasa hebu niwaonyeshe ambapo mmekosea. Unaona dhambi ni kutokuamini, tunajua jambo hilo. Sasa, ili kumwondoa mbele zao, walimchukia sana kwa sababu aliyararua madhehebu yao yote. Ili kumwondosha mbele zao, walimzika, kisha wakamfingirisha jiwe kubwa mno la kima oh dhehebu juu ya mlango ili kuhakikisha kuwa hatapata kufufuka tena. Unaona, lo jamani! Tree. wazia juu ya mti huo mkamilifu daudi aliangalia nyuma na kuona akasema umesimama kandokando kando ya vijito vya maji yeye uzaa majani yake kwa majira yake na tunda lake alitatupwa hilo alitanyauka lolote afanyalo litafanikiwa yeye alikuwa ni mwana wa ufanisi yusufu alikuwa ni mfano wake yeye alifananishwa na yusufu kila mahali alipoenda yusufu palifanikiwa jambo lile lile na yesu neno lake, neno langu litafanikiwa wala alitanirudia bure niliyolikusudia unaona yeye alikuwa ni neno neno lilitumwa duniani na mungu nalo litatimiza kile hasa mungu alicholitumia sasa sikilizeni kwa makini sasa hili linakuwa tamu likiwa na mafuta juu yake sasa angalia huyu hapa anakuja sasa na wao kwa kazi zizo hizo za mungu wakati aliposimama na kuwauliza yeye alisema kama sizifanye kazi ambazo mungu alisema ninapaswa kuzifanya basi mimi siye, msiniamini mimi siye siniamini mimi lakini kama nikizifanya, basi ninyi ziaminini kazi hizo. Kama mwezi kuniamini mimi nikiwa mwanadamu kufanya jambo hili, basi aminini kazi nizifanyazo, zinanishuhudia mimi, zinanena kwa sauti kuu kuliko sauti yangu ingaliweza kunena. Hiyo ni kweli, na jambo lile lile lingetumika wakati wote na Bwana, hakika lingetumika. Sasa ngalieni, kama sizifanye kazi za Baba yangu, basi msinamini, msiniamini, msiniamini mimi. Basi kama nikizifanya kazi hizo, niamini ni mimi. Basi wao walifanya nini? Waliuchukua huo mti wa dhamani, wakaukata, wakauangika kwenye mti wa kujibunia. Hiyo ni kweli, waliukata wakautoa wai na kuuangika juu ya mti wa kujibunia kwa diyaka. Ndipo hawakupenda jambo hilo, watu wengi mno wamesimama pale wakiulilia. Kwa hiyo wakamshusha, wakasema tutaliimarisha sana dhebu letu, hata kamwe hatutaweza kuwaingiza au watakatifu wanajiviringisha humu ndani kwa, kwa hiyo Upesi wakamwingiza kwenye shimo la Yusufu wa Arimataya na wakaliviringisha jiwe kubwa mno, ilihitaji watu mia moja kuliviringisha pale. Je, ulipata kuona kuona hivi majuzi usiku kwenye ile sinema ule u, ujia mkubwa walioviringisha lile jiwe lina uzito wa tani nyingi, wakaliviringisha jiwe lao kubwa, lakini madhehebu kule juu kusudi asiweze kufufuka. Lakini je hilo lilimshikilia la? Lakini nitarudisha, asema Bwana. Hebu na tulifikie fungu hilo la maneno sasa na kulishindilia. Nitarudisha, sema Bwana, Nitarudisha katika siku tatu, nitamfufua tena. Wasingeweza kumficha kwenye hilo jiwe, wasingeweza kumficha wasimone, wasingeweza kumwondoa kutoka mk mkononi. Nitamrudisha asema Bwana, na katika siku tatu, yeye akafufuka, alirudishwa baada ya Pasaka. Kufufuka kwake yeye alisema, enendeni ulimwenguni kote, na mimi nitaambatana nanyi Ado. Kama vile Baba aliye haya alivyonipeleka, na yeye yumo ndani yangu, basi nawapeleka na nitakuwa ndani yenu <coughs> The... niko pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Kazi jambo lile lile nililofanya kuthibitisha kwamba nilikuwako, ninyi nanyi mtafanya mambo yayo hayo, kuthibitisha kwamba mko. Napenda hilo. Ishara hizi zitafuatana na hao walio waaminio, sio wanaojifanya waaminio, bali waaminio. Naona mambo haya niyafanyayo mtayafanya, na kuthibitisha ya kwamba wewe ni mwaminio, kama tu kazi nizifanyazo mimi. Kwa kuwa Baba aliye hai uishi ndani yangu, si mimi lakini ninayeifanya kazi hiyo ni Baba yangu. Wala haitakuwa ni ninyi mkizifanya kazi hizo, itakuwa ni mimi ndani yenu nikizifanya kazi hizo. Unaona? sasa ninyi enendeni ulimwenguni kote. Kwa maneno mengine, mtafanya kile kinachojulikana kwangu mimi kama bibi harusi. Unaona vyema? Nitaenda pamoja nanyi, na mimi mtakuwa sehemu yangu, mtakuwa bibi harusi wangu. Uwayo wangu utakuwa ndani ya mwili wenu, kama tu vile mume na mke ni mtu mmoja, ninyi na mimi tutakuwa mmoja. You are going to be one. You... siku hiyo mtajua ya kwamba mimi niko ndani ya baba yangu, baba ndani yangu, na nami ndani yenu, nanyi ndani yangu. <clears throat> Ninapenda tu jambo hilo. Shetani anakasirikia sana jambo hilo. Mnauona umoja wa Mungu? Yote aliyokuwa Mungu yeye aliyamimina ndani ya Kristo, na yote aliyokuwa Kristo aliyamimina ndani ya kanisa Haya basi, inawafanya wote kuwa ni mmoja. Sasa angalieni, sasa, bibi harusi ni mti mmoja wa uwai. Kwa maneno mengine, kama vile mume na mke walivyo mmoja, Kristo na bibi harusi wake ni mmoja. Jambo lile lile, roho yule yule, kazi zile zile, ishara zile zile, chochote ki, kile. Kwa kuwa kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Umbali gani? Ulimwenguni kote. Kiasi gani? Kwa kila kiumbe. Hiyo ni kweli. Lo, sikilizeni kwa makini sasa, nitapiga bunduki kubwa madumadu. Wa Kirumi alianza kula huo mti wa bibi harusi mpaka ukafikia mizizini. Mti huo huo wa Wakirumi ambao ni mti wa aina gani? Uliomkata Kristo akaanguka, kusanyiko linasema. Wakirumi ni mti wa aina gani? Uliomkata bibi harusi wa Kristo akaanguka. Wakirumi vipi? wa kuweka kitu kingine badala ya neno. Kwa hiyo unaona, kanisa la kiprotestanti lisilo lichukua neno la Mungu ni binti kwa kanisa la Kirumi. Mungu kamwe katika wakati wowote wa hakuliundia kanisa dhehebu. Kanisa Katoliki la Kirumi ndilo lililokuwa dhehebu la kwanza, na kila mmoja wao aliyeunda dhehebu ni binti kwake, wanakufa pamoja naye. Biblia ilisema ya kwamba atawateketeza watoto wake kwa moto ni wangapi wanaojua jambo hilo? Biblia ilisema hivyo. Vyema, Biblia ilisema ya kwamba ngano na magugu vitakuwa pamoja mpaka siku ya mwisho, ndipo atayafunga magugu. Hiyo ni kweli kwanza na kuyateketeza kwa moto. Amina. Na ngano itawekwa galani, ndio ni kweli. Amina. Magugu yanajifunga pamoja katika dhehebu muungano wa makanisa kwa ajili ya kuchomwa na atomu. Kweli kabisa. Bali kanisa linajiandaa tayari kwenda kwenye gala. Hakika kabisa, katika unyakuo. Kwa maana mwanamke huru hatarithi pamoja na mchakazi. Lo, ndugu Antoni Lo no, tunakungojea kuja kwa ile siku ya furaha ya utawala wa miaka elfu wakati Bwana mbarikiwa wetu atakuja na kumnyakuwa bibi harusi wake anayengojea Lo, nafsi yangu imejaa furaha tele ninapotumika nikikesha na kuomba, kwa kuwa bwana wetu anarudi tena ulimwenguni. Haleluya, na Bwana. Lo, yeye atayateketeza magugu kwa moto, na ngano yeye ataipeleka galani. madumadu -madu wa Kirumi alianza kula mti huo katika siku za Paulo. Yeye alisema nimeshawishika maandiko hapa ya kwamba baada ya kuondoka kwangu watu watainuka miongoni mwenu, ndugu wamevaa kitu kama ngozi za kondoo, mbwa mwitu nda, ndani nao watavuta wengi kwao, kwa maana roho ya mpinga Kristo ambayo mlisikia kwamba itakuja ulimwenguni, tayari iko ulimwenguni sasa ikitenda kazi katika wana wa kitu gani? Kuwasi kuwasi. Nini neno haya? Basi madhehebu yanaanza kuibuka Is... naona ninayomaanisha, enyi marafiki wote wanaoliona jambo hilo, semeni Amina. Alianza kula, alifanya nini? Maskini yule madumadu wakale, alianza maskini yule parare barare, wakale yule Yoeli alimuona. Sikilizeni sasa, tunakaribia mwisho. Yoeli alimwona naye akasema, yaliyosazwa na tunutu yameliwa na nzige, yaliyoliwa na nzige basi parare ameyapata, yaliyosazwa na parare, mbona madumadu ameyapata hayo ndio aliyosema na hiyo ni kweli kabisa. Huo ndio mti wa Mungu, ule mti, yeye aliukata ukaanguka. Yule parare vema, madumadu madu, wa Kirumi, alianza kuula ule mti wa bibi harusi na akaumaliza hata mizizini, akaukata kabisa, kila kitu akaukata kabisa, huo mti kan, kama alivyomfanya Kristo Yesu bwana harusi, akamkata akamwangusha bibi harusi. Ndipo akatokea na kanuni za imani na madhehebu, mdudu wa yule yule wa kale. Lakini nini? Loo, utukufu lakini katika mizizi yake kulikuwako na uzao uliochaguliwa tangu asili, uzao wa kifalme wa Ibrahimu usingeweza kufa. Neno lilikuwa ndani ya hiyo mizizi pamoja na ahadi, nitarudisha, asema Bwana. Kitu gani? Miaka yote iliyokatiliwa mbali na madumadu yote iliyoliwa na nzige yote iliyoliwa na wadudu au wengine, nitairudisha, sema Bwana. Sasa linganisha haya na jumapili iliyopita na jumapili kabla ya hiyo jumbe hizi. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa mnapokaribia kufunga, angalieni, nitarudisha, sema Bwana, yote yaliyoliwa na wadudu nitarudisha, kila kisehemu kidogo, moja kwa moja tena. Sasa ketini kimya mkiweza kwa dakika chache, na msikilize kwa makini, iwe ni tayari, na mwombe kwa moyo wenu wote, Mungu apate kuwafunulia jambo hili. Kwa hiyo ahadi ya Mungu ikaanza kurudisha kwa maana Mungu alisema ataurudisha, kama vile tu alivyofufua mti wa bibi harusi. Mti wa bwana harusi, yeye ataufufua mti wa bibi harusi, maana hakutakuwako na mmoja huko ng'ambo. Kweli kabisa, ni nini sasa? Vema. Kwa hiyo ahadi ya Mungu inaanza nitawarudishia, asema Bwana, yote iliyoliwa na nzige madumadu madu. Like the first time. Kama vile katika mara ya kwanza wakati yeye alipolijenga lile kanisa la kwanza nitaingilia oh, baadhi ya mafundisho sasa. Kama utaki kuamini, vema lakini wewe nini tu afadhali uichunguze kwanza, unaona? Angalia yeye aliukuzaje mti huo kwanza kabisa hmm, Lo, jamani, so hili linanifurahisha vizuri sana ah, ninajua sisikiki sana kama muhudumu nikisimama hapa namna hii bali mimi mimi mimi ninapenda yale ninayonena habari zake, unaona ninalomaanisha? Na sasa angalia, kama vile mara ya kwanza, wakati alipolianzisha lile kanisa la kwanza ambalo madumadu wa Kirumi alikula na parare na kadhalika, yeye alianza kwa kuhesabiwa haki kwa imani, Yohana Mbatizaji. Katika Yohana mtakatifu mlango wa 13 ama mlango wa kumi na saba kifungu cha kumi na saba Yesu alisema, watakase baba kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli. Kazi ya pili ilikuwa ni utakaswa kwa kanisa. Baada ya kuhesabiwa haki ilikuwa ni kutakaswa, na baada ya wao kutakaswa, yeye aliwaagiza kungojea katika mji wa Yerusalemu, Luka 24:49, mpaka walipovikwa uwezo kutoka juu. Na hapo yeye akauzao mti Roho Mtakatifu, Pentekoste: kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Ndipo Kristo akaja kukaa ndani yake apate kuzaa matunda. Amina, hiyo right? yeah. just... kwe ni kweli. Ewana alihubiri kuhesabiwa haki. Sasa angalieni katika nini hiyo inaleta kuzaliwa kwa kawaida. Mwanamke anapomzaa mtoto mchanga, sikilizeni jambo hili. Jambo la kwanza linalompata mwanamke ni lipi? Ni kitu gani kinachotoka? ni, ni kwanza ni maji. Tubuni mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, kuhesabiwa haki ni lipi? Jambo la pili linalompata mwanamke damu? Ni kweli damu, utakaswa. Alafu jambo linalofuata ni lipi? Lua. Wai, maji, damu, roho. Yohana Mtakatifu ama Yohana wa kwanza tano saba saba tano hasa, ninamani ninaamini ndilo ilisema, wapo watatu washuhudiayo mbinguni, Baba na neno ambalo ni mwana na Roho Mtakatifu, watatu hawa ni mmoja. Kisha wako watatu washuhudiao duniani, maji, damu na roho, nao si mmoja bali huupatana kwa habari moja huwezi kuwa na Baba pasipokuwa na mwana, huwezi kuwa na mwana pasipokuwa na, pasipo na Roho Mtakatifu. Bali unaweza kuhesabiwa haki bila ya kutakaswa, unaweza kutakaswa bila ya kuwa na Roho Mtakatifu? Vipi kuhusu jambo hilo ewe eh, ndugu Nazarayo? Wao walikuwa wametakaswa na Yesu Kristo mwaka moja na miezi sita kabla ya Roho Mtakatifu hajakuja bado. Hiyo ni kweli, walitakaswa na Yesu Kristo. Sasa kama vile yeye alivyouleta mti wa kwanza wa bibi harusi ambao uliliwa na yule nzige na tunutu, yeye aliurudisha akiuleta kutoka kwenye mizizi iliyochaguliwa tangu zamani ambayo haiwezi kufa. Wanasimama kandokando ya vijito vya maji. Unaishi katika vijito hivyo, usingeweza kujionyesha bali uko mle. Hata hivyo sasa anaanza, angalieni mdudu yule yule, wakati yeye akirudisha kitu kile kile kwa njia ile ile wa kwanza wakati mti huo ulipoanza kutoka katika Ukatoliki, ilikuwa ni Martin Luther ambaye alihubiri kuhesabiwa haki. Malaika wa pili alikuwa ni John Wesley ambaye alihubiri utakaso. Luther alihubiri kuhesabiwa haki, wenye haki wataishi kwa imani. Wesley alihubiri utakaso wa kazi ya pili dhahiri ya neema. Ndipo akaja Roho Mtakatifu. Jinsi tu alivyoujenga ule mti kwa mara ya kwanza, huyu hapa anaurudisha tena kwa njia ile ile mara ya pili. Naona hilo. Angalia mdudu yule yule kile yeah, kihuni kidogo, mdudu yule yule aliyeanza na kuua ule mti hapo mwanzo. Alianza moja kwa moja kwenye hayo matawi ya kiluteri. Oh, lakini nini, hawezi kuua, hawezi kuua kwa kuwa Mungu tayari amesema, nitarudisha. Itarudisha mdudu huyo. Alianza kwa Luther, kuyaua matawi yote ya kiluteri, akaja moja kwa moja kwa Wesley na kuyaua matawi yote ya Wesley. Lakini sehemu iliyo muhimu ya mti huo inaendelea kuja sasa. Angalieni, katika siku za kale, wakati mti huo ulipo uawa, uliwawa Ukarudi moja kwa moja mpaka mzizini wakati ulipouawa huko nyuma. Lakini wakati huu kwa kuwa neno limechaguliwa tangu zamani hakuna kitu kitakachoukomesha. Mungu alisema nitarudisha. Haidhuru wanaunda madhehebu jinsi gani, wanafanya hivi vile ama vinginevyo, jinsi gani, nitaurudisha. Hilo la tosha. Kucheka kote, kudhiaki, kutania, kuwaita watakatifu wanaojiviringisha, upuuzi, kila kitu unachotaka kufanya, Mungu angali alisema nitarudisha, asema Bwana. Kwa hakika tu kama yeye alivyomfufua Yesu kutoka kaburini chini ya siku tatu, chini ya vipindi vitatu vya wakati ama sehemu tatu, yeye atalifufua kanisa liufikie utimilifu wake na nguvu zake tena. Nitarudisha, sema Bwana. Ni jambo gani lilotukia? Maskini madumadu yule wakali alianza kula na kupata matokeo yale yale aliyopata, bali yeye alifanya nini? Alikula tu matawi ya kinuteri kama ya kupata roho aliyekuwa kule nyuma, ambaye Luther alikuwa naye, kwa kuwa aliendelea kuishi, alafu moja kwa moja akaja Wesley. Na baada ya Wesley kufa, yule nabii mkuu, baada ya Wesley kufa, wao walifanya nini? Waliunda ma waliunda dhahabu, nayo matawi yote ya kafa. Lakini yeye alifanya nini? Kanisa liliendelea kuishi moja kwa moja likaja moja kwa moja hadi Pentecost, wakati walipounda madhehebu, ni jambo gani lilotukia? Hayo matawi yalikufa, lakini kitu gani? Kanisa linaendelea moja kwa moja, ati nini? Jambo lile lile Pentecost li, lilofanya mbinu ile ile ya kale, imani ya kale, kanuni ya ya kimadhehebu iliyochukua mara ya kwanza ipate kuangamiza mti huo katika ule ule ule. Mti wa bibi harusi kwanza kabisa, ndiyo mbinu ile ile ambayo Ibilisi alitumia kwenye mti huu wa pili. Lakini nini, Mungu aliuchagua tangu zamani, hauna budi kuendelea hata iweje. Kama wote kama usingi alikuwa hivyo, wakati Luther alipounda madhehebu hilo lingelimaliza jambo hilo papo hapo, lote lilirudi nyuma, kama lingine lingekuwa kanisa la pili Katoliki, kanisa Katoliki la Kirumi. Unaona, lakini Mungu alikuwa ameakinia kufanya hivyo alikuwa tayari amelinena neno lake, sheria yake itahakikisha kwamba itatimia. Haidhuru una umande wenye baridi kali jinsi gani, utaishi kwa vyovyote. wenda tukawa na vipindi vya baridi na tofauti za kimadhehebu na kila kitu, lakini mti huo utaishi, hakika tu kama vile tulivyo na Mungu aliye hai kufanya uishi yes said... na Bwana yeye alisema nitarudisha. Ninajua tuna majira ya, tu ya kuchipua ya mwishoni, majira ya mwishoni ya pasaka inayokuja. Bwana anachelewesha kuja kwake, wao anasema, na kila kitu namna hiyo, nao upepo wa baridi unayaua matawi mengi sana ya kimadhehebu. Bali hauwezi kuwa ule uliochaguliwa tangu zamani. So, Mbingu na nchi zitapita, lakini neno langu litapita. Wote aliotangulia kuwajua aliwaita, wale aliowaita amewaesabia haki, wale aliokuwa amewaesabia haki tayari amewatukuza haleluya. Imeandikwa kitabuni, kitabu cha uzima cha mwanakodona wawezi kufa wadudu wo wote ambao kuzimu kunaweza kuachilia waushambulia kamwe hautaweza kumzuia. Hakuna ukomunisti, ukatholiki, hakuna kitu kingine chochote kitauzuia. Nitarudisha, asema Bwana, miti yote ya kujibunia ya kiroma kamwe haita ningenia mle. Makaburi yote hayatauweka mle ndani. Mawe yote makubwa ya kimadhehebu yaliyowekwa mlangoni kamwe hayatauzuia ukae mle ndani. Nitarudisha, sema Bwana, kutakuwako na Pasaka. Nitarudisha, tarudisha kanisa lilelile katika nguvu zake zile zile Nitamtoa huyo bibi harusi kama tu alivyokuwa kule nyuma akiwa na ishara zile zile, tunda lilelile, jambo lilelile, lile lile, lile lile, walilofanya nitamrudisha tena, nitarudisha asema Bwana. Kitu gani nitarudisha? Yote yaliyoliwa na madhehebu nitarudisha, yote yaliyoliwa na shirika nitarudisha, asema Bwana, yote hayo. Sasa mnasema vipi kuhusu mambo hayo yaliyopotea katika dhehebu? God, Mungu ndiye mkulima mwema, yeye aliupogoa ule mti hivyo tu, akakata matawi yote yaliyokufa, yataenda kufanya nini? Ataya, choma kule juu, kweli kabisa. Mungu ndiye mkulima wa, wa mti huu. Yeye utunza, yeye ulinda urithi wake. Yeye urithi wake ni nini? Neno lake mwenyewe. Yeye ulilinda neno lake, kulithibitisha, kulilinda, aone mali anapoweza kufikia, yeye ataenda kurudisha. Kwa hiyo wakati makanisa haya yanapoanza kuunda madhehebu na mambo kama hayo, yeye anayakatilia mbali tu, nalo kanisa linaendelea mbele. Wakati la, wakati la kiluteri liliposema tutakuwa dhehebu, tutakuwa kubwa kama la Katoliki, vema, yeye alilikatilia mbali tutawilo, na Wesley akauendeleza moja kwa moja, akainuka nabii mwingine. Ndipo mara Wesley alipofanya hivyo, vema, Wesley alikufa, yule nabii mkuu, alifanya nini? Wakaliundia dhehebu, ndipo Pentekoste ikaja. Mara ilipokufa yeye akaupongoa huo una un unainuka moja kwa moja kuendelea. Unaona yeye yeah, atarudisha matunda. Yanahota wapi? Ayaanzie hapa chini? Yanaanzia juu. Jua uangazia mti wapi kwanza? Utukufu katika nuru ya jioni kwenye kilele cha mti amina, sio chini kwenye matawi ya chini, bali pale juu kwenye kilele cha mti ndipo tunda linapohivia. Amina. Cimnampenda amina. Mtamtumikia amina. Namwamini amina, hakika ni, namwamini kwa moyo wangu wote. Sasa ni kitu gani yeye? Atayapogoa hayo matawi yaliyokufa ya kale ya mzabibu. Wakati ukikua hayo matawi yote ya kimadhehebu, mpaka kufikia kwenye kilele cha mti, hapo ndipo yeye atakapochuma tunda lake. Sasa angalia, Mungu upogoa vema yamekufa wala hayatakuja katika nini? Katika uwepo wa Mungu, hayatatokea katika ufufuo wa kwanza, lakini kuwa pamoja tunda la mzabibu wa dhehe la asili, mzabibu wa Mungu. wataingia kwenye kundi la kimadhehebu, bali hawatakuja pamoja na tunda la mzabibu. Sasa, angalieni, Mungu kamwe hakuweka dhehebu. Kanisa ndilo linalo yapandikiza dhehebu, na Mungu likatilia mbali ulikatilia mbali tegemeo lake la uwai linazaa matunda ya kimadhehebu, bali kama mzabibu huo ukizaa, tawi linalochipuka kutoka kwenye mzabibu huo utazaa vivyo hivyo kama hilo lilivyozaa. Kama hiyo, unaona. Wa kwanza ulizaa, na Roma wakatuma kukomba mwiko wao kule, nao wakaula wote, bali Mungu atakuza mmoja uwe mrefu sana hivi kwamba wawezi kugusa utachipuka amina. hey, nini so... <laughs> ebu ni, natusonge mbele mti <laughs> huo uh, utoka <laughs> mahali pamoja hadi pengine <laughs> kutoka kipindi <laughs> kimoja cha wakati hadi kingine, kutoka <laughs> kwa <Luther, laughs> ulienda kwa Wesley, kutoka kwa Wesley ulienda kwa Pentecoste, kutoka Pentecoste unaenda kwenye neno <laughs> Easter...... ni Pasaka tena kwa waaminio wa kweli wa neno lake lisiloshindwa. <laughs> God, God, Mungu ana watu kila mahali. Ni Pasaka kwa ajili yao. Mbona wamefufuka? Amina, wamefufuka kutoka kwenye kanuni hizo za imani na dhehebu, wakaja moja kwa moja kupitia hizo. Ni Pasaka tena. Uzao wa kifalme umefichwa kwenye mizizi. Neno ulikuwa umefichwa hapa kwenye neno hili kwa miaka na miaka na miaka na, na sasa hivi tu ndipo umeanza kufunuliwa. Ni wakati wa Pasaka. Walichaguliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kanisa hili limeanza kusimama. Angalia jinsi ambavyo Mungu alichagua tangu zamani, hapo mwanzo. Ni na nini? Vema nitalisema hata hivyo. Vema, angalieni hapa, kule kurudisha ule mti wa kwanza mkamilifu katika siku tatu baada ya kumba kwake baada ya kifo cha ule mti wa kwanza, yeye aliurudisha katika siku tatu. Hiyo ni kweli, aliurudisha. Sasa ule mti wa bibi harusi pia utarudishwa katika nyakati tatu, hatua tatu, hasa hatua tatu utarudishwa. Sasa angalieni kitu gani: kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Moja, mbili, tatu. Sasa angalieni, baada ya siku tatu ule mtu wa kwanza ulirudishwa kama pale mwanzo ukiwa na ishara zilezile, maajabu yale yale. Yesu alirudi, Yesu yeye yule, akifanya jambo lilelile Mwishoni mwa siku ya tatu ishara zikatokea, sio katika mwisho wa siku ya kwanza. Lo, ndugu, na tumaini mnalipata kwenye siku ya tatu. Ndipo dhihirisho kamili la Kristo lilipotambulishwa katika mwisho wa siku ya tatu. Unaona, angalieni. Je, mnalipata? First day, sio kwenye siku ya kwanza maiti. Siku ya pili kulikuwa na uvumi mm -hmm. Naona ama siku ya pili ulikuwa ungali umekufa. Luther, Wesley, mwanzoni mwa siku ya tatu kulikuwako na uvumi kotekote, vema kote. Hakuna kitu kwenye siku ya kwanza, Luther. Hakuna kitu kwenye siku ya pili 30, na kwenye siku ya tatu kipindi cha Roho Mtakatifu, kulikuwako na uvumi kotekote ya kwamba yeye alikuwa ni yeye yule jana leo na milele. Lakini katika mwisho wa siku ya tatu, hapo ndipo alijitambulisha mwenyewe, akaja moja kwa moja miongoni mwao, akaja miongoni mwa watu wake na kusema, niangalieni, ni mimi yeye yule. Hali ya kufa iliendelea mpaka walipofikia kwenye Pentekoste, ndipo uvumi ukaanza kote ya kwamba alikuwa hai. Sasa hapa katika siku za mwisho, huyu hapa moja kwa moja pamoja nasi akitenda kazi miongoni mwetu. Katika mwisho wa siku ya tatu, yeye alijitokeza na kuwaonyesha wote hao ishara ya kufufuka kwake, kwamba alikuwa hai, yeye yule jana leo na hata milele. Matunda yaliyo hai ya uwepo wake, matunda yaliyo hai ya uwepo wake. Je, mnalipata? Alidhihirishwa kwenye mwisho kabisa wa siku, hapo alipowatokea hao wote, kanisa lake. <laughs> Amina. Kwa nini wote walikusanyika pamoja? Lo, amina. Mwishoni mwa siku ya tatu The evening light, nuru za jioni Bibilia ilisema zingeangaza katika siku za mwisho. Nuru ya jioni ni nuru ile ile magharibi, hiyo ndiyo nuru ile ile iliyokuwa mashariki man, mm. Na nuru ile ile iliyoangaza mashariki iliyolizaa kanisa la kwanza ambalo Warumi walilikatilia mbali kwa ibada za zao za kipagani na kadhalika. Evening, like katika nuru ya jioni ni nuru ile ile. Sasa angalieni, nuru ile ile basi. Nuru ya jioni imetokea kwa ajili gani? Nuru ya jioni ni ya nini? Kurudisha, nalipata Nuru ya jioni ni kwa ajili ya kusudi lile lile la nuru ya asubuhi, kurudisha kile kilichokatiliwa mbali na nyakati za giza. Kupitia Roma, Mungu anaenda kurudisha kwa kuangaza nuru ya jioni. Ya nini? Yeah, uh, kulirudisha neno lote la Mungu tena, dhirisho kamili la Kristo katika kanisa lake kila hey, hey, kitu hey, alichofanya yeye hey, vile vilevile hasa alivyofanya, itakuwa hivyo tena katika nuru ya jioni. Naona ninayomaanisha. Loo, hilo si nzuri sana. Amina, na kujua ya kwamba tunaishi papa hapa, kuiona sasa nuru ya jioni, kulingana kabisa na unabii. Nuru ya jioni imekuja kurudisha nini? Kurudisha yale yaliyoliwa ya na wadudu. Ulianza kukua, alafu ungefanya nini? Ukaunda dhehebu. Kwa hiyo Mungu akayapogoa, akayafunga, akayaweka kando, akayaacha yaendelee na kuunda dhehebu Ndipo wa pili ukaja, yeye yeah, akayafunga akayaweka kando, mti ukaendelea, ndipo akayafunga akayaweka kando. Akasema sasa, moja siku hizi yatateketezwa, atayafunga katika dhehebu lao. Lakini nini basi, uko kwenye kilele cha mchi, ndiko ambako tunda uivia kwanza. Hiyo ni kweli, juu ya mchi kabisa. Kwa hiyo ni juu ya mchi hapa, ambapo panaona nuru ya jioni. Sasa Nuhu alikuwa na vyumba vitatu katika safina yake. Chumba kimoja kilikuwa ni cha viumbe vitambaavyo, unaona. Chumba cha pili kilikuwa ni kwa ajili ya ndege, lakini chumba cha juu ndiko kulikuwa na nuru, nuru iliyoangaza kwanza. Haikuja kama kwenye orofa ya kwanza, orofa ya pili, bali kwenye orofa ya juu. Bear... mti ya uzaitunda lake kwanza huku chini, pili namna hiyo, wote ulipogolewa katika dhehemu, lakini ni kwenye sehemu ya juu ambako nitarudisha, asema Bwana, nitaituma nuru ya jioni itarudisha itarudisha, neno kulidhihirisha. Nitarudisha yote niliyoahidi, yote niliyoahidi. Roho Mtakatifu yeye yule, ataleta atakuwa na ishara zile zile, nitakuwa na Pasaka ufufuo kwa ajili ya bibi harusi, kama vile tu nilivyokuwa nao kwa ajili ya bwana harusi. Unaona, nuru za jioni zilikuja kuangaza sawa na ilivyokuwa ya asubuhi. Ishara zile zile, mambo yale yale, nuru ile ile itatoa tunda lile ile walilokuwa nalo kule, kama inauangazia mti ule ule. Amina, inathibitisha neno lake, sasa limetimizwa. Nitarudisha, asema Bwana. Sasa sikilizeni kwa makini. Sasa kulikuwako, sikilizeni sasa, msilikose hili. Sasa kulikuwako na wajumbe wa nne wa mauti Or would you would you... ama mnaona ni... ni vema tufunge sasa hivi tu. Mnaona ni vema tuondoke tu mapema. Sikilizeni kwa makini sasa sana. Sasa angalieni, kuliko wako na wanne wajumbe wanne wa mauti waliua mti huo. Hiyo ni kweli. Ilikuwa ni kitu gani? Tunutu, nzige, parare, madumadu hiyo madu. Ni kweli amina. Wajumbe wanne wa wapepo wa Kirumi, mafundisho ya sharti yaliuua mti huo. Moja alikula matunda yake, moja akala gome lake, ama akala majani yake, moja akala gome lake, moja kauchukua uwai. Hiyo ni kweli, amina. Wajumbe wa nne wa mafundisho ya sharti waliuua ule mti wote, ila mizizi na kama wajumbe wa nne wa mauti waliuua ule mti, wajumbe wa nne wa uzima wanaurudisha mti huo. Mnalipata? Amina. Kwa maana Mungu alisema nitaurudisha yeye. Yeah, ataurudisha namna gani? Kwa wajumbe wa nne wa mauti waliuua huo, basi wajumbe wa nne wa uzima wataurudisha. Wa kwanza alikuwa ni nani? Martin Luther, kuhesabiwa haki. Wa pili alikuwa ni nani? John Wesley, kwa utakaso. What was the third? Watatu alikuwa ni nani? Pentekoste, ikiwa na kurudishwa kwa vipawa Roho Mtakatifu, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Wa nne alikuwa ni nani? Neno. Ati nini? Neno. Kulikuwako na manabii wa nne wakuu, mmoja wao Martin Luther, yeye alianza kuiangaza nuru Kulikuwako na nuru ndogo, nguvu kidogo sana ya kuhesabiwa haki. Ndipo akaja Wesley, nguvu zaidi, utakaso. Baada ya Wesley akaja aliye na nguvu zaidi kuliko yeye, Pentekoste, ule ubatizo wa Roho Mtakatifu katika nabii mwingine mkuu. Unaona? Lakini katika siku za mwisho za Malaki nne, Elia atakuja pamoja na neno lile lile neno la Bwana lilimjia nabii katika nuru za jioni, atatokea apate kurudisha na kurejesha kitu gani? Kuirudisha mioyo ya watoto iirudie imani ya Mungu. Nuru ya nne, wauaji wa nne waliuula, wajumbe wa nne waliwangamiza, wajumbe wa nne, wajumbe wa, wa, wa mauti waliondoa katika mafundisho ya shati. Wajumbe wa nne wa haki wanaurudisha tena Toa unabii mwanadamu je mifupa hii yaweza kuishi laiti tunalikuwa na wakati nimeandika hapa chini bali sina budi kuyaacha hayo Toa unabii je mifupa hii inaweza kuishi hatua nne za kule kuja kwa kanisa hilo ni zipi hatua nne za kufufuka kwa mifupa mikavu ya Ezekieli zilikuwa ni zipi lakini wai ulikuja tu sio wakati ngozi yenye mishipa ilipokuwa juu yake, bali ni wakati ule upepo ulipovuma juu yao. Hapo ndipo ule ujumbe wa nne u, wa uwai ulipokuja. Nitarudisha, sema Bwana. Haleluya, utukufu, Mungu asifiwe. Oh, nuru ya nne itakuja itakayoleta ishara zile zile. Angalieni, kuhesabiwa haki kulirudisha moyo utakaso ulirudisha gome. Fundisho la utakatifu utaka, ni kitu gani kilicholirudisha jani wa Pentekoste? Ni kitu gani wa Pentekoste majani, kupiga makofi yao, furaha, shangwe ya Pentekoste nini na nne? Ilikuwa ni neno lenyewe, neno lilofanyika mwili, matunda ya thibitisho la ishara ya ufufuo kwamba Kristo hatimaye baada ya kupandwa kwa kuhesabiwa haki, kupandwa kwa utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, madhehebu yalikufa na Kristo tena amejiweka katikati kama kile kifuniko cha piramidi. Mstari wa kwanza, kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, kisha ku kuja kwa kile kifuniko. Ni kitu gani? Lile kundi la Roho Mtakatifu likion likinolewa kwelikweli lipate kuingiana huduma ile ile yeye ile, ile, ile. Ile, ile. Ile, ile. Ile aliyokuwa nayo wakati alipoondoka, ili kwamba wakati atakaporudi atakichukua kitu hicho chote katika unyakuo, ambapo waliosabiwa haki waliotakaswa na ubatizo wa roho mtakatifu, piramidi hiyo itasimama tena, nyumba ya Mungu itaishi tena, mti wa uzima unakuwa tena. Mataifa yavunjika, Israeli inaamka, ishara walizotabiri manabii. Siku za mataifa zimesabiwa, zimekumbwa na vitisho. Rudini makwenu, enyi mliotawanyika, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu. Jazweni rota zenu, zitengenezwe na zisafishwe. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa uongo wanadanganya ukweli wa Mungu, wana ukataa ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu. Amina. We'll, bali tutatembea mahali ambapo mitume wamekanyaga, kwa maana siku ya ukombozi imekaribia, nyoyo ya watu inazimia kwa hofu atomiki na chochote kile. Lakini jazweni na rota zenu zitengenezwe na ziwe safi, angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Amina. Kurudishwa kwa ishara zote, ishara ya Lutu wakati wa mwisho, tumepitia hayo jinsi ambavyo Lutu malaika huyu wa Yehova akifanyika mwili miongoni mwa watu, aliketi huku ameelekeza mgongo wake kwenye hema na kusema, yu wapi Sara mkewa? Hemani nyuma yako. Akasema, nitakuzuru na Sara. Kacheka yeye, akasema mbona Sara kacheka, yeye akiwa hemani. Amina. Yesu alisema li, litakuwa ni jambo lile lile kwenye kule kuja loha alafu ile nuru ya jioni ya malaki nne inakuja kiangazia gizani amina kuileta nuru ya jioni kwenye neno lilokusudiwa tangu zamani haleluya ujumbe huo wa nne utakuwa ni nini huyo mjumbe wa nne ni nani kuiangaza nuru kwenye neno neno limekusudiwa tangu zamani halina budi kutokea kitu fulani Hakina budi kufanya hivyo, kwa maana Mungu alisema, nitarudisha, sema Bwana, nitarudisha. Kweli nuru za jioni zinakuja zikiliangazia kote kwenye neno hilo lililokusudiwa tangu zamani. Naam Bwana, no itakuwa nuru wakati wa jioni, njia ya utukufu ni hakika mtaipata, katika njia ya maji ndiko kwenye nuru, leo kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika taingia ndani, kwa kuwa nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja au hapo moja pamoja moja, moja ndani yetu, ishara zile zile wanadamu wasioweza kufanya zinajidhihirisha zenyewe, zinatokea lile neno, zipata kulilekta neno la Mungu lililokusudiwa tangu zamani kutoka kwenye mizizi ya ule mti huko nyuma kabisa, ambao ulikataliwa na madhehebu yote na wakaukataa na kukataa, bali itakuja nuru Nuru itakuja, itatokea ni wapi? Ati kule Yerusalemu la Bwana? Nuru za jioni azitatokea Yerusalemu, nuru za life. Jioni zinaelekea wapi? Amen. Magharibi. Wao walikuwa na siku yao na wakaikataa, bali nuru ya jioni itazuka magharibi. Kwa kusudi gani? Kuliangazia neno. Nini? Kulivisha tunda, kuleta ule mtu wa bibi harusi, pamoja na ishara zile zile, majabu na matunda yaliyokuwa nayo hapo mwanzo. Itakuwa nuru wakati wa jioni, kweli. Lo, neno basi litaleta tunda lake katika majira yake alitanyauka, bali litazaa tunda lake. Daudi alisema kwa majira yake. Amina, tunda lile lile uliokuwa nalo hapo mwanzo. Sasa pamoja na neno lake likiwa katika hatua yake iliyokusudiwa tangu zamani, kama alivyo nalo sasa. Nasi tunaona maneno haya, haya yote yakidhihirishwa, ni kitu gani? Ni dhihirisho kamilifu ya kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia. And the time when he said, na wakati ambapo yeye alisema nitarudisha, sema Bwana, yote yale au parare yote yaliyosazwa na Wamethodisti, yote yaliyoliwa na, na madumadu yote ambayo huyu alifanya kule, mpaka wakaumaliza wote, lakini nitarudisha katika wakati wa jioni. Lo jamani oh my <laughs> Amina. Hivyo amumpendi ninampenda tu kwa moyo wangu wote. Je, tutafanya mstari wa maombi? Amina. Baba Mungu, mikononi mwako na uweka ujumbe huu uh, ingawa umekatwakatwa kwa namna fulani, na omba ya kwamba Roho Mtakatifu ataenda pamoja nao kwenye kanda hizi na kwenye mataifa yote, na endapo nitaondolewa duniani, jalia huu uishi. Bwana ni neno lako, jalia nuru ya jioni iangaze, Bwana imleke huyu bibi harusi mzuri mno wa Kristo Ubariki Bwana, jalia usikurudie bure na utimize kile ulichokusudiwa. Tujalie Baba, sifa zote zitakuwa ni zako. Sasa tunajua Baba, haidhuru tungesema nini, lingali ni neno nasi tunaliamini, lakini tungekutaka wewe Bwana kwenye asubuhi hii apa, saka, ya Pasaka, ya kwamba utalithibitishia kusanyiko hili huenda wengine wakiwa hapa kwa mara yao ya kwanza, ya kwamba wewe ungali ni Yesu, ya kwamba wewe si mfu, ya kwamba wewe ni Mungu aliye hai aliyefufuka ambaye anaishi miongoni mwetu leo. Tujalie jambo hilo Baba, na tutakusifu kwa jina la Yesu, amina. Ni wangapi humu ndani walio wagonjwa? Ebu tuone mikono yenu, inueni tu mikono yenu. Lo! Alinini je bili po, je, alipata nini? Ninaamini aligawa kadi za maombi, sivyo? Ndugu wanasema ndio. Zilikuwa ni zipi? moja hadi e, mia moja hadi mia moja, e, moja. Hatuwezi kuwachukua wote bali, ebu natuchukue wachache. Simameni tu papa hapa nkiweza ni nani aliye na namba moja hebu tumuone namba moja e, namba moja inua mkono wako, kadi ya maombi, angalia kwenye kadi yako, kama unaweza kusimama. Vema, namba moja Vema, una hakika unayo iliyo yenyewe? Vema, vema, hebu natuendelee, tuanzie mahali fulani. Ndugu Nevo anasema iko pale. Lo, vema, sawa kama kama unatutaanzia hapo basi sawa, namba moja njoo huko, kama unaweza kutembea. Kama uwezi, vema, tuta kibeba. Unaona, vema. Namba moja, namba mbili, inua mkono wako pesi sana. Sasa namba mbili njoo papa hapa. Namba tatu, papa hapa bwana. Namba nne, namba nne, namba tano. Sasa kila mtu aketi tu kwa dakika chache tu, namba tano Namba sita Number inua mkono wako upesi sana. Namba sita sita, sita, hebu nione tafadhali. Mtu fulani anaelekeza mkono wao, sisi nini, lo, kutoka yeye, yuko huko nyuma tumbani, vema Namba sita, vema. Hebu kidogo tu. Sasa saba, saba, vema, yule mama kule nyuma, nane. Sasa kama kila mtu akiweka tu nini yako, tafadhalini. Hebu kidogo tu, sasa tulieni tu kabisa. Sasa, sasa hii ili litakuwa li, ni thibitisho, ili ndilo thibitisho. Sita, saba, moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba Ninyi ndeni right, pale juu vema saba, eight, sawa bwana, hilo ni sawa. Eight, nane. Ndugu Nevo anasema yeye ni nane. kumi na moja kumi na mbili Vema, inaonekana kana, kana kwamba mmeacha kuja. Vema, tutaanzia hapo, hilo ni sawa, labda katika dakika chache. Vema, na tuombe sasa. Baba Mungu, neno moja tu kutoka kwako litamaanisha mengi sana. Jali, jalia, jalia watu waone. Bwana, nimejaribu kuwa mwaminifu, nikajaribu ni, ni kuwaambia neno lako. Bwana, yasamee makosa ya mtumishi wako ni ni nani ni tu mimi mimi uyafanya mengi sana Bwana, na naomba kwamba wewe hutaliangalia kosa la mtumishi wako bali utaliangalia neno lako ambalo ninajaribu kulihubiri Bwana. Ni, ninakushukuru kushukuru kwa ajili yake, nina furaha kwa moyo wangu wote Bwana. Ni zaidi ya uzima kwangu, ninayatoa maisha yangu wakati wowote wa kwa ajili ya hilo, na najua ni kweli ni neno lako, na ninaomba uzisamee njia zangu za kijinga Bwana. Mara nyingi ambapo mimi mimi hufanya utani na vichekesho ambavyo sipaswi kufanya, ninajionea aibu kwa hilo Bwana. Mimi ninatoka tu katika familia ya namna hiyo. Tafadhali usiangalie Baba, naomba yafunike na damu yako. Hivyo ndivyo ninavyokuomba ufanye na Yatubia tu uwezi kutoyangalia, lakini una unaweza kunisamehe ninapo ya tubia. Sasa nimezitubia dhambi zangu, ninazitubia dhambi za watu wa hawa. Ninaomba Mungu ya kwamba utawasamehe kila mmoja nao watu jalia watambue kwamba hatujaribu tu kuingiza jambo fulani, ni Roho Mtakatifu katika siku za mwisho akilishuhudia neno lake, kama nilivyosema hivi punde. Lakini Baba, haidhuru, mimi ni mwanadamu tu na kama ningeweza kusema jambo hilo, wao wanasema hiyo ni fasiri yake, hivyo ndivyo anavyoliwazia jambo hilo. Lakini Baba, kama utanena tu na kuthibitisha kwamba ni kweli, basi itawabidi kunini, itawabidi kuvuka, waje kwako, wawe karibu nalo basi Bwana, ndipo basi, haitakuwa ni tafsiri yangu, itakuwa ni yako. Tujalie Bwana, na kama mimi ni mtumishi wako na, na, na dhambi zangu zimesamehewa na wewe umeniitia kazi hii, basi nena kwake, Bwana, ninaomba ya kwamba utalijalia waponye wagonjwa na wanaoteseka kila mahali, katika jina la Yesu naomba. Na kama wewe utajitambulisha tu kwetu sasa, kama tu ulivyofanya pale kisimani na yule mwanamke, wakati ulipozungumza naye ukamwambia kasoro aliyokuwa nayo, alikuwa na waume watano. Sasa wewe uliahidi kufanya hilo wakati wa jioni, umeahidi kulifanya hilo katika siku za mwisho. Wewe ulisema nani, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, ndivyo itakavyokuwa, Mungu akiishi katika mwili wa kibinadamu, akitenda kazi miongoni mwetu katika umbo la kanisa lake, katika Roho Mtakatifu akifanya ishara zile zile. Tujalie, Bwana, leo tuje utafanya hivyo Baba. Basi ninaomba ya kwamba utawajalia watu walione na kila mmoja aponywe na kuokolewa kwa ajili ya utukufu wa, wa Mungu. Amina. Sasa nitauliza usikivu wenu. Sasa kama tu mtakuwa na kichwa kweli kweli kwa dakika chache, sasa kila mtu nyamazeni tu mwezavyo kuwa sasa Je, mnahakika kwamba mnaelewa na mahali nilipo hapa? Sasa nililihubiri neno hapa neno la Mungu, nilisema lote ni kweli. Amina. Yesu alisema ya kwamba yeye aniaminie mimi kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya sasa ninataka kuwaulizeni swali iweni wanga, waangalifu kama kama kama mtasema amina ama la sasa yesu mwenyewe kamwe hakudai kuponya mtu yeyote hiyo ni kweli alisema si mimi ninayefanya kazi hizi ni baba yangu anayeishi ndani yangu hiyo ni kweli na yesu alisema katika yohana mtakatifu 5:19 amini amini kweli kabisa nawaambia mwana mwenyewe kama mwanadamu yeye alikuwa tu ni maskani ambamo mungu aliishi Unaona, yeye alisema mwana hawezi kutenda neno mwenyewe, ila lile analomwona baba analitenda, mwana analitenda vile vile. au baba hunionyesha oro jambo la kutenda, nami ninatenda vile vile tu, anavyoniambia. Sasa siku moja, tunaona wako, moja tunaona kwamba kulikwako tuseme, maskini mwanamke mmoja, ambaye asingeweza kuingia kwenye mstari wa maombi . Alikuwa akitokwa na damu, naye alikuwa nao kwa miaka mingi. Kwa hiyo aligusa tu vazi lake, akisema moyoni mwake. Yeye hakuwa chochote, alikuwa ni maskini mwanamke mdogo kizee, hakuwa na fedha zozote, wala asingeweza kufika pale huku makuhani wote na hao wengine wamesimama pale, waliokuwa na haki ya kusimama na kila kitu. Kwa hiyo hangeweza kusimama pale, kwa hiyo alitambaa tu karibu kabisa mpaka akafika pale na kugusa vazi lake, akasema ninaamini yeye ndivyo alivyo. Hakika yeye yeye anatuletea kweli uzima. Ninaamini yeye ni neno la Mungu, na kama ninaweza tu kumgusa nitakuwa nita mzima. Je, mnaamini? je ngeweza kuamini jambo lile lile mwanamke huyo aliloamini, kwamba yeye ni neno la Mungu. Sasa Biblia inasema leo ya kwamba yeye ni kuwani mkuu, kuwani wetu mkuu. Sasa hivi naamini hilo, amina. Baada ya kufufuka kwake na kupaa kwake, alipaa juu na kuwapa wanadamu vipawa, na sasa yeye ameketi kwenye mkono wa kuume wa Mungu ukuu huko juu na kuombea tunayotubia. Hiyo ni kweli. Amina. Naye ni kuhani mkuu ambaye anaweza ni nini? Kuguswa, kuguswa na kitu gani? Mambo ya udhaifu wetu. Sasa kama yeye ni, naamini ni yeye yule. Amina. Sasa angalia, kama ukija hapa na kunigusa tu siku nzima haitaleta tofauti yoyote, kama ulimgusa ndugu mwingine yoyote dada, ingeleta tofauti yoyote? Ni utaratibu tu wa kuwekea mikono hivyo tu, bali kama ukimgusa tu hivyo tu ndivyo inavyo kufanya. Pia angalia, kama ukimgusa kwa, kwa namna fulani ya kawaida za dini kama kama walivyofanya walisema, lo, tunamwamini mwalimu huyu mashuhuri, huyu ni nabii vema yeye. So hakusema kitu, lakini maskini mwanamke huyo alikuwa na kitu fulani kilichomgusa, imani yake, aligusa vazi lake, na yeye akasema ni nani aliyenigusa? Hivi hamwamini ya kwamba Bibilia inasema ya kwamba yeye ni kuhani mkuu, yeye yule leo aliyekuwa wakati and ule, yeye na and anaweza kuchukuana nasi katika mambo ya udhaifu wetu. Yeah. Unaweza kumgusa huko nje, uh, kama uko kwenye mstari huu wa maombi ama la, if you are kama wewe ni mgonjwa ama kama una mpendwa ambaye ni mgonjwa, kama una jambo fulani moyoni mwako, wewe njoo tu kwa uchaji mbele za Mungu na kusema, Mungu sijui habari za mtu yule anayesimama pale. Yeye ni jamaa mdogo mwenye upare, yeye si kitu, bali ninaamini ya kwamba yale aliyohubiri ni kweli, nami naamini, naamini kwamba alisema jambo ambalo ni kweli ya kwamba wewe ni kuhani mkuu. Sasa ninataka kukugusa wewe, na kama ameniambia kweli basi wewe tumia midomo yake kusema nami na kuniambia kama vile wewe ulivyomfanyia yule mwanamke kule nyuma, uone kama yeye si yeye yule, jana, leo na hata milele. Fanya hivyo, hiyo si ni kumfanya tu yeye yule, jana, leo na hata milele, sivyo? Si amina. Vema, kila mtu kaa mahali pako na uombe tu kwa kicho. Wasemaje? Mtu fulani anasema nimesambaza kadi za maombi. Uh, nilisambaza ishirini na tano nina kumi huko nyuma. Sasa kumi na nne kumi kumi na moja kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kumi na tano kadi za maombi kumi kumi na moja kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kumi na tano kumi na sita kumi na saba kumi na nane kumi na tisa ishirini na moja ishirini na mbili ishirini na tatu ishirini na nne ishirini na tano au wanaopaswa kufanya, mstari mzuri sana kama sisi. Tunatumaini haita tubidi kuweka hapa kuwaweka hapa kwa muda mrefu sana, lakini sasa, mtu fulani anazungumza na ndugu Branham, lishughulikie hilo. Ni sawa, hebu nini tu hilo ni sawa, hebu tuvumishe kwa upendo. Sasa sote pamoja, wanapoitafuta amini tu, amini lake na ahadi. Kwa nini? Mambo yote yanawezekana. Amini tu. Akishuka kutoka mlimani, walisimama pale wanafunzi, walikuwa wameshindwa na ule ugonjwa wa kifafa. Baba akisimama pale akimwangalia mtoto wake akilia, wanafunzi waki, walikuwa wakijaribu njia zao zote bali halikufaulu. So Yesu alikuja kitembea, baadhi yao wakasema yule pale, mtu fulani akawaelekeza kwa Yesu, mbali na makasisi kwa Yesu. Huko ndiko ninakotaka kuwaelekeza watu, sio kwangu mimi ama kwa kanisa fulani, bali kwa Yesu, kasema yeye anaweza. Kwa hiyo baba akakimbia akaanguka miguuni pake, akasema Bwana, Umrehemu mwanangu, anateswa sana na pepo, usinya utoa povu mdomoni, ushikwa na msukusuko, kifafa. Na akasema nami, nimempeleka kila mahali, na hata wanafunzi wako wasingeweza kumfanyia jambo lolote. Yesu akasema, ninaweza kama utaamini, kwa maana mambo yote yanawezekana kwake. Aminie kwamba tu yule, yule jana, leo nata milele yote yako ndani. Sasa kila mtu na anyamaze. Lipo mahali pote hapa sasa. Jalia nuru ya jioni angaze, ya Bwana lifanye hai. Kwa jina la Yesu Kristo ninaomba, amina. Sasa katika jina la Bwana Yesu Kristo linachukua kila roho humu ndani chini ya mamlaka yangu kwa ajili ya utukufu wake. Ninaangalia kwenye mstari huu wa maombi, hakuna mtu hata mmoja kwenye mstari huu wa maombi ninayemfahamu. Wote kila mmoja wao ni wageni kwangu. Ninyi nyote mlio kwenye mstari huo wa maombi wasionijua wala mimi sijui lolote kuwahusu, shida zenu wala chochote kile, inueni mikono yenu, kila mtu kwenye mstari wa maombi. Ni wangapi kwenye mkusanyiko wasionijua wala mimi sijui lolote kuwahusu? Mna haki sawa huko nje kama hawa walio nayo hapa. Ni kwamba tu mimi ninamchukua mtu mmoja kwa wakati mmoja hapa. Hebu nichukue hii hapa, hebu kidogo tu. Ndugu Branham anaisogeza mikrofoni. Je, mnaweza sasa kusikia kwa hii? Mama huyu hapa, huyu hapa, mwanamume na mwanamke wakikutana tena. Siju, simjui, sijapata kumwona, hatufahamiani, bali ni mgeni kabisa. Mimi ninatenda tu juu ya msingi wa hilo neno hilo neno lilisema, kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya kama mkiniamini mimi. Hivi majuzi asubuhi, wakati lile ono lilipokuja tena baada ya maelfu yake na kusema, uwepo wa Yesu Kristo usioshindwa kama huko pamoja nawe kokote wendako. Ninaamini jambo hilo kwa uchaji, kwa moyo wangu wote, kama sitawaona tena. Mnaamini hiyo ni kweli? hiyo ni so kweli. Huyu hapa mwanamke ambaye sijapata kumwona maishani mwangu, yeye ni mwanamke tu aliyepokea kadi ya maombi oh, jinsi ambavyo mwana huyu anavyozifanya the... yeye huja humu anazichukua kadi za maombi na kuzichanganya zote pamoja mbele yenu ninyi watu, anampa mtu yeyote kadi ya maombi anayotaka moja, popote pale, hakuna juae mahali mstari utakapoanzia wala chochote kile. The juu yake. Kwa hiyo mvulana huyo asingesema lo, sasa hapa ukinipa sure, kiasi there, fulani nitakuweka mbele na nihakikishe ni, oh right, utakuwa pale. Yeye mwenyewe hajui, hakuna juaye Tunaanza tu popote Roho Mtakatifu anaposema ita, tunaita kutoka hapo. Nami natumaini wakati mwingine kwamba nimpate mtu fulani ninapokuwa hapa, hasa sana mtu ambaye hajapata kamwe, tusiofahamiana, mnaona, ambao siwajui sasa kama mwanamke huyu anayesimama hapa kama nini, kuna kasoro fulani. Huenda akawa ni mgonjwa, huenda akawa na mtu mwingine mgonjwa. Yeye yeye, huenda anasimama tu pale, labda anajifanya tu kwamba ni mgonjwa, labda anasimama tu pale akijaribu kufichua kitu fulani. Kama ndivyo alivyo, angalieni tu kile kitakachotukia. Mnaona, mmekuwa mmeona hilo likijaribiwa pia Sivyo? <laughs> Naam, Bwana, wangalieni wakimbeba kumtoa nje ya mlango maiti. Mnaona aha. Kwa hiyo sasa, mtanini, mtajua tu, mtaona kama ni kweli ama si kweli. Unaona, hebu ujaribu, unaona sasa. Atuigi kanisa, enyi marafiki, tuko kwenye wakati wa mwisho. Tunda liko juu ya mti linaiva. Hiyo ni kweli. Bwana yuwaja Simjui, Mungu anamjua yeye. Alimjua kabla hapajakuwapo na ulimwengu, yeye alimjua. Yeye alijua angesimama papo hapo, alijua ningesimama papa hapa, kwa kuwa yeye hana kikomo. Ni kweli. Sasa kama yeye hana kikomo na alijua jambo hilo, basi yeye anajua ni kwa nini mwanamke huyo amesimama pale. Alafu Mungu yeye yule, ambaye Yesu wakati alipokuwa hapa duniani akiwa na Mungu ndani yake, ambaye alizungumza na yule mwanamke kisimani na kumwambia ya kwamba alikuwa na kasoro fulani. Sote tunajua ilikuwa ni nini, sivyo? Na yeye alisema, Bwana, hapana shaka wewe ni nabii. Hilo lilikuwa ndilo tamshi lake la kwanza. Sasa tunajua ya kwamba wakati wa masihi kuwapo hapa umewadia, ambaye anaitwa Kristo, na, na japo hicho ndicho kitu atakachokuwa akifanya sasa. Kama yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele, na aliahidi kwa neno hili ambalo ndio kwanza kuhubiri, ya kwamba katika wakati wa jioni yeye angekuwa hapa na kufanya jambo lile lile, basi tunalitazama Nia ni kweli sivyo? Tunautazamia ule ufufuo wa hilo kanisa. Sasa kama atamfanyia mwanamke huyu kama vile alivyofanya kule nyuma, hilo linalithibitisha neno kwamba ni kweli. Amina. Sasa mama huyo ndio kwanza inua mkono wake, na mimi pia, ya kwamba tufamiani sisi kwa sisi, simjui, sijapata kumwona yeye. Ni mwingine kabisa anayesimama nice hapa Ndivyo so mlivyo huko nje. Wengi wenu ninajua, baadhi ya watu hawa walioketi humu wala si, siwajui wengi. Ninamjua Bibi Collins hapa, nina hakika ya hilo dada, mke wa ndugu Benin, na nimewaona ndugu na dada Dochi hapa muda kidogo. Ndugu right ndugu dada Dochi, ndugu pale mwishoni. Na wajua baadhi yenu mnaokaa hapa bali si, si wajui wengi wenu sana, kwa kuwa siko hapa sana kupata kufahamiana, na tuna wageni hapa ndani, na kwa hiyo ombeni tu endapo mimi ni mgeni kwako kwa. kwa nami ninaakiri ya kwamba nuru za jioni zimekuja, nayo nuru ya jioni ingekuwa ni sawa na nuru ya asubuhi ingefunua matunda yale yale ya kisiri ya Mungu, tukinena kiroho. Hiyo ni kweli. Sasa ninazungumza tu na wewe kama yeye alivyozungumza na yule mwanamke kisimani, alisema nipe maji ninywe. Unaona, ninasema jambo lile lile, huyo sio mimi, ni yeye were... lakini kama ange nifunulia sababu ya wewe kusimama hapo, unaona, kama yeye atanifunulia sababu ya wewe kuwa hapo, basi utajua ya kwamba yeye anajua yote kuhusu maisha yako. Kama atakwambia jambo fulani ambalo limekuwako, unaona, unajua kama hiyo ni kweli ama la. Basi kama anajua yaliyo kuwako na anaweza kukwambia hayo, yeye anaweza hakika, utamwamini basi kwa yale yatakayokuwako. Kama yeye tayari anaweza kukwambia yale umefanya hapa nyuma, hakika hilo li, ligefunua upande wake wa mbele ama nyuma yake, mbele yake, na yote kulihusu kulifanya sawa. Je, kusanyiko lina, litamwamini kwa moyo wenu wote kama atafanya hivyo? Ninaamini mngeamini kama alilifanya ama hakulifanya, mngali mnaliamini, bali hili ulitilia tu mkazo. Sasa ninamwangalia tu mwanamke huyu, naye anatiwa mafuta hii. Anajua akiwa ni mgeni kwangu lakini hebu niwaonyesheni tu sasa. Wengi wenu uiona ile picha ikining'inia pale sasa, hiyo si juu ile nuru, hiyo ndio hasa inayoning'inia papa hapa kati yangu na mwanamke yule. Sasa hivi hivi, amuioni hiyo, kwa na namna na fulani, ni nuru ya rangi ya malai u, udhurungi ya kijani kibichi, nuru ya rangi kama ya zumaridi kama tunavyoiita ila zunguka zunguka hapa, hiyo ndio inayomfanya kujisikia. Sasa hebu tu ni kuonyesha jambo fulani, ulihisi hisi, hisi, tamu sana, nyenyekevu kama hiyo. Ni kweli mama, inua mkono wako watu wapate kuona. Huyo dada anasema ndio. Unaona, haleluya. Ni hawezi uh, kujizuia kuhisi, iko pale pale, unaona. Sasa sasa, kama ikimtokea, sijui ilate, inategemea, huyo hana budi kuwa ni Mungu. Siwezi kufanya hivyo mimi mwenyewe lazima ni, ni, ni Mungu ndiye analifanya. Yes. Naam. Mama huyu kweli kwa kawaida angekuwa akiungojea upasuaji. Ana kitu ambacho daktari angemwambia hicho akina budi kufanyiwa upasuaji, ila yeye haendi kwa daktari. Hiyo ni kweli. Huyo dada anasema la Yesu ndiye daktari wangu. Na yeye, yeye ni U, uvimbe na uvimbe huo uko upande wa kulia karibu na uti wa mgongo. Hiyo ni kweli? Kama hiyo ni kweli, inua mkono wako kusudi watu waone. Hiyo ni kweli. Sasa mnaamini? Sasa uone, unaona, unaona bali unaamini kwa moyo wako wote sasa kwamba hiyo ni kweli. Vema, vema. Sasa mnasema labda ulibahatisha hilo, ndugu Branham. Huwezi kubahatisha hilo mara milioni moja kikamilifu. Vema, acheli tu asimame pale kwa dakika moja. Imeondoka kwangu sasa hivi, huyu dada anasema ndio. Sasa ni tu, hebu tuone, hebu kidogo, unaona. Haleluya anaonekana kuwa ni sawa. Mkristo sasa, hebu tuone sasa kama yeye atatuambia tu jambo lingine ambalo lingekuwapo. Nam, huyo hapa anarudi papa hapa tena. Lo la nam, Bwana yeye ni yeye ni nam ni, ni, ni uvimbe kwamba ndio ambao madaktari wangeondoa na ungemletea shida, bali yeye atamtumaini Kristo kuhusu na si hivyo tu, atoki hapa karibu naye na, ameambatana na mtu fulani And she's got somebody with her. It's her husband. Ni mumewe, naye anaumwa pia. Huyo dada anasema, ndiyo, hiyo ni kweli. Je, unaamini Mungu anaweza kuniambia wakati nikimwangalia mwanamume huyo moja kwa moja huyo moja kwa moja hapa kwenye ono hili kwamba ana shida gani? Ndiyo. Vema, mwambia aende tu akale chakula chake cha jioni. Ugonjwa wake wa tumbo umeondoka. Unaamini Kristo ndiye anayefanya hivyo? Ndiyo. Umetoka Tennessee? Ndiyo. Nashville? Ndiyo. Ndio, bwana hiyo ni kweli bibi. Well, Bentley, vema. Unaweza kurudi nyumbani sasa na uwe mzima wewe, Lord... pamoja na mumeo. Mungu awabariki. Namwamini Bwana Yesu kama huyo siye Bwana Yesu, yeye yule. Aliyekuwa hapa katika siku zilizopita katika kanisa la nuru ya jioni. Muhojini mwanamke huyo, auzungumzeni naye, muulizeni kama mambo hayo yaliyosemwa yalikuwa ni kweli, kama utaamini tu sasa. Je, mmeridhika kwamba yeye ni Kristo, yeye yule? Amina. Sasa mnajua nisingeweza kufanya hayo mimi. Ni, ni mwanadamu mimi ni ndugu yenu, bali yeye ni Mungu. Sasa hebu tuone, je, huyu ndiye mtu anayefuata wewe? Ndiye uliyekuwa kwenye mstari wa maombi? Vema. Sasa bila shaka, upako huo mnatambua unidhoofishe tu. Kama kitu gani hii, sijui. Sasa Yesu, wakati maskini yule mwanamke alipogusa vazi lake, yeye alisema naona ya kuwa nguvu zimenitoka hiyo. Ni kweli, hilo linamaanisha nguvu, alidhoofika na kama yeye, kama hilo lingetendeka kwa lile neno lenyewe, lingefanya nini kwa yeye aliyejiliwa na neno? Lingefanya nini kama li, ilifanya hivyo kwa mwana wa Mungu, ingekuja je kwangu, mwenye dhambi aliyeokolewa kwa neema yake? Unaona, inanizungusha tu huku na huku, mnaona lakini hata hivyo nipo hapa kumwakilisha yeye ye kumwa. Mimi ni mwakilishi duni. Mimi nazitubia dhambi zangu zote ili, ili kwamba hamtaangalia yale niliyo mimi, bali mwangalie kwamba yeye ni nani, kwamba mtaangalia huko aliko. Sasa mimi sikufahamu, mama, simjui mwanamke huyu ha, hatufahamiani. Hiyo ni kweli. Sasa kama Bwana Yesu pasipo mimi kukujua, nawe hunijui, kama Bwana Yesu atanifunulia jambo fulani ambalo limekuleta hapa, jambo fulani ambalo umefanya, ama jambo fulani ambalo hukupaswa kufanya, ama kitu kama hicho, unajua huo ungekuwa ni huo ungekuwa ni muujiza mkubwa mno. Hilo ni jambo lisiloweza kuelezewa. Muujiza ni jambo lisiloweza kuelezwa. Mtu yeyote anajua hilo, unaona. Huo ungekuwa ni muujiza mkubwa mno, ungekuwa ni muujiza zaidi kuliko kama kulikuwako na mama mama mama anayeketi hapa katika kiti cha magurudumu na alikuwa na yabisi kavu na melemaa kabisa, ningemwambia simama, uende, naye angeenda akitembea, akitembea kutoka hapo, kila mtu angepiga mayowe juu ya hilo, lakini unaona, kwa kweli nguvu za, za imani yake kuamini na kusimama tu na kutembea zingeweza kufanya hilo. Lakini kurudi huko nyuma kabisa na kuweka wazi maisha mahali fulani, ndilo linahitaji lina zaidi ya hilo. Hilo hilo linahitaji Mungu pekee, mahali unapoweza kusema unaona, unajua, kama ni kweli, sasa jambo fulani lilitukia mahali pengine. Sasa ngojeni li imeondoka hapa, imeenda kwenye nini? Imeenda katika kusanyiko mahali fulani, mahali fulani, imeondoka sasa. Hebu kidogo, hebu nizungumze na mwanamke huyu tena. Now, Now, real... Sasa iweni tu na kichwa kabisa na mwangalie sasa, ombeni tu, iweni katika maombi huko nje, na watakeni muombe Bwana ajalia iwe ni muombe, iweni. Mimi baadhi yenu watu huko nje ambao hamtakuwa kwenye mstari wa maombi, ombeni tu tena. Nasema nawe kuje kwa ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ajili ya imani yako, unaona kama ingeweza kutendwa kwa mwanamke huyo mwingine, inaweza kutendeka kwako. Ni imani yako. Unaona, wewe ndiwe unayefanya jambo hilo, sio mimi. Ni imani yako katika Mungu. Unaona, Yesu kama akusema lo, nilijua nitakutana na mwanamke huyo pale. La, lakini wakati kule kufufuliwa kwa Lazaro kulipofika, sasa hivyo ndivyo Mungu alivyomuonyesha kufanya. Unaona, Mungu alisema, ondoka na yeye yeye, akathibitisha tu kila lichokuwa aliondoka. Ndipo basi aliporudi yeye alisema Lazaro amelala, na akarudi na akaenda akamfufua Lazaro kutoka kaburini, akaita nafsi yake, baada ya yeye kuondoka kwa muda wa siku nne. Kamwe hakusema alidhoofika pale, huyo alikuwa ni Mungu akitumia karama yake. Lakini hii, wakati mwanamke yule alipomgusa, ilikuwa ni mwanamke huyo akitumia karama ya Mungu na hilo ndilo jambo lile lile hapa. Ni wewe unayefanya jambo hili sasa. Kuhusu jambo hili, kwenye safari ya uwindaji, ambapo nini, nimemwona dubu na mahali ambapo vitu mbalimbali mbali, na mambo haya yote mbalimbali ambayo yametabiriwa hapa, ikatabiriwa, ni kwa nini yanatimia neno kwa neno kabisa. Huyo ni Mungu. Hilo halini sumbui, lakini wakati watu wanapoanza kuitumia karama ya Mungu unaona, unakuwa mtumishi wa umma wa Mungu ili wewe uingie tu mstarini, unaona, na ndipo unamgusa kwa jambo hilo, ndipo anajibu. Unaona sasa, naam. Sasa mwangali mwanamke huyo anaingia katika ono, anaingia ama ono linaingia. Inaonekana kama kana kwamba ungeweza kuona hilo likimzunguka. Mwanamke huyu ni mgonjwa, yeye ni mgonjwa kweli, anaumwa jambo moja, ugonjwa wa tumbo vibaya sana. Ila mkono wako, kama hiyo ni kweli. Nawe una matatizo mengi, hiyo ni kweli pia. Umeambatana na mtu fulani, ni mume wako, na yeye ni mgonjwa. Huyo dada anasema, hiyo ni kweli. Kama Mungu atanifunulia kwa mumeo kwamba ana shida gani, utaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Mtu huyu anasumbuliwa na macho yake na masikio yake, naye yu yuko katika hali mbaya sana. ndio Ndiyo, Bwana sifiwe. Bwana sifiwe na Bwana. Unaamini Mungu anajua wewe ni nani, dada? Nasema ndio. Ungeniamini mimi kuwa ni, ni nabii wake, mwonaji wake, kama nikikwambia kwamba wewe ni nani? Ndiyo, unaamini hayo. Bibi Robertson, nawe umetoka Huntsville, huko ni Alabama. Rudi wewe na mumeo na mwe wazima. Mnaamini mambo yote yanawezekana kwao waaminio, kama unaweza kuamini. Kama ukichukua tu nini yako, chukua nafasi yako na uamini ya kwamba Mungu hufanya hivyo. Sasa usitie shaka, ba, bali amini tu kwa moyo wako wote ya kwamba Mungu atakujalia uponyaji huu, nawe unaweza kupata chochote uombacho. Vema bwana, njoo huku sasa. Hebu tuone wewe ndiwe mtu anayefuata hapa. Vema, bwana, nadhani hatufamiani sisi kwa sisi bwana. Kama Yesu alimjia mtu jina lake Simoni, akamwambia kuhusu hali yake, na hilo likamfanya Simoni aende na kuamini kwa moyo wake wote, je, ingekufanya ufanye jambo lilelile lile. Ndugu huyo anasema ndio, ingefanya. Vema, sisi tukiwa hatufamiani. Sasa Mungu hana tofauti kati ya mwanamume na mwanamke ni yeye yule tu, yeye ni Mungu. Naona nawe. Je, utaamini ya kwamba ile ya hisi inayokuzunguka sasa, ya kwamba Mungu ataweza kukufunulia kupitia kwangu mtumishi wake jambo fulani lilokuleta hapa, shida yako chochote kile? Vyema, utajua kama ni kweli ama si kweli. Vyema, na al, alijalie Mtu huyu anaingia katika ono ama ono li, hili linaingia kwa mtu huyu yeye, yeah, hayuko hapa kwa ajili ya ugonjwa, yuko hapa akiutafuta ubatizo wa Roho Mtakatifu, huo ndio anaoutafuta. Hiyo ni kweli, bwana? Naam bwana, nawe utoki hapa, umetoka kwenye barabara hii hapa juu, wa mahali panapoitwa Simau Indiana. Ha, hapo hapo hapo ndipo unapotoka wanakuita bil bili, rudi mpokero mtakatifu katika jina la Yesu Kristo. Amini, njoo mama. Unaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Unaamini ya kwamba Yesu Kristo mwana wa Mungu yu hai? Nawe unaamini yeye ndiye aliye ruhusu jambo hili litukie namna hii? Unaliamini? Tumekuwa na wangapi? Ati nini? Mnaona sitaki kudhofika kupita kiasi. Vema. La, huna kitu chochote. U, huko hapa kwa ajili yako mwenyewe, huko hapa kwa ajili ya mtu mwingine, na mtu huyo mwingine hayupo hapa. Kama nitakwambia shida ya mtu huyo mwingine, utakubali uponyaji na uchukue na kuamini. Ni kansa. Unaamini wataponywa? Basi nenda katika jina la Bwana Yesu na uamini. Hebu tu nini tu to... mnaamini ninyi nyote, na uamini huo upako wa Roho Mtakatifu. Amina. Yeye, si ni wa ajabu? Amina. Je, mnaamini? Amina. Vema. Sasa tumekuwa na wangapi? kwa kawaida wawili wawili ama watatu ni thibitisho. Mtu fulani anasema watatu. Wasemaje? mtu mwingine anasema hao ni wanne. Uliowapata wanne? Ndiyo, huyu anayesimama hapa ndiye watano. Vema. Ebu, ebu na tuamini kwa moyo wetu wote ya kwamba Yesu Kristo mwana wa Mungu ni yeye yule, jana leo na hata milele, upo hapa kwa ajili ya mtoto yule mchanga. Kama Mungu atanifunulia shida ya mtoto wako, utaamini ya kwamba Mungu atamponya? Jamaa huyo mdogo ana ugonjwa mbaya sana wa moyo. Hiyo ni kweli? Mto wewe unini? Mtoto huyo mchanga hatoki hapa, anatoka nje ya mji, ni nje ya jimbo hili. Unaamini Mungu anaweza kuniambia mtoto huyo anatoka wapi? Utaamini na kuamini, atapona. Basi mrudishe Franklin, Kentucky. Naam, mama, na uamini kwa moyo wako wote. Kama utaamini, hilo tu ndilo unalopaswa kufanya. Ebu, hebu hebu njo hapa kwa dakika moja. Nina kila ane kitu hicho kiovu katika jina la Yesu Kristo. Mauti na iondoke na uhai uje. Wataweka mikono yao juu ya ujuya, wagonjwa watapata afya. Unataka kwenda kula? Unafikiri atakufanya ujisikie vizuri zaidi? endelea umekuwacha sasa. Amina, unaamini hiyo shida ya kike itakuwacha. Vema, nenda kwenye kiti chako na useme asante Bwana. Ualigani bwana! Loo, pepo huyo, pumu! Hebu kidogo, hebu kidogo. Sasa jambo fulani lilienda mrama, halikuenda mrama, lilienda vizuri Sasa kuna kitu fulani hapa ndani, kama hicho kilichomshika mtu yule. Wakati huo huo, hebu nione tena, ilikuwa ni kitu gani? Sasa niangalie tu, usiseme chochote. Hebu kidogo. Ni mtu mweusi anayeketi papa hapa nyuma, akiniangalia. Ni nini yake? Yeye ana, yeye ana mtu aliye mgonjwa. Hiyo ni kweli? Pumu na uvimbe wa puani, hiyo ni kweli. Ulimgusa. Hutoki hapa bwana, unatoka right. Mashariki right. Kaskazini mashariki upande huu right. Unatoka New York. Naam bwana, hiyo ni kweli. Wewe ni Bwana Hunt. Amini sasa. Naam bwana, hilo ni zuri huyu ni rafiki yako anayeketi hapo karibu na wewe, akiomba. Unaniamini bwana kwamba ni, kwa ni nabii wa Mungu? Ndugu Coleman anajibu kwa kuitikia. umekuja hapa pamoja naye, jina lako ni Coleman, ndio? Haleluya. Na wewe wewe, unamwombea baba, ndio? aliye na kiharusi, hiyo ni bwana. Sema hivi, haleluya, amen. Nenda amini sasa, utakuacha una tumbo la kushtuka linaku sumbua hiyo, si ni kweli? mm -hmm. Nenda ukale katika jina la Bwana Yesu. Unaamini yeye alikuponya, rudi tu huko na useme asante Bwana Yesu. Amini kwa moyo wako wote. Unasumbuliwa na ugonjwa wa wasiwasi, umefadhaika kabisa na kadhalika. Amini kwa moyo wako wote, rudi na uwe mzima Wasiwasi wasi, amini tu kwa moyo wako wote, amini kwamba Mungu atakufanya mzima naye atakufanya hivyo. Usitilie shaka hata kidogo. Wasiwasi wasi, na ugonjwa wa, wa moyo unaamini ya kwamba Yesu Kristo atakuponya We well. Nenda ukaponywa katika jina la Yesu, wasiwasi fadha. Ugonjwa wa tumbo unakusumbua, pamoja na tatizo la tumbo kwenye tumbo lako linalofanya chakula chako kichachuke, nenda, usitie shaka moyoni mwako, nalo litatimia, hutakuwa nalo tena mgongo wako umekuwa ukikusumbua, unaamini kwa moyo wako wote, basi nenda zako na Yesu Kristo anakufanya mzima. Kwa jambo hili, hebu kidogo tulieni kwa muda, kidogo tu. Sasa jambo fulani lilitukia. Mwanamke huyu hapa ni wa ajabu. Nuru ilimzunguka upesi sana, kisha ikaondoka, kisha ikarudi moja kwa moja tena. Jambo fulani lilitukia, hebu kidogo. Ilikuwa ni mwanamume mweusi ninakikaikuwa ni yule ndugu mweusi pale maana ilikuja. Hebu kidogo, hii hapa, rudi nyuma mbili. Hii hapa it, ni mtu huyu anaeketi hapa, mtu mweusi. Unasumbuliwa na ugonjwa wa mgongo pia, hiyo ni kweli. Sikujui, unijui right? Bali kuna kitu kimoja unachohitaji kuliko ugonjwa wa mgongo, one hicho, one ni kumpa Kristo moyo wako, uwe Mkristo wewe si nini? Je, utamkubali kama mwokozi wako? Unatoka uwayo, hiyo ni kweli, kutoka uwayo, rudi upate afya. Yesu Kristo anakusamee dhambi zako na unaweza kwenda nyumbani na upate, u, ukapone. Sasa umepona, sasa waweza kwenda nyumbani, amini kwa moyo wako wote. Vema dada, njoo, matatizo na wasiwasi wasi, na uchovu, unaamini kwa moyo wako wote kwamba Mungu na Mungu atakuponya. Nenda kwenye kiti chako na useme asante Bwana Yesu kwa yote ulionitendea Unaamini ya kwamba Mwenyezi Mungu atakuponya na kuponya mgongo wako na kukupa afya na kuponya ugonjwa wa figo. Nenda, nenda zako ukifurahi na kusema asante Bwana Yesu. Unaamini, mwanangu, yeye atakuponya. Sema asante Mungu mpendwa, nenda ukimsifu tu Mungu. Sasa unaamini kwa moyo wako wote dada? Basi nenda na Yesu Kristo anakuponya. Hebu kidogo, la haikuwa ni yeye. Hebu kidogo, haikuwa ni yule mama pale. Sekunde moja tu sasa, hebu kidogo. Nimeona well, maji akirashia kitu fulani. Mtu fulani yuko hapa ambaye amevuka bahari kutoka Somebody mahali fulani, ni mwanamke na ametoka Uholanzi. Yuko wapi? Yule pale, vema. Dada umetoka mbali upate kuponywa. Unaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Huyo dada anasema lo. Ndio unaugua baridi yabisi na yabisi kavu, kukakamaa. Mwamini Bwana Yesu Kristo na uwapelekee watu wako ujumbe. Mungu akubariki, utakuacha na unaweza kwenda na uwe mzima. Amina. Naamini hapa nyuma back, kabisa upande wa nyuma, ni mwanamke anayeketi papa hapa nyuma right, naye ana ugonjwa wa kibofu nyongo. Lo, yeye ataukosa. Mungu nisaidie. She, uh... A, anatoka. Indianapolis. Jina lake ni Gilbert. Simama ma, mahali ulipo mama. Haya basi, na uwe mzima katika jina la Yesu Kristo. Nyote mnaamini kwa mioyo yenu yote, wekeni yenu. Ni je, Yesu amefufuka katika wafu? Amina. Je, yeye ni yeye yule leo? Wekea uh, neni mikono na tuombe. Wakati nikimwombea dada Keli, Bwana Yesu tajalia nguvu zako takatifu ziingie kanisani sasa ja ziene kote na katika dada yetu hapa, kuyaokoa maisha yake. Bwana, mpe uponyaji huu mkuu ambao anaudai. Bwana, waponye watu wako hapa, jipatie utukufu. Tujalie Bwana, najalia watu hawa sasa waliowekeana mikono sasa. Shetani sasa, tunakuja kwenye leso hizi, katika jina la Yesu Kristo, jalia kila mtu aponywe Mwana, thibitisha neno lako kwa ishara zikifuata now. Na sasa shetani, ewe pepo mchafu, umeshindwa. God, Mungu alisema angemrudisha mwana wa Mungu ambaye ulimsaliti, kwa kanuni zako za imani. Yeye aliahidi kulirudisha kanisa kwenye hali zake za kwanza, wakati nuru za jioni zinapoangaza, nasi tunaishi katika hiyo. Na kwa kurudishwa, tuna haki, tuna wakili wetu, tuna mwanasheria wetu, kuhani wetu mkuu, nasi tutalazimisha dai hilo. Umewashikilia kwa muda mrefu wa kutosha uweze kufanya hivyo tena. Tunakuamuru katika jina la Yesu Kristo kwa nguvu za kufufuka kwake na Roho Mtakatifu aliye hapa sasa. Toka kwenye kusanyiko hili.